ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 298251 ครั้ง)

glo

• ซี5
แนะนำเพลงสากลแนวป๊อบให้สักหน่อยสิครับ
คือผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงสากลสักเท่าไร พอดีได้มีโอกาสฟังเพลง i knew i loved you ของ savage garden แล้วชอบมากเลย
เลยอยากให้แนะนำ ศิลปินที่ร้องเพลงแนวนี้ให้สักหน่อยน่ะครับ :-[
ทำไมเงียบเหงาจัง :(
อยากจะฟังเพลงสากลบ้างอ่ะครับ แต่ไม่รู้จักศิลปินเลย รบกวนแนะนำหน่อยครับ :-[

tong

• ซี5
แนะนำเพลงสากลแนวป๊อบให้สักหน่อยสิครับ
คือผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงสากลสักเท่าไร พอดีได้มีโอกาสฟังเพลง i knew i loved you ของ savage garden แล้วชอบมากเลย
เลยอยากให้แนะนำ ศิลปินที่ร้องเพลงแนวนี้ให้สักหน่อยน่ะครับ :-[
ทำไมเงียบเหงาจัง :(
อยากจะฟังเพลงสากลบ้างอ่ะครับ แต่ไม่รู้จักศิลปินเลย รบกวนแนะนำหน่อยครับ :-[
ใครฟังเพลงแนวนี้มาแนะนำหน่อย 

ปล. เด๋วผมรอเป็นเพื่อนครับน้า glo

glo

• ซี5
ขอบคุณครับ น้าตง
อย่างน้อยก็ไม่เหงาแล้ว มีเพื่อนรอ :-[

tong

• ซี5
ขอบคุณครับ น้าตง
อย่างน้อยก็ไม่เหงาแล้ว มีเพื่อนรอ :-[

ถ้าที่นี่เหงา  ที่อื่นก็ผีหลอกแล้วแหละน้า  ;D

glo

• ซี5
น้าลอง พวก boy band ก็ได้นะครับมีหลายวง  เก่าหน่อย แต่ยังฟังดี

นักร้องนำ Savage ก็ออกมาทำอัลบั้มเองด้วยครับ

ผมชอบเพลง I knew... นะ มีความหลังกับเพลงนี้ด้วยนะ  :( 

http://www.myspace.com/darrenhayes/music

ก็ลองดูครับ อีกวงที่ผมชอบมาก วงระดับตำนานคือ  Boyz II Men
มีแผ่นทำในไทยแผ่นนึง เพลงเพราะมาก แต่บันทึกไม่ค่อยดี เท่าไหร่ ลองดูครับ

http://www.israbox.com/1146320278-boyz-ii-men-love-2009.html

ขอบคุณมากครับ น้ากลม มีอะไรเพิ่มเติมอีก ก็แนะนำได้นะครับ :-[

noomko_na

• ซี5

ผมว่า boyzone ก็เข้าทีครับ นักร้องนำอย่าง ronan keating คงจะรู้จักบ้าง ไม่มากก็น้อย ร้องเพลงช้าๆ ได้ใจจริงๆ เพลงที่คิดว่าน่าจะเคยฟังก็มี

Ronan Keating - When You Say Nothing at All
Boyzone - Words
Boyzone - Love Me For A Reason

เป็นต้น

glo

• ซี5

ผมว่า boyzone ก็เข้าทีครับ นักร้องนำอย่าง ronan keating คงจะรู้จักบ้าง ไม่มากก็น้อย ร้องเพลงช้าๆ ได้ใจจริงๆ เพลงที่คิดว่าน่าจะเคยฟังก็มี

Ronan Keating - When You Say Nothing at All
Boyzone - Words
Boyzone - Love Me For A Reason

เป็นต้น
ขอบคุณครับ แนะนำกันเข้ามาได้เรื่่อย ๆ นะครับ ช่วงนี้กำลังสนใจเพลงสากลเป็นพิเศษ :-[

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
กระทู้เช็คอายุหรือเปล่าเนี่ย :-\ แนวๆนี้มีเพียบเลยครับ boy band ทั้งหลายสมัยเมื่อ 10-15 ปีที่แล้วนี่มาแนวนี้หมด
take that, Backstreet Boys, NSYNC, Westlife, BoyzIIMen, Michael Learns to Rock
วงสมัยน้าๆใน web นี้ยังหนุ่มๆ(ผมด้วยแหละ)
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

nokair

• ซี5
มีใครเคยฟังชุดนี้บ้างคับ

Midnight Jazz Lounge ของ Janet Seidel

เพราะดีนะคับ แต่ไม่รู้จะหาซื้อแผ่นแท้ได้จากไหน เสริท์ดูจากร้าน CAP ก็ไม่มีขาย

เพื่่อนๆ พอแนะนำได้ไหมคับ  :(

tong

• ซี5
ผมมีครับ  :-[

คนนี้เค้าเป็นคลัง CD ของ QC

nokair

• ซี5

เห็นด้วยคับน้าตง มันเป็นความสามารถพิเศษของน้ากลม ซึ่งคนอื่นเลียนแบบได้ยาก  :)

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
The Corrs Unplugged DVD มาแล้วนะครับ หาซื้อได้ที่ร้าน Boommerang ผมจัดมา 1 แผ่นจาก Central Bangna มาลองเปิดในรถ ฟังแทร็ค 5 Toss The Feathers ไวโอลิน มาทางลำโพงขวา เปียในมาทางลำโพงซ้าย  เสียงหน้ากลอง เสียงขลุ่ย จังหวะการหายใจระหว่างเป่าขลุ่ย ชัดเจนตรงตามตำแหน่ง สาวๆ The Corrs สวยๆทุกคน เทียบกับเครื่องบ้านลำโพงหกหลัก + แอมป์หลอด ยังไม่ชัดเจนเท่า สงสัยเสียเงินเปลี่ยนแอมป์บ้านอีกละ  :(

tong

• ซี5
The Corrs Unplugged DVD มาแล้วนะครับ หาซื้อได้ที่ร้าน Boommerang ผมจัดมา 1 แผ่นจาก Central Bangna มาลองเปิดในรถ ฟังแทร็ค 5 Toss The Feathers ไวโอลิน มาทางลำโพงขวา เปียในมาทางลำโพงซ้าย  เสียงหน้ากลอง เสียงขลุ่ย จังหวะการหายใจระหว่างเป่าขลุ่ย ชัดเจนตรงตามตำแหน่ง สาวๆ The Corrs สวยๆทุกคน เทียบกับเครื่องบ้านลำโพงหกหลัก + แอมป์หลอด ยังไม่ชัดเจนเท่า สงสัยเสียเงินเปลี่ยนแอมป์บ้านอีกละ  :(

ตรูละเบื่อจริงๆ พวก class A

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

เอาค่า CD น้ากลมมารวมกัน ซื้อ focal Be บวก mosconi class A 2 ตัวได้เลยล่ะ ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ตรูละเบื่อจริงๆ พวก class A

555 น้าตงใส่ไปก่อนเลยครับ จะได้ไม่เบื่อ ;D
รถผม เพราะแล้ว