ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ อยากปรับปรุงระบบ ขอคำแนะนำ  (อ่าน 2465 ครั้ง)

papalar

• ซี1
  • *
ผมชื่อเอ๋ครับ
รถ triton 4 ประตู กระจกหลังเลื่อนลงได้
ระบบปัจจุบัน เป็นฟร้อนท์สเตจ
1. H/U  pioneer P80RSII
2. ลำโพงกลางแหลม rainbow slc 265
3. แอมป์ขับลำโพง prism sa 150.2
4. ซับฯ rainbow amboss 10
5. แอมป์ขับซับฯ   prism se1200.1d
    ซับฯและแอมป์ขับ พร้อม capa ตีตู้บริเวณด้านหลังเบาะหลัง โดยเลื่อนเบาะออกมาประมาณ 6 นิ้ว แล้วพับปิดไว้
    ผมต้องการย้ายเจ้า slc มาเป็นคู่หลัง แล้วใส่คู่หน้าใหม่ให้แหล่มกว่าเดิม แต่ให้เสียงเข้ากันกับระบบ
ผมชอบฟังเสียงเบส ที่ทั้งหนักและนุ่ม แต่ก็ต้องการรายละเอียด เรียกว่าฟังออดิโอไฟล์ก็ได้ พีสะเดิด ก็เอา
เลยขอคำแนะนำสำหรับ 1. ลำโพงคู่หน้าที่เข้ากัน (ไม่เอา slc อีกได้มั๊ย)พร้อมแอมป์ 4 แชนแนล ดีๆ ซักตัว 2. ระบบซับฯ ควรปรับปรุงด้วยหรือไม่ สำหรับงบประมาณนั้น ไว้ผมดูจากคำแนะนำก่อนแล้วอาจคิดอีกทีครับ
ฝากตัวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ถ้าต้องการใช้ลำโพงหน้าหลังแนะนำควรเป็นรุ่นเดียวกันนะครับ

อยากให้นำรถเข้ามาตรวจสอบพร้อมประมาณการที่ร้านจะดีกว่านะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม