ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการติดตั้งครับ  (อ่าน 2431 ครั้ง)

mum141

• ซี1
  • *
เนื่องจากอยากติดลำโพงแบบไม่ดัดแปลงอะไรมากจึงมีความคิดแบบนี้ไม่รู้ดีหรือไม่
1.ลำโพงด้านหน้าแยกชิ้นเหมือนเดิม ไม่อยากหล่อเสา A
2.ลำโพงหลัง ติด Sub ขนาด 6.5 นิ้วที่ประตูแทนช่องลำโพงเดิม
3.นำลำโพงกลางแหลมขนาดประมาณ 3.5" ติดไว้ตำแหน่งเพดานรถตรงประตูเปิดท้าย เคยเห็นมีคนทำน่าจะใช้ลำโพงของ Helix

ไม่ทราบว่าแนวคิดนี้พอไปได้มั๊ยครับเนื่องจากไม่อยากดัดแปลงรถมากและถ้าตีตู้ซับหรือใส่ซับไว้ที่ช่องเก็บของเวลาขนสัมภาระก็ไปบังเสียงอีก

ปล รถ Pajero Sport ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/11/13 10:58:49 โดย mum141 »

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: สอบถามเรื่องการติดตั้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/11/13 11:05:22 »
รถ Pajero sport ถ้าต้องการพื้นที่ใช้สอยจริงๆแนะนำใส่ Bassbox ไว้บริเวณใต้เบาะหรือใต้ที่เก็บของด้านซ้ายน่าจะดีกว่านะครับ

แต่ถ้าต้องการเบสที่ลงลึกจริงๆคงแนะนำให้ตีตู้ซัฟ 10" ไว้ที่เก็บแม่แรงด้านซ้ายจะมีพื้นที่ใช้สอยเหมือนเดิมนะครับ

ส่วนลำโพงที่ต้องการด้านหลังถ้าไม่ได้เน้นเป็นระบบ 5.1 ไม่ต้องมีก็ได้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม