ผู้เขียน หัวข้อ: มันจะไหวมั๊ยลุง  (อ่าน 2428 ครั้ง)

ดำ

• ซี4
มันจะไหวมั๊ยลุง
« เมื่อ: 08/19/13 08:01:56 »
สรุปกับทางเฮียนพแล้วว่าเป็น elate 2 way แต่น้อง sin 50.4 ผมนี่สิจะขับไหวเหรอ(ควรขับแแบไหน ไบวาย ไบแอมป์ แอคทีฟ)แล้วเสียงมันจะออกแนวไหน ซัพก็สรุปกับเฮียแล้วเป็น JL 10TW ขับโดย stag 120.2  front D2 ชุดสายใช้ของเดิม psi แล้ว system นี้เสียงมันจะเป็นอย่างไรครับ โทนไหน แนวไหน ครับ

tong

• ซี5
Re: มันจะไหวมั๊ยลุง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/19/13 09:36:19 »
ถ้าเป็นผมชุดนี้(เน้นนะครับชุดนี้) ผมจะต่อระบบเป็น Active เนื่องจากกำลังจากแอมป์จะไม่โดนดร๊อปโดย Passive เสียงจะเปิดและกระชับขึ้นนิดหน่อย

แต่ยังไงชุดนี้ก็ยังหวานอยู่ ไม่ว่าจะ D2 , Sin , Morel ล้วนขึ้นชื่อเรื่องความหวานอยู่แล้วครับ 

ปล. อยากให้ดูสายไฟด้วยนะครับ เพราะสายไฟคุณภาพดีๆ(คุณภาพของทองแดง) จะทำให้อุปกรณ์ทำงานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพครับ