ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองเล่น Ipod บ้าง  (อ่าน 2599 ครั้ง)

mr.big

• ซี5
อยากลองเล่น Ipod บ้าง
« เมื่อ: 09/15/13 13:18:41 »
สืบเนื่องจากเริ่มขี้เกียจเปลี่ยนแล้ว จำได้ว่าเคยฟ้ง Ipod ในรถน้าโห้ รู้สึกประทับใจในเสียงมาก ที่กลมกลืน มีรายละเอียด
ไม่แพ้การฟังเสียงจาก CD
เลยอยากสอบถามน้าๆ ว่าผมต้องเริ่มยังไงครับ แล้วเพลงต่างๆ จะเอามาจากไหนครับ (โหลดไม่เป็น ฟังแต่ CD มาตลอด)
หรือ มีน้าๆ ท่านใด เบื่อแล้ว อยากปล่อยมาให้ลอง จักขอบคุณมากครับ :-X

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
Re: อยากลองเล่น Ipod บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/16/13 19:23:15 »
เริ่มต้นไง ก็หาซื้อ ipod สิครับ 555 จะเป็น ipod classic,  VDO, photo ก็แล้วแต่เลย
ส่วน file นั้นไม่ยากครับ  ในเมื่อน้ามีแผ่น CD มากมาย เรา ก็เอา rip เป็น file AIFF แล้วนำลงใน ipod ก็เท่านั้น
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Beaminess

• ซี2
  • **
Re: อยากลองเล่น Ipod บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/17/13 20:47:14 »
เสียบ iPod กับ PC แล้วปกติโปรแกรม iTune มันจะเด้งขึ้นทาเองเลยครับ(ลงiTune ไว้ในเครื่องแล้วน๊ะ)
ใส่แผ่นAudioที่ต้องการใน CD-Drive ของ PC มันจะถามเลยครับว่าจัดการยังไง รายละเอียดจำไม่ได้ครับ
ไม่ได้ทำมานานแล้ว :-\ ลองดูครับ ไม่ยาก^^
เดี๋ยวรอท่านอื่มาช่วย555

THQ