ผู้เขียน หัวข้อ: โรงเรียนรวมเด็กซน  (อ่าน 108255 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
Re: โรงเรียนรวมเด็กซน
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: 04/26/11 09:34:06 »
ไม่เปลี่ยนแล้ว เมื่อวาน จูนรถ เลยขี้เกียจทำอะไร ช่วงนี้จะให้ความสำคัญกับการปรับจูน ขยัน (ให้เฮีย) จูนมากขึ้น อยากขึ้น Top form บ้าง 5555

เอาตังไปซื้อ กีตาร์ดีกว่า  เปลี่ยนสายลำโพงที ซื้อ กีตาร์ดีๆ ได้สบายๆ
น้าเล่นกีตาร์ได้หรือครับวันไหนเอามาเล่นให้ฟังหน่อยสิครับน้า

น้ากลมเขาจะซื้อมาเป็นอุปกรณ์ตกแต่งบ้านเฉยๆครับ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: 04/26/11 11:53:26 »
ไม่เปลี่ยนแล้ว เมื่อวาน จูนรถ เลยขี้เกียจทำอะไร ช่วงนี้จะให้ความสำคัญกับการปรับจูน ขยัน (ให้เฮีย) จูนมากขึ้น อยากขึ้น Top form บ้าง 5555

เอาตังไปซื้อ กีตาร์ดีกว่า  เปลี่ยนสายลำโพงที ซื้อ กีตาร์ดีๆ ได้สบายๆ
น้าเล่นกีตาร์ได้หรือครับวันไหนเอามาเล่นให้ฟังหน่อยสิครับน้า

น้ากลมเขาจะซื้อมาเป็นอุปกรณ์ตกแต่งบ้านเฉยๆครับ
ผมเลยอดฟังเลย

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: 05/11/11 12:56:21 »
หลังจากเจ้าของกระทู้นี้(หมอแท๊ต) ถอดเครืองเสียงออกจากรถ

น้าๆแถบๆนี้ก็เอาของหมอไปซนคนละชิ้น 2 ชิ้น ล่าสุดมีคนกำลังจะเอา mosconi AS300.2 ลงรถ

เจ้าตัวคงคิดว่า ตรูเปลี่ยนแอมป์รอบนี้คงไม่มีใครยุอะไรได้อีกแล้ว เราขอบอกว่าท่านคิดผิด.........ด  ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: 05/11/11 13:02:43 »
หนีไปกบดานที่เมืองจีนซักพักดีกว่า  :o

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 05/11/11 15:08:19 »
หนีไปกบดานที่เมืองจีนซักพักดีกว่า  :o

ฝากรถแล้วก็กุญแจไว้ที่ร้าน กลับมาเสียงดีกว่าเดิม ;D
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 06/17/11 12:54:55 »
ช่วงนี้เพื่อนๆ ขยับกันน่าดู เลยเกิดอาการคันเอาซะหน่อย เพื่อนๆชอบพูดว่า "น้าตงนิ่งนานเกินไปแล้ว ขยับได้แล้ว"

รอบนี้เลยจัด Morel Ultimo SC เข้าเสริมขุมกำลังซะหน่อย เสียงโดยรวมเป็นที่พอใจมากๆ น้าปราช กับพี่ต๋องที่เปลี่ยนก่อนหน้าก็ชอบและถูกใจกับเจ้า Ultimo SC กันทุกคน

หลังจากฟังมาได้สองสามวัน เริ่มรู้สึกแรงปะทะมันเยอะเกินไปแล้วก็ไม่ค่อยลึกเท่า Ultimo(รุ่นใหญ่) ที่น้าเคี้ยงกับพี่ตั้ม ใส่(เทียบตอนยังไม่เบิร์นเหมือนกัน)

เลยพุ่งเป้าไปที่สายลำโพง Monster ก่อนเลย เพราะน้าเคี้ยงกับพี่ตั้มใช้สายลำโพง Tchernov ทั้งคู่ เมื่อวานเลยจัดการเปลี่ยนซะ เอา Tchernov สีม่วงมาใส่ซะเลย (ขอข่มหน่อย) อิอิ

เสียงที่ได้ยินได้อย่างที่ต้องการเลย แรงปะทะกำลังดี โน๊ตชัด ตื่นลึกหนักเบายี่ยมมากๆ ตอนนี้เท่าที่หูตะกั่วของผมฟังไม่รู้สึกว่าแตกต่างกับ Ultimo รุ่นใหญ่เลย

ยังแอบคิดถ้าซับกับสายใหม่เบิร์นเสร็จมันจะดีขนาดไหน.........น  :-[  :-[ :-[ :-[

ปล. ที่เปลี่ยนสาย Monster ออกไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่มันไม่เหมาะกับ Morel Ultimo ต่างหาก แต่ถ้าจับกับ ID เข้ากันที่เดียวมันช่วยให้ ID มีมวลเพิ่มขึ้น

noomko_na

• ซี5
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 06/17/11 13:36:39 »
ช่วงนี้เพื่อนๆ ขยับกันน่าดู เลยเกิดอาการคันเอาซะหน่อย เพื่อนๆชอบพูดว่า "น้าตงนิ่งนานเกินไปแล้ว ขยับได้แล้ว"

รอบนี้เลยจัด Morel Ultimo SC เข้าเสริมขุมกำลังซะหน่อย เสียงโดยรวมเป็นที่พอใจมากๆ น้าปราช กับพี่ต๋องที่เปลี่ยนก่อนหน้าก็ชอบและถูกใจกับเจ้า Ultimo SC กันทุกคน

หลังจากฟังมาได้สองสามวัน เริ่มรู้สึกแรงปะทะมันเยอะเกินไปแล้วก็ไม่ค่อยลึกเท่า Ultimo(รุ่นใหญ่) ที่น้าเคี้ยงกับพี่ตั้ม ใส่(เทียบตอนยังไม่เบิร์นเหมือนกัน)

เลยพุ่งเป้าไปที่สายลำโพง Monster ก่อนเลย เพราะน้าเคี้ยงกับพี่ตั้มใช้สายลำโพง Tchernov ทั้งคู่ เมื่อวานเลยจัดการเปลี่ยนซะ เอา Tchernov สีม่วงมาใส่ซะเลย (ขอข่มหน่อย) อิอิ

เสียงที่ได้ยินได้อย่างที่ต้องการเลย แรงปะทะกำลังดี โน๊ตชัด ตื่นลึกหนักเบายี่ยมมากๆ ตอนนี้เท่าที่หูตะกั่วของผมฟังไม่รู้สึกว่าแตกต่างกับ Ultimo รุ่นใหญ่เลย

ยังแอบคิดถ้าซับกับสายใหม่เบิร์นเสร็จมันจะดีขนาดไหน.........น  :-[  :-[ :-[ :-[

ปล. ที่เปลี่ยนสาย Monster ออกไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่มันไม่เหมาะกับ Morel Ultimo ต่างหาก แต่ถ้าจับกับ ID เข้ากันที่เดียวมันช่วยให้ ID มีมวลเพิ่มขึ้น

ไม่ค่อยข่มเลยนะ   :-[ ถ้างั้นคราวต่อไปจัด Tchernov เบอร์2 แทนสายเดิมทุกเส้นไปเลย  ;D
ปล. น้าต๋อง สู้เขานะครับ ผมเชียร์อยู่ห่างๆ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/17/11 13:38:32 โดย noomko_na »

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 07/27/12 15:49:50 »
ประกาศรายชื่อนักเรียนรุ่นใหม่มาแรง โห้ นอต ต้น เติร์ก ตั๋ม(prius) หมออ๋อง คุณพงษ์ น้าโจ(x1) คุณกาน พี่ปราการ น้าnopy พี่ไพศาล และเฮียอั๋น

รุ่นหลังๆมันแรงกันเหลือเกิน นั่งดูอยู่ห่างๆดีก่าเด๋วเจ็บตัว  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/27/12 16:08:14 โดย tong »

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: 07/27/12 15:53:48 »
ประกาศรายชื่อนักเรียนรุ่นใหม่มาแรง โห้ นอต ต้น เติร์ก ตั๋ม(prius) หมออ๋อง คุณพงษ์ น้าโจ(x1) คุณกาน พี่ปราการ

รุ่นหลังๆมันแรงกันเหลือเกิน นั่งดูอยู่ห่างๆดีก่าเด๋วเจ็บตัว  ;D

นั่นไม่ใช่คำตอบครับน้าตง เมื่อเด็กใหม่มาแรงเด็กเก่าอย่างน้าตงต้องขยับสิครับอย่ายอมแพ้น้าตงจะยอมได้ยังไงจริงไหม ;D ;D

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: 07/27/12 15:56:27 »
ผมจบ คอร์ส แล้วครับ และ ยังไม่พร้อมเข้าเรียนใหม่ด้วย
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: 07/27/12 17:21:43 »
ผมจบ คอร์ส แล้วครับ และ ยังไม่พร้อมเข้าเรียนใหม่ด้วย
แต่รู้สึกลงทะเบียนรอไว้หลายวิชานะโฮ่
QC Society MicroPrecision S7

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: 07/27/12 17:51:35 »
แต่รู้สึกลงทะเบียนรอไว้หลายวิชานะโฮ่

ไม่เถียงครับ กำลังเงินมาลงทะเบียนอยู่
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt