ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆน้าๆ ช่วยตัดสินใจด้วยครับ  (อ่าน 6122 ครั้ง)

caronox

• ซี1
  • *
รู้จักร้านนี้จากพี่คนนึงในบอร์ดนี้แหละครับ ไปฟังเพลงในรถพี่เค้าแล้วมัน.. กิเลสเกิดจริงๆ  :'(
เกิดอยากจะให้รถตัวเองมีเสียงดีๆไว้ขับกล่อมเวลารถติดกะเค้าบ้าง
แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากเท่าไหร่
ตอนนี้ใช้ front 2 din ธรรมดาๆอันนึง (แต่เจ้าของร้านเดิมบอกว่าโรงงาน DLS เค้าทำ)
แล้วก็ลำโพง X-program อะไรซักอย่างของ DLS เจ้าของร้านเดิมเชียร์มาเช่นกัน
มาเห็นบรรยากาศในนี้ที่ไม่มีการเชียร์อย่างออกนอกหน้านอกตา ชอบมากครับ
กะว่าสิ้นเดือนนี้จะเพิ่ม แอมป์+ซัป ใส่รถ ก็คงจะเป็นที่นี่แหละครับ
แต่ทีนี้ลังเลอยู่สองออฟชั่นนี้อะครับ

1.ARC 4050 + ID10 หรือ

2.performance BM + ID 10 + สายสัญญาณ,ลำโพง

แล้วงบ 20000+- นิดๆที่เตรียมไว้จะพอไหมอะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
จากงบที่ตั้งไว้ choice 1 อาจจะตึงหน่อยครับ  choice 2 อาจจะพอยึดหยุ่น ขยับขยายได้มากกว่า

แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้ฟังก่อนน่ะครับทั้ง choice 1 และ 2  ว่าแบบไหนโดนใจมากกว่ากัน

ตั้งงบประมาณไว้ก็ดีเหมือนกัน แต่ต้องฟังก่อนครับว่าน้ำเสียงโดนใจเราไหม คุ้มกับเงินที่เราจ่ายหรือไม่

ลองมาที่ร้านนั่งฟังดูได้ครับ รู้สึกที่ร้านจะมีทั้ง 2 ตัว  :-[
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
เรื่องนี้ตัดสินใจแทนกันไม่ได้นะครับ ถ้ามาถามน้าๆเขาไว้เพื่อเป็นแนวทางนั้นได้ครับ สำหรับเขาอาจจะว่าดีสำหรับเราอาจจะไม่ใช่เพราะความชอบความรู้สึกแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ เตรียมงบที่ตั้งไว้แล้วมาลองฟังที่ร้านดีที่สุดครับว่าชอบตัวไหน หากงบไม่พอก้อลองคุยกับทางร้านดูครับว่าจะวางแผนอัพตัวไหนก่อนแล้วค่อยมาเพิ่มเติมทีหลังได้ครับ หรือถ้าหากสนใจอยากฟังก่อนตัดสินใจจากรถจริงลองหาเวลาว่างๆมาฟังบนรถที่ติดตั้งจริงบนรถของน้าๆเขาก่อนได้ครับ เพราะเขาจัดมิตติ้งรวมตัวกันแทบทุกวันถ้าตรงกับวันหยุดบางทีข้ามวันเลยครับ  มาลองฟังก่อนได้ครับแล้วค่อยกลับไปตัดสินใจว่าต้องการแบบไหน หรือถ้างบจำกัดอยากทำทีเดียวจบก้อลองดูของมือ 2 ในบอร์ดนี้ก้อได้ครับของแต่ละชิ้นช่วงนี้ที่ปล่อยกันมาเรียกว่าสภาพพอๆกับของใหม่เลยครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/12/10 22:41:32 โดย My name Shoke »

caronox

• ซี1
  • *
ขอบคุณพี่ทั้งสองด้านบนครับ  :)

ร้านมีสาขาที่บ้านโปงด้วยเหรอครับ ไม่ทราบว่าถ้าติดตั้งทั้งหมดนี่วันเดียวเสร็จไหม เผื่อจะถือโอกาสไปเที่ยวด้วยซะเลย

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
วันเดียวจะตึง ๆ หน่อยครับ อาจจะเช้ายันเย็นเลย งานเดินสาย ลงแอมป์ ไม่เท่าไหร่ ที่นานคือ งานตู้ซับ   กว่าจะตีให้เข้ารูปรถได้นี่ นานครับ งานต้องเนียน ๆ จะได้สวย ๆครับ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Shoke_Up

• ซี5
ขอบคุณพี่ทั้งสองด้านบนครับ  :)

ร้านมีสาขาที่บ้านโปงด้วยเหรอครับ ไม่ทราบว่าถ้าติดตั้งทั้งหมดนี่วันเดียวเสร็จไหม เผื่อจะถือโอกาสไปเที่ยวด้วยซะเลย
ถ้าอยากไปฟังจากรถจริงของน้าๆเขาคงต้องไปที่สาขาใหม่ กรุงเทพครับ อยู่ใกล้ๆขนส่งสายใต้ใหม่ปัจจุบัน ถ้าทำ sound แบบธรรมดาคืองานแบบประเภทไม้หุ้มหนัง ระบบไม่ใหญ่มาก และถ้าจังหวะที่เข้าไปมีรถมาทำน้อยวันเดียวก้อเสร็จครับเข้าไปช่วงเช้าร้านเปิดบ่ายๆหรือเย็นก้อได้เสร็จครับ แต่ถ้าเข้าไปช่วงจังหวะรถเยอะพอดีอาจจะกลับมืดนิดครับ

caronox

• ซี1
  • *
โอ้ว ขอบคุณมากครับ  :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
My Name Shoke .......... เปลี่ยนอีกแล้ว พ่อหนุ่ม .......... เข้าใจแระ ทำไมเปลี่ยน System บ่อยจัง อย่างงี้ เรียกคัน คงไม่พอ  :-\

ปล. คำตอบ ในคำถาม กรุณา ย้อนกลับไปอ่่านด้านบน 555  ;D ;D ;D

caronox

• ซี1
  • *
อ้อ ใช่ครับ เห็นคุณลุงขี้เมาขาย 2050 อยู่
หรือ 2050 x2 ตัว จะเป็นคำตอบที่ดีสำหรับผมครับ  ???

Shoke_Up

• ซี5
My Name Shoke .......... เปลี่ยนอีกแล้ว พ่อหนุ่ม .......... เข้าใจแระ ทำไมเปลี่ยน System บ่อยจัง อย่างงี้ เรียกคัน คงไม่พอ  :-\

ปล. คำตอบ ในคำถาม กรุณา ย้อนกลับไปอ่่านด้านบน 555  ;D ;D ;D
ผมเปลี่ยนแค่ชื่อเองแต่ลุง ในรถเปลี่ยนและมีของเล่น :Dยิ่งกว่าผมอีกนะ

ลุงขี้เมา

• ซี5
อ้อ ใช่ครับ เห็นคุณลุงขี้เมาขาย 2050 อยู่
หรือ 2050 x2 ตัว จะเป็นคำตอบที่ดีสำหรับผมครับ  ???

555 ไม่ใช่ของโผ้มครับ ........... เป็นของสมาชิกฝากขายครับผม ตอนนี้ สินค้าอยู่ที่ บรม 85 แฮะๆ มีสมาชิกจองแล้ว 1 ตัวครับ  :-\

caronox

• ซี1
  • *

555 ไม่ใช่ของโผ้มครับ ........... เป็นของสมาชิกฝากขายครับผม ตอนนี้ สินค้าอยู่ที่ บรม 85 แฮะๆ มีสมาชิกจองแล้ว 1 ตัวครับ  :-\

เดี๋ยวเย็นนี้ขอไปมีตติ้งด้วยนะครับ จะได้ให้พี่ๆช่วยวางแผนกันด้วย  >:(

ลุงขี้เมา

• ซี5
ยินดีครับ  :)