ผู้เขียน หัวข้อ: Morel Dotech Ovation  (อ่าน 125529 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: Morel Dotech Ovation
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 03/03/10 09:58:57 »
อาทิตย์นี้งานยุ่งมาก ฝากน้ามิน น้ากมล กับลุง test morel elate แล้วมาเล่าผลให้ฟังบ้างนะครับ  ;)

วันนี้ลองเทียบกับ Hybrid Ovation II แล้ว ข้อดี Elate กลางเปิด แหลมละเอียด และ สะอาดกว่า ครับ สมราคาค่าตัว แต่ เวลาลองเล่น น้อยไปหน่อย เดี๋ยวขอลองยาวๆ จะ Confirm ให้ครับ

ปล. ลองฟังเสียงจริงได้ทุกวันครับ AB Test เพลงต่อเพลง กับ Hybrid ได้เลยครับ  ;D

อาจจะต้องให้เวลามันเบิร์นซักพักนึงนะครับ ตอนนี้ยังเสียงแข็งไปนิดครับ น้าๆ คนไหนมีข้อมูลเรื่องแหลมของ Elate กับ Hybrid มั่งครับ ว่ามันตัวเดียวกันรึเปล่า แต่ดูหน้าตามันเหมือนกันเลยอะ ;D
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 03/03/10 09:59:59 »
ตูละเบือ่น้ากลม LE ห้ามเอาไปต่อกับอย่างอื่นแว้วววววววววว ผมกลัวจะโดนอีก เหมือนรอบที่ก่อนลง LE  อ่ะ ( จำได้ใช่แมะ น้ากลม  >:( )
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 03/03/10 10:03:23 »
เดี๋ยวจะลองให้ครบเลยหมอ

Morel Elate LE + Genesis
Morel Elate LE + Mosconi
Morel Elate LE + Arc SE
Morel Elate LE + Milbert (ถ้ามีมาให้ลองฟัง)

คราวนี้สลบแน่ หมอ  อิอิอิ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 03/03/10 10:03:40 »
จริงๆ เรายังไม่เคยเห็น ศักยภาพเต็มที่ของ Morel LE เนื่องจากเท่าที่เคยลองกันมา ใช้ Amp Steg ตัวเดียว  เสียงก็ไพเราะมากระดับหนึ่ง  แต่ดูจากโครงสร้างลำโพงรุ่นนี้ผมว่า น่าจะไปอีกไกล ถ้าได้ แอมป์ที่กำลังดีๆ ขับเช่น Mosconi , Arc SE ผมเชื่อว่า Morel Elate Limited Edition น่าจะฟังเพลงมีจังหวะได้ดีด้วย เพราะว่า กรวยทำจาก เคฟล่า  ถ้ามีโอกาสอาจจะรบกวนเฮียนพขอลองต่อ Elate Limited กับ Arc SE สักครั้งครับ  แต่ถ้าไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรนะครับ

เมื่อวานนี้เฮียก็บอกว่าให้เอา ARC SE มาลองต่อกับ Elate ดู แต่ผมกับหมอหา SE ไม่เจอเลยอดเลย แต่ถ้าให้คาดการณ์ไว้ เสียงคงออกแนวขึงขังมากกว่า steg และกลางคงจะอิ่มแน่นอวบๆ หน่อย เพราะ Elate ก็มีเนื้อกลางอยู่มาก และ ARC SE ก็ติดเนื้อด้วย  8)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 03/03/10 10:03:44 »
จริงๆ เรายังไม่เคยเห็น ศักยภาพเต็มที่ของ Morel LE เนื่องจากเท่าที่เคยลองกันมา ใช้ Amp Steg ตัวเดียว  เสียงก็ไพเราะมากระดับหนึ่ง  แต่ดูจากโครงสร้างลำโพงรุ่นนี้ผมว่า น่าจะไปอีกไกล ถ้าได้ แอมป์ที่กำลังดีๆ ขับเช่น Mosconi , Arc SE ผมเชื่อว่า Morel Elate Limited Edition น่าจะฟังเพลงมีจังหวะได้ดีด้วย เพราะว่า กรวยทำจาก เคฟล่า  ถ้ามีโอกาสอาจจะรบกวนเฮียนพขอลองต่อ Elate Limited กับ Arc SE สักครั้งครับ  แต่ถ้าไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรนะครับ

ให้จงไว...แต่ต้องลองในรถเลยนะ จะได้รู้จิงๆว่าต่างยังงัยอะ :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 03/03/10 10:06:21 »
เดี๋ยวจะลองให้ครบเลยหมอ

Morel Elate LE + Genesis
Morel Elate LE + Mosconi
Morel Elate LE + Arc SE
Morel Elate LE + Milbert (ถ้ามีมาให้ลองฟัง)

คราวนี้สลบแน่ หมอ  อิอิอิ

เดี๋ยวปล่อยเบิร์นให้เริ่มเข้าที่อีกนิด ผมจะส่ง steg เข้าประกวดด้วยครับ จะถอดแอมป์ออกมาต่อเลย ;D

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 03/03/10 10:07:50 »
LE + Genesis เหมือนเคยลองแล้วนา............. แทบตายไปหนนึงแระ  :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 03/03/10 10:24:38 »
Dotech Ovation หมื่นต้น
Hybrid Ovation II หมื่นกลาง
Elate สองหมื่นกลาง
Elate Limited Edition สี่หมื่น   :o

ขอบคุณครับ
2ตัวแรกราคาไม่โดดกันมาก  ;D
พอตัวที่3เริ่มทิ้งห่าง  :P
ตัวที่4ยิ่งแล้วใหญ่  :o :o :o
แล้วถ้าไปsupremo picoloล่ะก็ บรื๊อออออออ
เอา supremo bejita ก่อนมั้ยครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 03/03/10 10:25:42 »
Dotech Ovation หมื่นต้น
Hybrid Ovation II หมื่นกลาง
Elate สองหมื่นกลาง
Elate Limited Edition สี่หมื่น   :o

ขอบคุณครับ
2ตัวแรกราคาไม่โดดกันมาก  ;D
พอตัวที่3เริ่มทิ้งห่าง  :P
ตัวที่4ยิ่งแล้วใหญ่  :o :o :o
แล้วถ้าไปsupremo picoloล่ะก็ บรื๊อออออออ
เอา supremo bejita ก่อนมั้ยครับ ;D ;D
อีกไม่นานจะมีคนมาโพส โงกุน และอีกมากมาย ;D ;D ;D
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 03/03/10 10:35:40 »
กระทู้เช็คอายุหรือเปล่าเนี่ย  ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 03/03/10 10:37:09 »
เอา supremo bejita ก่อนมั้ยครับ -------> เราก็นึกว่ารุ่นนี้มีจริง เท่าที่รู้มันมีแต่ piccolo นี่หว่า หรือเราตกเทรน หรือว่ามันเป็นรุ่นสูงกว่า ปิคโคโล  :o :o

อีกไม่นานจะมีคนมาโพส โงกุน และอีกมากมาย ---------> พอมาดูอันนี้ ฮาแทบตกเก้าอี้ เวรแระ Morel รุ่น ดราก้อนบอล  ??? ???

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 03/03/10 10:42:39 »
เอา supremo bejita ก่อนมั้ยครับ -------> เราก็นึกว่ารุ่นนี้มีจริง เท่าที่รู้มันมีแต่ piccolo นี่หว่า หรือเราตกเทรน หรือว่ามันเป็นรุ่นสูงกว่า ปิคโคโล  :o :o

อีกไม่นานจะมีคนมาโพส โงกุน และอีกมากมาย ---------> พอมาดูอันนี้ ฮาแทบตกเก้าอี้ เวรแระ Morel รุ่น ดราก้อนบอล  ??? ???

หาได้ครบ 7 รุ่น ก็อธิฐานขอพรกะเทพมังกรได้เลย ;D ;D ;D
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 03/03/10 10:45:17 »
เปลี่ยนครบ 7 คู่ Robert นพมีของรางวัลให้  ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 03/03/10 10:47:08 »
เปลี่ยนครบ 7 คู่ Robert นพมีของรางวัลให้  ;D

นับก่อน ........

Focal A1 --- > DLS R6A ---> Rainbow SLC ---> German Maestro     4 แล้ว มาครึ่งทางแล้วนะเนี่ย  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 03/03/10 10:48:49 »

นับก่อน ........

Focal A1 --- > DLS R6A ---> Rainbow SLC ---> German Maestro     4 แล้ว มาครึ่งทางแล้วนะเนี่ย  ;D

มีใครให้มากกว่านี้มั้ยครับ ;D

นับ 1 นับ 2 นับ 3 ปิดการประมูล

ไม่มีใครสู้ลุงได้เลย ;D