ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero Sport กับตู้ Subwoofer 10"  (อ่าน 70780 ครั้ง)

Manyacare

• ซี3
Re: Pajero Sport กับตู้ Subwoofer 10"
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 08/02/12 09:01:14 »
เปลี่ยนสายทั้งระบบราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วเสร็จภายในวันเดียวไหมครับ

เรื่องราคาของเส้นสาย นี้ ผมว่าต้องคุยกะเฮียครับ เนื่องจาก สายต่างๆ สายไฟ สายลำโพง สายสัญญาณ ที่ qc มีหลากหลายมากแนว หลายระดับคุณภาพ (ดีมาก ถึง ดีมากๆ) ซึ่งราคาแตกต่างกันไป ซึ่งน่าจะวางงบไว้ ก่อน (อาจต้องเพื่อไว้เมื่อเจอใครบางคนได้)
น้าตงใช่ไหมครับ ;D ;D ;D

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
Re: Pajero Sport กับตู้ Subwoofer 10"
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 08/02/12 09:16:15 »
เปลี่ยนสายทั้งระบบราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วเสร็จภายในวันเดียวไหมครับ

เรื่องราคาของเส้นสาย นี้ ผมว่าต้องคุยกะเฮียครับ เนื่องจาก สายต่างๆ สายไฟ สายลำโพง สายสัญญาณ ที่ qc มีหลากหลายมากแนว หลายระดับคุณภาพ (ดีมาก ถึง ดีมากๆ) ซึ่งราคาแตกต่างกันไป ซึ่งน่าจะวางงบไว้ ก่อน (อาจต้องเพื่อไว้เมื่อเจอใครบางคนได้)
ถูกต้องครับน้า :-\

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 08/02/12 09:42:20 »

ถูกต้องครับน้า :-\

:-\ :-\

Manyacare

• ซี3
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 08/03/12 13:16:33 »
จากใจเจ้าของรถ ถ้าใครชอบจังหวะมันๆ ประมาณแนวเพลง คาราบาว,
พี่ป้อม อัสนีย์,ป้าง นครินทร์ ,พี่ bird รับรองชุดนี้ไม่ผิดหวัง เบสหนักอย่างไม่น่าเชื่อ
กลาง แหลม มาครบ เดี๋ยวรอ burn อีกหน่อย จะให้เฮียจูนเก็บให้หน่อย
ขอขอบคุณทีมงาน QC อีกครั้ง

pajung

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 08/07/12 08:44:07 »
ตกลงชุดนี้มันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมงบประมาณ

Manyacare

• ซี3
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 08/07/12 15:23:11 »
เข้ามาสอบถามที่เฮียได้เลยครับ เพราะราคามันอยู่ที่เราตั้งงบครับ แต่เฮียจะคอยแนะนำ
และจะบอกอย่างไหนเหมาะสุดสำหรับแต่ละท่าน ผมว่าพรุ่งนี้บ่าย ๆจะไปให้เฮียจูนเก็บซะหน่อย
ถ้าสนใจก็มาได้เลยครับ

Tongsom

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 08/07/12 15:39:18 »
งานติดตั้งรถยอดนิยมของยุคนี้อีกรุ่นนึงของตอนนี้คือ Mitsu Pajero sport กับคอนเซ็ปที่ต้องการพื้นที่ใช้สอยเหมือนเดิม

แต่ต้องการคุณภาพเสียงที่ดีที่สุด   จึงเป็นหน้าที่ของทีมงาน QC. Caraudio ที่ออกแบบโดยจัดระบบเริ่มจากใช้ วิทยุเดิม

Alpine 9861  ส่งสัญญาณเข้าเพาเวอร์แอมป์แบรนด์ดังจากอเมริกา Alphasonik 4 ch & 2 ch  ต่อออกลำโพง

เสียงกลางแหลม B 2. ES 6.1  ที่สามารถตอบโจทย์ทุกท่านที่ต้องการฟังเพลงที่หลากหลายแนว ได้ทั้งหนักแน่นแต่แฝงด้วยรายละเอียด

ที่ตอบสนองทุกย่านความถี่ได้เป็นอย่างดี. ในส่วนของซัฟวูฟเฟอร์เป็นหน้าที่ของซัฟ Alphasonik ที่มีความบางสามารถซ่อนในช่องเก็บของด้านข้าง

ที่มีพื้นที่ที่จำกัดเป็นอย่างมาก แต่ต้องแปลกใจเป็นอย่างมากที่ซัฟรุ่นนี้สามารถลงได้ลึก และมีน้ำหนักเป็นอย่างดี.

PM ด้วยครับ วิทยุเดิม

อีกรอบ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณ คุณ nokair ที่ตามให้ครับ

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 08/07/12 15:45:44 »
งานติดตั้งรถยอดนิยมของยุคนี้อีกรุ่นนึงของตอนนี้คือ Mitsu Pajero sport กับคอนเซ็ปที่ต้องการพื้นที่ใช้สอยเหมือนเดิม

แต่ต้องการคุณภาพเสียงที่ดีที่สุด   จึงเป็นหน้าที่ของทีมงาน QC. Caraudio ที่ออกแบบโดยจัดระบบเริ่มจากใช้ วิทยุเดิม

Alpine 9861  ส่งสัญญาณเข้าเพาเวอร์แอมป์แบรนด์ดังจากอเมริกา Alphasonik 4 ch & 2 ch  ต่อออกลำโพง

เสียงกลางแหลม B 2. ES 6.1  ที่สามารถตอบโจทย์ทุกท่านที่ต้องการฟังเพลงที่หลากหลายแนว ได้ทั้งหนักแน่นแต่แฝงด้วยรายละเอียด

ที่ตอบสนองทุกย่านความถี่ได้เป็นอย่างดี. ในส่วนของซัฟวูฟเฟอร์เป็นหน้าที่ของซัฟ Alphasonik ที่มีความบางสามารถซ่อนในช่องเก็บของด้านข้าง

ที่มีพื้นที่ที่จำกัดเป็นอย่างมาก แต่ต้องแปลกใจเป็นอย่างมากที่ซัฟรุ่นนี้สามารถลงได้ลึก และมีน้ำหนักเป็นอย่างดี.

อีกรอบ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณ คุณ nokair ที่ตามให้ครับ

ผมบอกน้าหนึ่งให้แล้วคับ เดี๋ยวคง PM แจ้งราคาไปนะคับน้า รอแป๊บนึง  :-[

Tongsom

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 08/07/12 15:51:44 »

ผมบอกน้าหนึ่งให้แล้วคับ เดี๋ยวคง PM แจ้งราคาไปนะคับน้า รอแป๊บนึง  :-[

ขอบคุณครับ ที่ช่วยประสานให้

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 08/09/12 15:41:12 »
ต้องขออภัยที่ตอบล่าช้าเรื่องงบประมาณเนื่องจากสินค้าที่ติดตั้งหลายรายการยังไม่มีจำหน่ายในประเทศไทย

เพราะเป็นซี่รี่ใหม่ล่าสุดที่ทางต่่างประเทศส่งมาให้ทำการทดสอบ แต่ระบบแบบนี้งบประมาณที่ติดตั้งได้อยู่

ระหว่าง 50,000 - 100,000 ขึ้นอยู่กับเราเลือกอุปกรณ์ ถ้าสัดวกเรียนเชิญมาทดสอบฟังสินค้าก่อน

เพื่อทำการแมทย์อุปกรณ์ให้ได้แนวเสียงอย่างที่ต้องการครับ.  :-[
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Manyacare

• ซี3
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 08/29/12 19:01:42 »
ไม่ทราบว่ารถของผมจะขยับเป็น m line ได้รึเปล่า
Amp. จะขับไหวไหมครับ

น้าหนึ่ง ^_^

• ซี3
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 08/29/12 20:33:09 »
ไม่ทราบว่ารถของผมจะขยับเป็น m line ได้รึเปล่า
Amp. จะขับไหวไหมครับ

:D คงต้องขยับAmp ตามครับ :-[

Manyacare

• ซี3
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 09/15/12 16:08:37 »
มีงบ 40000 จะทำอะไรเพิ่มดี อยากเสียตังค์นะ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 09/15/12 16:50:32 »
มีงบ 40000 จะทำอะไรเพิ่มดี อยากเสียตังค์นะ
นั่งคอยเป็นเพื่อนครับ แต่รับรองว่าได้เสียตังค์แน่นอน :-\ :-\

zeed2000

• ซี5
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 09/15/12 21:58:13 »

สรุป system เก่ามาให้หน่อยครับ

เดี๋ยวน้าตงมา 40000 ก็ไม่เหลือ  :-\ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/15/12 21:58:35 โดย zeed2000 »
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ