ผู้เขียน หัวข้อ: อีกสุดยอดลำโพง......................  (อ่าน 19099 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: อีกสุดยอดลำโพง......................
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03/02/10 09:21:47 »
ใช่ครับต้องทดสอบก่อน ลุงก้อใส่แอมป์ตัวเดียวกับผมเลยนี่น่า งั้นถ้ามีโอกาศผมจะขอไปลองฟังทดสอบบนรถลุงละกันนะครับ ถ้าลุงติดเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ งานนี้ให้ลุงเป็นหนูลองยา ;D

ยินดีครับ ว่าแต่ว่า ถ้าดีจริง น้า Shoke จะเอาลงรถตามหรือปล่าว ..................... แล้วตอนนี้ Mosconi ทางโน้นเป็นไงบ้างครับ เบิร์น ไปกี่ ชม. แล้วครับ  ;D

IamNU

• ซี5
Re: อีกสุดยอดลำโพง......................
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03/02/10 09:26:15 »
ลุงกะน้าShoke นี่จะแข่งกันอัพเหรอครับ มาแรงกันทั้งคุ่เลยนะนี่ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03/02/10 09:31:53 »
ถ้ามีโอกาศลงตามแน่นอนครับ ตอนนี้ติดปัญหาใหญ่  (ผบ.ทบ) ไม่อนุมัติโครงการแน่นอนครับนอกซะจากจะมีอะไรตอนนี้ดลบันดาลให้คู่เก่ามีปัญหา ;D เพราะนอกจากนั้นไม่มีข้ออ้างครับ และอีกอย่างช่วงนี้อาจจะอยู่นิ่งๆสักระยะยาวๆเพราะมีโครงการใหญ่ที่จะต้องใช้เงินและใช้เวลาเก็บครับ อาจจะรอดู น้าๆหรือลุงอัพกันไปก่อนครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03/02/10 09:35:24 »
ลุงกะน้าShoke นี่จะแข่งกันอัพเหรอครับ มาแรงกันทั้งคุ่เลยนะนี่ ;D ;D ;D

เรียกว่า สามัคคีกันอัพครับ ต้องหาแนวร่วม แข่งกะแก็งค์เครื่องบ้านหน่อย เดี๋ยว เฮียจะเหงานะครับ .................  ;D ;D ;D

ถ้ามีโอกาศลงตามแน่นอนครับ ตอนนี้ติดปัญหาใหญ่  (ผบ.ทบ) ไม่อนุมัติโครงการแน่นอนครับนอกซะจากจะมีอะไรตอนนี้ดลบันดาลให้คู่เก่ามีปัญหา ;D เพราะนอกจากนั้นไม่มีข้ออ้างครับ และอีกอย่างช่วงนี้อาจจะอยู่นิ่งๆสักระยะยาวๆเพราะมีโครงการใหญ่ที่จะต้องใช้เงินและใช้เวลาเก็บครับ อาจจะรอดู น้าๆหรือลุงอัพกันไปก่อนครับ

ลองมุข ถอด สายเสียงแหลม ด้านซ้าย ออกซักข้างซิครับ รับรอง เสียงเอียงเห็นๆ ............... นั่นไงลำโพงมีปัญหาแล้ว

แล้วต่อด้วยเอาไป เคลมคู่ใหม่มา แต่ของหมด เลยได้................ คู่นี้มาแทน ................ 555 ...................  ;D

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03/02/10 09:37:40 »
ขอบคุณลุงมากเลยครับเดวไปหาเครื่องมือเอาไปถอดเสาเอก่อน ;Dแต่ไม่แน่ใจจะได้ผลรึเปล่า เพราะเคยใช้มุขที่มันคล้ายๆมุขนี้มาแล้ว

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03/02/10 10:18:30 »

เรียกว่า สามัคคีกันอัพครับ ต้องหาแนวร่วม แข่งกะแก็งค์เครื่องบ้านหน่อย เดี๋ยว เฮียจะเหงานะครับ .................  ;D ;D ;D

ถ้ามีโอกาศลงตามแน่นอนครับ ตอนนี้ติดปัญหาใหญ่  (ผบ.ทบ) ไม่อนุมัติโครงการแน่นอนครับนอกซะจากจะมีอะไรตอนนี้ดลบันดาลให้คู่เก่ามีปัญหา ;D เพราะนอกจากนั้นไม่มีข้ออ้างครับ และอีกอย่างช่วงนี้อาจจะอยู่นิ่งๆสักระยะยาวๆเพราะมีโครงการใหญ่ที่จะต้องใช้เงินและใช้เวลาเก็บครับ อาจจะรอดู น้าๆหรือลุงอัพกันไปก่อนครับ

ลองมุข ถอด สายเสียงแหลม ด้านซ้าย ออกซักข้างซิครับ รับรอง เสียงเอียงเห็นๆ ............... นั่นไงลำโพงมีปัญหาแล้ว

แล้วต่อด้วยเอาไป เคลมคู่ใหม่มา แต่ของหมด เลยได้................ คู่นี้มาแทน ................ 555 ...................  ;D

แป็กครับมุขนี้ ไม่ใช่มุขไม่ขำนะครับ ไอ้ที่แป็กน่ะกระเป๋าตังค์ครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03/02/10 10:25:16 »
อีกรุ่นกับแหลม Ribbon
แย่แล้ว มีลำโพงรถ tweeter เป็น ribbon ด้วย สนใจมากๆๆๆๆๆครับ
แอบปันใจตั้งแต่เห็นหน้าตาแล้ว ร้านใหม่ผมขอลำโพงคู่นี้ลงตู้ไว้เทียบกับหอยด้วยนะครับ
ค่าตัวหลักไหนครับเฮีย ขอคร่าวๆ
1x,xxx-5x,xxx
5x,xxx-1xx,xxx
1xxx,xxx->
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03/02/10 12:55:42 »
สงสัยต้องแบบห้องลอง 2 ห้อง hi end กับ low end ซะแล้ว..

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03/02/10 12:59:15 »
พักนี้เฮียนพมีของดีๆมายั่วตลอดเลย ดีนะที่แต่งงานกับ Z ไปแว้ววววว ไม่งั้นมีเครียดดดดดดดดดดดดดด ::) ::)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03/02/10 13:47:07 »
ท่านประธานจะปันใจจากหอยแล้ว ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03/02/10 14:04:49 »
สวยถูกใจ มากๆ    ;D ;D ;D

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03/02/10 14:06:55 »
อีกรุ่นกับแหลม Ribbon
แย่แล้ว มีลำโพงรถ tweeter เป็น ribbon ด้วย สนใจมากๆๆๆๆๆครับ
แอบปันใจตั้งแต่เห็นหน้าตาแล้ว ร้านใหม่ผมขอลำโพงคู่นี้ลงตู้ไว้เทียบกับหอยด้วยนะครับ
ค่าตัวหลักไหนครับเฮีย ขอคร่าวๆ
1x,xxx-5x,xxx
5x,xxx-1xx,xxx
1xxx,xxx->

เตรียมสวิงรอDotechกันได้เลย
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03/02/10 14:18:30 »
โอ๊ย เจ็บ ...... เลือกกันไม่ไหวแล้ว   ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03/02/10 15:54:34 »
ผมสนใจ scanspeak คร้าาาาบ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03/02/10 16:51:28 »
ผมสนใจ scanspeak คร้าาาาบ  :)

ต้องถามน้า toonsp ครับ เพราะมันมาจากคำว่า toon scan speak  ;D
รถผม เพราะแล้ว