ผู้เขียน หัวข้อ: Upgrade ชุดเครื่องเสียงครับ  (อ่าน 21732 ครั้ง)

sammy@J

• ซี2
  • **
Re: Upgrade ชุดเครื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08/29/13 15:46:26 »
เท่าที่ส่องดู แบตและรูที่จะรอดสายไฟเข้าก็อยู่ด้านคนนั่งทั้งหมด เป็นรถEstima เหมือนคันที่พึ่งเสร็จไปครับ แต่ผมจะใช้แค่ XXK ตัวเดียวครับ

sammy@J

• ซี2
  • **
Re: Upgrade ชุดเครื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09/05/13 21:20:53 »
ผมอยากจะถามน้าๆว่า ถ้าแนวดนตรีที่ผมฟัง Pop , love Ballard, Jim Brickman, Kenny G, Marie Carrie ซะส่วนใหญ่ ระหว่าง A Line และ Audison Voce , ลำโพงสองตัวนี้จะให้เสียงแตกต่างอย่าวไรครับ เท่าที่ศึกษาจากในนี้ เหมือนว่า Voce จะตอบโจตผมใน ระยะยาวกว่า(หรือเปล่า). ผมก็ไม่เคยฟังลำโพงทั้งสองกับแนวเพลงที่ผมฟัง
ถ้าจะถามว่าระหว่าง A Line+สาย Tchernov เทา กับVoce + Psi. โดยใช้XXK 4050 ขับทั้งคู่ จะออกมาแนวไหนครับ ตัวไหนเหมาะกับแนวเพลงของผมครับ
รบกวนด้วยครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09/05/13 23:14:57 »
แนวเพลงที่น้าว่ามา Audison VOCE กินครับ ด้วยเนื้อเสียงกลางที่น่าฟังกว่า รวมถึงเสียงที่ลื่นไหลต่อเนื่องกว่าครับ

sammy@J

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09/06/13 10:10:24 »
 :laugh:ขอบคุณน้าตงมากครับ สงสัยจะต้องเปลี่ยนลำโพงซะแล้ว

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 09/06/13 11:40:43 »
:laugh:ขอบคุณน้าตงมากครับ สงสัยจะต้องเปลี่ยนลำโพงซะแล้ว

เชื่อตามคำแนะนำน้าตง ไม่เคยมีใครผิดหวังสักคนคับน้า sammy (ยกเว้นน้าพง 555)  :laugh:

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09/06/13 21:54:50 »
ผมอยากจะถามน้าๆว่า ถ้าแนวดนตรีที่ผมฟัง Pop , love Ballard, Jim Brickman, Kenny G, Marie Carrie ซะส่วนใหญ่ ระหว่าง A Line และ Audison Voce , ลำโพงสองตัวนี้จะให้เสียงแตกต่างอย่าวไรครับ เท่าที่ศึกษาจากในนี้ เหมือนว่า Voce จะตอบโจตผมใน ระยะยาวกว่า(หรือเปล่า). ผมก็ไม่เคยฟังลำโพงทั้งสองกับแนวเพลงที่ผมฟัง
ถ้าจะถามว่าระหว่าง A Line+สาย Tchernov เทา กับVoce + Psi. โดยใช้XXK 4050 ขับทั้งคู่ จะออกมาแนวไหนครับ ตัวไหนเหมาะกับแนวเพลงของผมครับ
รบกวนด้วยครับ
Voce voce+1 :)

sammy@J

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09/27/13 00:56:52 »
วันนี้ส่งรถเข้าไปทำและ เจอกันอีกทีวันเสาร์ช่วงบ่ายเลยครับ จัดขั้วแบตตามคำแนะนำของน้าตงไปด้วยเลย ไหนๆก็ทำแล้วให้มันจบทีเดียวเลย ไม่ต้องรื้อหลายรอบ อยากรู้เหมือนกันว่าเสียงจะถูกใจตามที่คิดไว้มากน้อยเพียงใด

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09/27/13 07:37:20 »
วันนี้ส่งรถเข้าไปทำและ เจอกันอีกทีวันเสาร์ช่วงบ่ายเลยครับ จัดขั้วแบตตามคำแนะนำของน้าตงไปด้วยเลย ไหนๆก็ทำแล้วให้มันจบทีเดียวเลย ไม่ต้องรื้อหลายรอบ อยากรู้เหมือนกันว่าเสียงจะถูกใจตามที่คิดไว้มากน้อยเพียงใด

เสียงดีแน่นอนคับน้า  :)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09/27/13 10:03:58 »
เสียงดีแน่นอนคับน้า  :)

L: L:

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09/27/13 13:34:33 »

ปล.  ???  แนะนำตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า  555

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 09/27/13 16:01:25 »
เยี่ยมเลยครับ รอฟังเลย  L:
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

sammy@J

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 09/27/13 16:33:48 »

ปล.  ???  แนะนำตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า  555
แนะนำในกระทู้อื่นครับ
พี่เล็กโทรมาแจ้งว่า รถใกล้เสร็จแล้ว คงจะให้เฮียจูนไม่คืนนี้ก็พรุ่งนี้ครับ แล้วตอนบ่ายก็จะไปรับรถครับ เจอกันพรุ่งนี้ครับ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 09/27/13 17:27:13 »
แนะนำในกระทู้อื่นครับ
พี่เล็กโทรมาแจ้งว่า รถใกล้เสร็จแล้ว คงจะให้เฮียจูนไม่คืนนี้ก็พรุ่งนี้ครับ แล้วตอนบ่ายก็จะไปรับรถครับ เจอกันพรุ่งนี้ครับ

เยี่ยมครับ :)

sammy@J

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09/28/13 22:03:55 »
ไปรับรถมาแล้วครับ พอใจกับเสียงที่ได้มากๆครับรายละเอียดและมิติเปลี่ยนไปจากเดิมมาก อธิบายไม่ค่อยถูกครับ เพียงแต่เสียงเบสมาน้อยไปกว่าที่คาดไว้ คงต้องเบอน์ไปอีกซักพัก น่าจะดีขึ้นอีกเยอะ โดยรวมพอใจมากครับ อีกอย่างที่ต้องชมก็คืองานเสาA เนียนดีจิงๆ และที่ขาดไม่ได้คือขอบอลูมีเนียมที่ท่านประทานVoce แจกให้ มันช่วยเพิ่มความหรูหราอีกมากเลยครับ เดี๋ยวสิ้นปีจะแวะไปให้เฮียจูนเก็บอีกทีหนึ่งครับ สุดท้าย ต้องขอขอบคุณเฮียนพและทีมงานทุกๆคนที่คอยให้คำแนะนำสิ่งดีๆให้ครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09/28/13 22:09:02 »
ยินดีด้วยครับ  ที่ถูกใจ  L:

เสียงโดยรวมจะเปลี่ยนอีกพอสมควรเลยนะครับเพราะของยังใหม่มากๆ ให้เวลามันหน่อย