ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการ Upgrate เครื่องเสียงรถยนต์ ครับ  (อ่าน 11703 ครั้ง)

Muramazame

• ซี1
  • *
ขึ้นกับลักษณะการฟังครับ  ถ้าเน้นฟังแบบ Front Stage ใช้ลำโพงคู่หน้าคู่เดียวครับ

รถสมาชิกหลายๆคันที่ใช้รถช่วงยาวๆ อย่าง Pajero sport  //  fortuner ก็ใช้แค่คู่เดียวครับ

รับทราบครับพี่ จดทะเบียนรถพี่ไว้แระ ล๊อคเป้าเด๋ววันเสาร์ได้เข้าไปชมถูก!!!

tong

• ซี5
รับทราบครับพี่ จดทะเบียนรถพี่ไว้แระ ล๊อคเป้าเด๋ววันเสาร์ได้เข้าไปชมถูก!!!

จดแต่ทะเบียนระวังขึ้นผิดคันนะ รถผมทะเบียนนี้หมด  555

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
จดแต่ทะเบียนระวังขึ้นผิดคันนะ รถผมทะเบียนนี้หมด  555

:) :) :) แต่ เวลาไปเจอแถวรัชดาบอกว่าทะเบียนคล้ายใช่ปะ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Jeng

• ซี5
จากแนวเพลงที่ฟังบวกกับความต้องการ "เสียงที่ได้ OKระดับนึง แต่ขาดเสียงเบส และมีเสียงกระพรือ ฟังเพลงแนวpop rock แนว Billboard UK แนว acoustic "

สิ่งที่ต้องทำคือ:
1. ขึ้นเสาร์ A-Pillar + แดมป์ประตูหน้า ... มิดเบส กับเวทีเสียงต่างๆ จะดีขึ้นมากๆ ครับ
2. เพิ่ม Bassbox หรือ แอมป์ + ซับ เพื่อเสริมย่านความถี่ต่ำ

NSX 8.5 เป็นทางเลือกที่ดีเพราะมีแอมป์ในตัว 4 channels เพื่อเอาไปขับลำโพงที่มีอยู่ได้ครับ แต่ถ้าเปรียบเทียบกับแยกแอมป์กับซับ...แน่นอนว่าอย่างหลังคงดีกว่า

สิ่งที่ควรทำถ้าทำได้
1. เปิดหน้าลำโพง
2. เส้นสายต่างๆ โดยเฉพาะสายไฟเข้าฟร้อน

ลองดูก่อนครับ...ว่าอยากวางระบบเครื่องเสียงของเราเป็นแบบไหน....น้าๆ จะได้ชี้เป้าถูกครับ :) :)

Simply the best @ QC

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน

:) :) :) แต่ เวลาไปเจอแถวรัชดาบอกว่าทะเบียนคล้ายใช่ปะ

จุ๊ๆ อย่าเสียงดังไป น้าตงตอนนี้เขามีทะเบียนนี้ตั้ง 22 คันแล้ว  :laugh: :laugh:

tong

• ซี5
จุ๊ๆ อย่าเสียงดังไป น้าตงตอนนี้เขามีทะเบียนนี้ตั้ง 22 คันแล้ว  :laugh: :laugh:

ใครจะสู้คิมได้อย่าให้แฉนะ   ;D ;D ;D

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล

แต่ผมว่า altis น้าตงมีทะเบียนอื่น อีกนะ เอาไว้รับเด็กๆๆ  จะได้เนียนว่าไม่ใช่ ???
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

tong

• ซี5

แต่ผมว่า altis น้าตงมีทะเบียนอื่น อีกนะ เอาไว้รับเด็กๆๆ  จะได้เนียนว่าไม่ใช่ ???

ยี่ห้ออื่นต่างหาก  ;D

zeed2000

• ซี5
ยี่ห้ออื่นต่างหาก  ;D

จดๆ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

Muramazame

• ซี1
  • *
วันเสาร์เข้าไปที่ QC มาแล้วครับ ได้คุยกับคุณณพ แล้วได้ความรู้มาอีกเพียบ  ตกลงคงตีตู้เพิ่ม+ AMP ขับลำโพง และ Upสายไฟใหม่  คงได้เอาAvanza ที่รักไปค้างที่ QC อาทิตย์หน้า (รอมเหสีเผลอแล้วเจอกัน)  ขอบคุณ คุณณพและทุกคนใน Board สำหรับคำแนะนำดีดีครับ

ปล. พลาดกับรถแจ๊สผู้ต้องสงสัย  อุตส่าห์จดเลขทะเบียนไว้แล้วเชียว  อดฟัง Hi power เทพ ๆ เลย  สงสัยผมไปเร็วมาเร็วเกิ๊น ???

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
วันเสาร์เข้าไปที่ QC มาแล้วครับ ได้คุยกับคุณณพ แล้วได้ความรู้มาอีกเพียบ  ตกลงคงตีตู้เพิ่ม+ AMP ขับลำโพง และ Upสายไฟใหม่  คงได้เอาAvanza ที่รักไปค้างที่ QC อาทิตย์หน้า (รอมเหสีเผลอแล้วเจอกัน)  ขอบคุณ คุณณพและทุกคนใน Board สำหรับคำแนะนำดีดีครับ

ปล. พลาดกับรถแจ๊สผู้ต้องสงสัย  อุตส่าห์จดเลขทะเบียนไว้แล้วเชียว  อดฟัง Hi power เทพ ๆ เลย  สงสัยผมไปเร็วมาเร็วเกิ๊น ???

มาที่นี่ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ  :)

kamol

• ซี5
ผม Pajero Sport เคยติดสองคู่ และถอดคู่หลังออก เหลือคู่หน้าคู่เดียวครับ  ถ้าไม่ได้ฟังดังๆ คู่เดียวพอครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.