ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับแอมป์ Are SE4200 และ SE2300 ครับ  (อ่าน 6151 ครั้ง)

golfpee

• ซี1
  • *
สอบถามครับ พอดีผมอยากวางแผนในอนาคตใช้ลำโพง german maestro Mline 3 ทาง (อนาคตนะครับ ตั้งเป้าไว้ ^_^)
ผมอยากเริ่มจากแอมป์ก่อน ลำโพงใช้ของเดิมครับ ส่วน Head ใช้ Kenwood ผมอยากทราบว่า ถ้าผมมีงบ 50000

แล้วอยากได้ Are SE4200 และ SE2300 ครับ พอไหวไหมครับ ถ้าไม่พอ ต้องเพิ่มเงินอีกเท่าไหร่ครับ
ผมจะได้เก็บเงินถูกครับ กะค่อยๆซื้อ ค่อยๆทำไปครับ แต่ตั้งเป้าไว้ว่าใช้อะไรบ้างครับ

รบกวนด้วยนะครับ
 :-X :-X

tong

• ซี5
ราคา arc se4200 ตัวละเกือบ 50,000 ครับ ถ้าจากงบที่วางไว้เพิ่มอีกหน่อย แนะนำ

ARC cxlr4150 + ARC cxl2500 ครับ  สองตัวไม่เกิน หกหมื่น

kamol

• ซี5
แนะนำ CXLR เช่นกัน ผมว่าในงบนี้ตัวนี้ที่สุดแล้ว
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ตามน้าๆด้านบนเลยครับ  :) :)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
จะต่อ M line 3 ทางแบบไหนครับ ถ้าต่อแบบ active  ก็จะขาด แอมป์ขับซับนะ ถ้าใช้ 4200 กับ 2300

ซึ่งผมว่าน่าจะใช้  4200  2 ตัว น่าจะดีกว่านะครับ    จะได้ไม่ต้องเพิ่มแอมป์ ขับซับ งบไม่บานปลาย

แต่ถ้าต่อ passive 2300 2 ตัวเลย 555555

New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

golfpee

• ซี1
  • *
"arc se4200 ตัวละเกือบ 50,000 ครับ ถ้าจากงบที่วางไว้เพิ่มอีกหน่อย แนะนำARC cxlr4150 + ARC cxl2500 ครับ  สองตัวไม่เกิน หกหมื่น"

น้า ครับ cxlr 4150 แนวเสียงเป็นอย่างไรครับ เทียบกับ se4200 ครับ  ผมยังไม่เคยฟัง cxlr ครับ

บางทีผมอาจเปลี่ยนเริ่มที่  se4200 แค่ตัวเดียวก่อนครับ  แล้วค่อยเพิ่มครับ
รบกวนอีกครั้งครับ  มือใหม่มากๆเลยครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
เรื่องเสียงลองฟังเองดีที่สุด  2 ตัวนี้แนวเดียวกันอยู่แล้ว
แต่ผมเชียร์ SE เลยผมชอบความนิ่งเนี๊ยบ รายละเอียดดีมากๆ
QC Society MicroPrecision S7

tong

• ซี5
ไม่ว่าจะ ARC SE หรือ ARC CXLR โทนเสียงหลักเหมือนกันครับคือกระชับ ไดนามิคดี

ARC SE เด่นกว่าด้านรายละเอียด ความนิ่ง ช่องไฟ และการไล่โทนเสียงที่เนียนกว่า

ARC CXLR ในความกระชับจะแผงไว้ซึ่งความหวานในแบบของ ARC

ยังไงลองเข้ามาฟังดูครับ เฮียนพพูดบ่อยๆว่า "ซื้อเครื่องเสียงให้ใช้หูเลือก อย่าใช้ตาเลือก"

ปล. วันที่ 11 นี้ มาลองฟังรถเพื่อนๆ ก่อนได้ครับทั้ง ARC SE และ ARC CXLR 

golfpee

• ซี1
  • *
11 นี้ มีบาบิคิวนี่ครับ ผมขอเข้าไปฟังรถน้า ๆเพื่อการตัดสินใจหน่อยนะครับ อาจขอกวนรถ พวกน้าๆ ซักนิดครับ
ตอนแรกเคยขับีถไปคุยกับน้านพ ทีนึงแล้วครับ แต่วันนั้นไม่มีรถให้ฟัง เลยได้แค่คุยไปถามข้อมูลไป ซึ่งจากระบบของผม
น้านพ ก็แนะนำ 4150 เหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยฟัง เลยยังไม่ไปต่อหลังจากที่คุยครับ

แต่ก็ขอบคุณกับทุกๆ ความเห็นนะครับ
 :-X :-X :-X :-X

tong

• ซี5
11 นี้ มีบาบิคิวนี่ครับ ผมขอเข้าไปฟังรถน้า ๆเพื่อการตัดสินใจหน่อยนะครับ อาจขอกวนรถ พวกน้าๆ ซักนิดครับ
ตอนแรกเคยขับีถไปคุยกับน้านพ ทีนึงแล้วครับ แต่วันนั้นไม่มีรถให้ฟัง เลยได้แค่คุยไปถามข้อมูลไป ซึ่งจากระบบของผม
น้านพ ก็แนะนำ 4150 เหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยฟัง เลยยังไม่ไปต่อหลังจากที่คุยครับ

แต่ก็ขอบคุณกับทุกๆ ความเห็นนะครับ
 :-X :-X :-X :-X

ยินดีเลยครับ

nokair

• ซี5
ยินดีเลยครับ

ถ้าน้า golfpee ขึ้นฟังรถน้าตง ผมก็ขอยินดีล่วงหน้ากับน้า golfpee เลยคับ รับรองเสร็จน้าตงแน่ๆ  :laugh: :laugh: :laugh:

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
 :gif:
ถ้าน้า golfpee ขึ้นฟังรถน้าตง ผมก็ขอยินดีล่วงหน้ากับน้า golfpee เลยคับ รับรองเสร็จน้าตงแน่ๆ  :laugh: :laugh: :laugh:

5555 ข้อเถียง มันต้องรถน้องคม เราสิ 55555
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Jeng

• ซี5
Arc มีความเป็น Arc ไม่ว่าจะเป็น se หรือ cxlr เด่นเรื่องกำลัง ไดนามิคครับ เรื่องรายละเอียดถ้าเทียบกันต้องยกให้ se4200ครับ ได้นิ่งเนี๊ยบกว่า ผมเองใช้คู่ cxlr 4150 กับ 2500 ถือว่าคุ้มมาก

แต่ถ้าเป็นผมแล้วจะเล่น mline 3 ทางผมจะลง se4200ก่อนเพื่อขับกลางแหลมก่อน...จะได้ไม่คาใจ แล้วค่อยมาขยับเป็น  se4200 อีกตัวนึง เป็น active quard amps...รับรองแจ่มมมม
Simply the best @ QC

golfpee

• ซี1
  • *
 :(กลับลงมากรุงเทพไม่ทัน   อดไปฟังรถ น้าๆ ทุกท่านเลยครับ เสียดายยยยยยยยยยยยยยยยยย

tong

• ซี5
เสาร์ อาทิตย์ ช่วงบ่ายๆเย็นๆ  เข้ามาที่ร้านครับมีสมาชิกแวะเวียนมากันตลอด