ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเปรียบเทียบลำโพงให้หน่อยครับ  (อ่าน 4545 ครั้ง)

bravo

• ซี5
ผมกำลังตัดสินใจ จะเปลี่ยนลำโพงในรถ MU X ครับ (ฟร้อนท์เดิม Clarion)
ลำโพงที่เคยใช้ในรถคันเก่าเป็น Rainbow SAC265.25 แอมป์ ARC 4050XXK
อยากได้คุณภาพเสียงใกล้เคียงกับ Rainbow SAC
ถ้าเป็น GERMAN MAESTRO , Diamond จะเป็นรุ่นไหน จับกับแอมป์อะไรครับ
ขอบคุณครับ

kimji

• Administrator
  • ซี5
ผมกำลังตัดสินใจ จะเปลี่ยนลำโพงในรถ MU X ครับ (ฟร้อนท์เดิม Clarion)
ลำโพงที่เคยใช้ในรถคันเก่าเป็น Rainbow SAC265.25 แอมป์ ARC 4050XXK
อยากได้คุณภาพเสียงใกล้เคียงกับ Rainbow SAC
ถ้าเป็น GERMAN MAESTRO , Diamond จะเป็นรุ่นไหน จับกับแอมป์อะไรครับ
ขอบคุณครับ

อยากให้เข้ามาลองฟังเสียงดูก่อนค่ะ เอาแผ่นที่ฟังประจำมาด้วยนะคะ จะได้ตัดสินใจด้วยความชอบของเรา ก่อนติดตั้งว่าชอบแนวเสียงของลำโพงยี่ห้อ/รุ่นไหน ค่ะ
ทางร้านมีลำโพงหลายยี่ห้อ/รุ่น ให้เลือกฟังได้ตามงบประมาณเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/01/14 17:26:13 โดย kimji »
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
แนวเสียงแบบนี้แนะนำ German SV 6509 กับ Poweramp XDI ครับ
คู่นี้จะได้รายละเอียดและความเป็นดนตรีมากกว่าชุดเดิมแต่สไตล์จะคล้ายกัน
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ลุงขี้เมา

• ซี5
หวัดดีครับน้า Bravo ไม่เจอกันนานเลบายดีนะครับ

ตามที่เฮียแนะนำ จะตรงตามความต้องการ แต่ ผมอยากให้ลอง เทียบลำโพง โดย ยืน Amp เป็น XDi
แล้ว AB ลำโพง ระหว่าง German SV กับ Hex Pro ดูนะคับ

ลำโพงอาจจะ คนระดับราคา แต่ เสียงตังค์ทั้งที่ AB Test ก่อนว่าถูกใจอันไหนมากกว่ากัน
แล้วมาชังน้ำหนักกับงบประมาณ

ยืนยันว่า XDi + Hex Pro เขาดีจริงๆ คับ

bravo

• ซี5
ขอบคุณซ้อและเฮียนพครับ

ขอบคุณลุงขี้เมามากๆ ครับ
ดีใจนะครับ ที่ยังจำผมได้ ทั้งที่ไม่ได้เจอกันนานมากกกกกกกกกกกกกกก
ผมเล็งๆ GM ก็เพราะ ผมเคยฟังในรถอัลติสของลุงนั่นแหละครับ มันติดหู อิ อิ
คิดถึงลุง น้ากมล น้าหมอไช้ น้ามินนี่ครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ไว้ทดสอบอะไรให้เยอะหน่อย จะมาตอบให้ใหม่นะครับ ร้างลาวงการ ไปตามหารักแท้เสียนาน คงต้องเคาะสนิมกันหน่อยคับ