ผู้เขียน หัวข้อ: ขอต้อนรับ สมาชิก Steg คนล่าสุด  (อ่าน 21917 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Re: ขอต้อนรับ สมาชิก Steg คนล่าสุด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02/06/10 16:35:33 »
ของผมยังเหมือนเดิมอ่ะ น้า bravo

front Clarion 786  / ลำโพง - Morel Elate LE ( 2 ทางนะจ๊ะ ) / แอม - Steg 75.6  / สายลำโพง+สัญญาณ - PSI

สายซับ+แบต - Monster  / capa - Helix 33 หลังฟร้อน /ซับ - ID10

คงยังไม่เปลี่ยนน่ะครับ ค่อนข้างลงตัวแระ

ส่วนน้า Bravo มาเยี่ยมกันหน่อยจิ เมื่อคืนยังคุย แซวน้า อยู่เลย ว่า ติดเสร็จหายตัวไป บอกว่า จะไม่เข้าบอร์ด ไม่เล่นเนตแระ

แต่เหนแอบมาเล่นประจำ 555  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

bravo

• ซี5
Re: ขอต้อนรับ สมาชิก Steg คนล่าสุด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02/06/10 17:01:34 »
ของผมยังเหมือนเดิมอ่ะ น้า bravo

front Clarion 786  / ลำโพง - Morel Elate LE ( 2 ทางนะจ๊ะ ) / แอม - Steg 75.6  / สายลำโพง+สัญญาณ - PSI

สายซับ+แบต - Monster  / capa - Helix 33 หลังฟร้อน /ซับ - ID10

คงยังไม่เปลี่ยนน่ะครับ ค่อนข้างลงตัวแระ

ส่วนน้า Bravo มาเยี่ยมกันหน่อยจิ เมื่อคืนยังคุย แซวน้า อยู่เลย ว่า ติดเสร็จหายตัวไป บอกว่า จะไม่เข้าบอร์ด ไม่เล่นเนตแระ

แต่เหนแอบมาเล่นประจำ 555  ;D

ก็ที่นี่มันอบอุ่นน่ะหมอ ยุกันไป แซวกันมา เฮฮาดี

ว่าจะเข้าไปวันศุกร์ ที่ 12 นี้ หมอว่างป่าวอ่ะ อยากได้เพลงจีนกับสากล แบบในกะบะหมออ่ะ อิ อิ :D :D :D

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02/06/10 17:14:38 »
น่าจะได้นะน้า .... เด๋วน้าอื่น ๆ มากันตรึม พอบอกน้า Bravo มาเท่านั้นแหล่ะ ลุงฯ น้ากลม น้ามินนี่ แห่กันมา 5555  :D

ปอลอ แอบเหนลุงกะน้าโอ๋ ดูกระทู้นี้ อิอิ  รับรองมาแน่ ๆ แบบนี้ อิอิ

เหนมะ ๆ  ๆ บอกแย้วว ดีนะ ที่ edit กระทู้เอา ไม่งั้นตอบไม่ทัน ลุงฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/06/10 17:19:58 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02/06/10 17:17:52 »
น่าจะได้นะน้า .... เด๋วน้าอื่น ๆ มากันตรึม พอบอกน้า Bravo มาเท่านั้นแหล่ะ ลุงฯ น้ากลม น้ามินนี่ แห่กันมา 5555  :D

เข้ามา ยืนยันครับ  ;)

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02/06/10 17:24:14 »
รบกวนหมอไรท์แผ่นให้ได้ป่าวครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02/06/10 17:27:11 »
....
OK จัดมาเลยครับ แค่นั้นแหละ ติดตั้งให้เสร็จสรรพ ขณะนั้นเวลา 5 ทุ่มกว่าแล้ว ปรกติใครเค้าจะติดให้เนี่ย
ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย เฮียนพชวนไปฟังแล้วช่วยกันจูนกับคุณตูน แค่นั้นแหละ ผมฟังแล้วขนลุกเป็นช่วงๆเลย
นี่ front เดิมลำโพงเดิมของเราหรือเนี่ย โอ้ไมผิดหวังจริงๆ
ตอนนี้มีความสุขมากๆครับ ได้เสียงอย่างที่ต้องการเลย ประทับใจมากครับ
ปล. ใครอยากทดสอบว่าตัวคุณใจแข็งแค่ไหนให้ลองมาได้เลยครับ ที่นี่เค้าแทคทีมกันยุนะครับ ขอเตือนใครใจไม่แข็งพอนี่เสร็จหมดครับ
ผมเองเข้ามาที่นี่ 3 ครั้ง ได้ของทุกครั้งครับ

Meeting คราวหน้า หมอ อย่าลืมติด Amp เดิมมาด้วยนะ ว่าจะขอยืม ต่อกับ ID10 ในห้องลองหน่อย  ;)

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02/06/10 17:28:37 »
เด๋วยกคอมไปร้านดีมะ น้า เด๋วผมแบกไปทั้งกระบะก็ได้  เอาคอมน้ากลม น่าสนใจสุด Mac ด้วย อิอิ  น้าเอาแผ่นไหน ไรท์ไปเรย

คอมผมเน่า ๆ อ่ะ กลัวไรท์แล้วไม่เวิก  :)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02/06/10 19:26:00 »
....
OK จัดมาเลยครับ แค่นั้นแหละ ติดตั้งให้เสร็จสรรพ ขณะนั้นเวลา 5 ทุ่มกว่าแล้ว ปรกติใครเค้าจะติดให้เนี่ย
ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย เฮียนพชวนไปฟังแล้วช่วยกันจูนกับคุณตูน แค่นั้นแหละ ผมฟังแล้วขนลุกเป็นช่วงๆเลย
นี่ front เดิมลำโพงเดิมของเราหรือเนี่ย โอ้ไมผิดหวังจริงๆ
ตอนนี้มีความสุขมากๆครับ ได้เสียงอย่างที่ต้องการเลย ประทับใจมากครับ
ปล. ใครอยากทดสอบว่าตัวคุณใจแข็งแค่ไหนให้ลองมาได้เลยครับ ที่นี่เค้าแทคทีมกันยุนะครับ ขอเตือนใครใจไม่แข็งพอนี่เสร็จหมดครับ
ผมเองเข้ามาที่นี่ 3 ครั้ง ได้ของทุกครั้งครับ

Meeting คราวหน้า หมอ อย่าลืมติด Amp เดิมมาด้วยนะ ว่าจะขอยืม ต่อกับ ID10 ในห้องลองหน่อย  ;)

ผมรู้นะครับ ว่าลุงคิดอะไรอยู่ เห็นด้วยกับลุงเหมือนกันครับ 555 ;D
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02/06/10 19:42:19 »
เออ ถูกของน้ามิน ผมก็คิดแบบที่ลุงคิดเหมือนกัน  :D  จุ๊ ๆ ๆ 

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02/06/10 19:52:21 »
 เสียดายจังครับของดีราคาแบบนี้มีน้อยไปหน่อย ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02/06/10 21:54:35 »
ผมรู้ทันครับน้าดนัย จะให้ผมติด sub ใช่ไหมครับ 5555
ไม่สำเร็จแน่ๆครับเพราะผมพอใจ mid bass ตอนนี้มากๆครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02/06/10 21:58:16 »
แง่วววว....... ไก่ตื่นหมดเลย....

บอกแล้วให้จุ๊  ๆ ๆ ๆ  ๆ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/06/10 21:59:55 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02/06/10 22:12:34 »
จะสงสารหรือดีใจกับน้องหมอดีเนี่ย.. :D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02/06/10 22:21:11 »
ตอนนี้สนใจสายสัญญาณ PSI มากกว่าครับ ไม่รู้ว่าจะดีขึ้นกว่าเดิมมากหรือเปล่าครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 02/06/10 22:22:32 »
ตอนนี้สนใจสายสัญญาณ PSI มากกว่าครับ ไม่รู้ว่าจะดีขึ้นกว่าเดิมมากหรือเปล่าครับ

คุ้นๆว่าหมอใช้สายของ Monster อยู่ ถ้าใช่

เปลี่ยนเป็น PSI ดีกว่าแน่นอนครับ ว่าแต่หมอใ้ช้สายกี่เมตรอะ ;)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..