ผู้เขียน หัวข้อ: โดนแล้วครับrainbow3ทาง  (อ่าน 29378 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: โดนแล้วครับrainbow3ทาง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 11/05/09 14:26:44 »
ถ้าชอบ แนว SQ ลองดูชุดสุดยอด ในหน้าแรกของ Web ซิครับ

The Best Sound System อยู่ในงบ 69,000- ครับ   ;D ;D ;D

ชุดนี้ออกมา ทำผมร้องไห้ไปหลายวันเลย  :( :( :(

รายละเอียดอื่นๆ ค่าติดตั้ง ค่าตู้ อะคิริค ลองสอบถามเฮียดูครับ

ผมก็ชอบนะชุดนี้ ยังคิดเลยว่า ต่อไปทำเครื่องเสียงยอมเสียเงินทีเดียวน่าจะได้ชุดดีๆเลย ไม่ต้องเปลี่ยนโน่น ลองนี่ หมดเยอะเลยอะ

เสียเงินรอบเดียวนี่ผมว่ายากมากๆ  ถ้าติดเสร็จไปแล้ว ยังวนเวียนในบอร์ดเครื่องเสียงบ่อยๆ ไปฟังรถคันอื่นบ่อยๆ ต้องมีอัพระบบกันทั้งนั้นครับ.เพราะฉนั้นถ้าเป็นไปได้ ควรหาฟังให้เยอะๆก่อนตัดสินใจติดครับ..โอกาสเจ็บตัวจะน้อยลงครับ  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 11/05/09 14:30:32 »
ถ้าชอบ แนว SQ ลองดูชุดสุดยอด ในหน้าแรกของ Web ซิครับ

The Best Sound System อยู่ในงบ 69,000- ครับ   ;D ;D ;D

ชุดนี้ออกมา ทำผมร้องไห้ไปหลายวันเลย  :( :( :(

รายละเอียดอื่นๆ ค่าติดตั้ง ค่าตู้ อะคิริค ลองสอบถามเฮียดูครับ

ผมก็ชอบนะชุดนี้ ยังคิดเลยว่า ต่อไปทำเครื่องเสียงยอมเสียเงินทีเดียวน่าจะได้ชุดดีๆเลย ไม่ต้องเปลี่ยนโน่น ลองนี่ หมดเยอะเลยอะ

เสียเงินรอบเดียวนี่ผมว่ายากมากๆ  ถ้าติดเสร็จไปแล้ว ยังวนเวียนในบอร์ดเครื่องเสียงบ่อยๆ ไปฟังรถคันอื่นบ่อยๆ ต้องมีอัพระบบกันทั้งนั้นครับ.เพราะฉนั้นถ้าเป็นไปได้ ควรหาฟังให้เยอะๆก่อนตัดสินใจติดครับ..โอกาสเจ็บตัวจะน้อยลงครับ  ;D

เห็นด้วยกับ น้าเนสเป็นอย่างยิ่ง

ได้เครื่องเสียงที่พอใจ ฟังเพลงที่ชอบแล้ว แต่ยังวนเวียนในบอร์ด

แนะนำ CD Thamma ซักแผ่น ฟังท่านเทศน์ เอาไว้ดับกิเลสครับ

;D  :D  ;D  :D  ;) ;)

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 11/05/09 18:22:04 »
คุยกะน้าเนสมากๆ ไม่ใช่จะเสียเงินทำเครื่องเสียงอย่างเดียวนะ อาจเสียเงินซื้อกล้องอีกด้วย ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11/05/09 18:50:00 »
คุยกะน้าเนสมากๆ ไม่ใช่จะเสียเงินทำเครื่องเสียงอย่างเดียวนะ อาจเสียเงินซื้อกล้องอีกด้วย ;D ;D ;D

อ่านะ ใส่ร้ายกันเห็นๆอะ...น้านุ

ผมมีแต่ช่วยให้เพื่อนๆประหยัด จบในชุดใหญ่ๆชุดเดียวไปเลย.. :o ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 11/05/09 18:52:27 »

อ่านะ ใส่ร้ายกันเห็นๆอะ...น้านุ

ผมมีแต่ช่วยให้เพื่อนๆประหยัด จบในชุดใหญ่ๆชุดเดียวไปเลย.. :o ;D

น้าเนส ตลอดๆ

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 11/05/09 20:28:37 »
น้าเนสๆสรุปไม่เอาฟูลเฟรมแล้ว ไปเล่นคอมแพคเปลี่ยนเลนส์ดีกว่า ถ่ายง่ายสนุกๆไม่ต้องแบกด้วย เฮียผมเอามายั่วเมื่อกี้เอง ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 11/05/09 21:26:59 »
กลัวน้าเนสที่สุดแระ แนะนำที มีเสียวหลังวาบ ๆ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 11/05/09 23:33:45 »
น้าเนสๆสรุปไม่เอาฟูลเฟรมแล้ว ไปเล่นคอมแพคเปลี่ยนเลนส์ดีกว่า ถ่ายง่ายสนุกๆไม่ต้องแบกด้วย เฮียผมเอามายั่วเมื่อกี้เอง ;D ;D ;D

เด๋วก้อวกมา dslr อยู่ดีแหละครับ..น้านุ เหอๆ จะเสียเงินหลายต่อทำไม ;D

กลัวน้าเนสที่สุดแระ แนะนำที มีเสียวหลังวาบ ๆ  ;D

ผมออกจะน่ารัก มากัวกันทำไม ฮ่าๆ ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 11/06/09 16:59:37 »
เห็นด้วยกับน้าเนส ผมก็คิดว่า DSLR ดีกว่านะครับ ไม่ได้ซื้อทีเดียว ซื้อกล้อง แล้วค่อยๆ ซื้อเลนส์ทีละตัว ตามลักษณะการใช้งาน
Compact เปลี่ยนเลนส์ นี่ราคาไม่ได้ถูกนะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 11/06/09 23:01:34 »
เห็นด้วยกับน้าเนส ผมก็คิดว่า DSLR ดีกว่านะครับ ไม่ได้ซื้อทีเดียว ซื้อกล้อง แล้วค่อยๆ ซื้อเลนส์ทีละตัว ตามลักษณะการใช้งาน
Compact เปลี่ยนเลนส์ นี่ราคาไม่ได้ถูกนะครับ

มีเหตุผลที่ซู้ดดดดด

น้ากมลน่ารักที่ซู้ดดดดด :o

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 11/06/09 23:06:44 »
คุณ Nes วันที่ 17 มามั๊ยครับเพราะว่าจะคุยกันเรื่อง Signature ด้วยคนที่มานี่ตัวจริงเสียงจริงเลยนะครับ
เป็นคนติดตั้งรถแข่งขันและโชว์ของ Arc ที่ USA เกือบทุกคันเลย  ถ้ามาช่วยลงชื่อกันด้วยจะได้เตรียมงานถูก
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 11/06/09 23:20:51 »
คุณ Nes วันที่ 17 มามั๊ยครับเพราะว่าจะคุยกันเรื่อง Signature ด้วยคนที่มานี่ตัวจริงเสียงจริงเลยนะครับ
เป็นคนติดตั้งรถแข่งขันและโชว์ของ Arc ที่ USA เกือบทุกคันเลย  ถ้ามาช่วยลงชื่อกันด้วยจะได้เตรียมงานถูก

:'( ผมติดถ่ายงานอีเว้นที่ รร.มิลเลเนียม ฮิลตันอะครับ..ตั้งแต่ช่วงบ่ายสี่ถึงสองทุ่มอะครับ.. :'(

มีอัดเทปไว้ไหมครับเฮียนพ :-X

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 11/06/09 23:33:42 »
เป็นคุยนอกรอบสำหรับสมาชิกเรานะครับ  ใครอยากรู้อะไรจะได้สอบถามด้วยกัน จริงๆแล้วจะทำเฉพาะทีมงานที่ร้าน
แต่คิดว่าไหนๆมาแล้วน่าจะมีประโยชน์กับสมาชิก โดยเฉพาะหลายท่านที่พอมีความรู้จะได้ช่วยกันถามเพื่อเป็นประโยชน์
กับสมาชิกอีกหลายท่านน่ะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 11/07/09 06:38:59 »
Signature รุ่นล่าสุดนี้ ออกมากี่ปีแล้วครับ
รุ่นใหม่จะออกอีกทีเมือ่ไหร่ครับ

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 11/07/09 08:40:16 »
คิดว่าอีกนานนะครับที่จะมีรุ่นใหม่ทำออกมาได้ เพราะรุ่นนี้ Robert Zeff ซึ่งได้รับการยอมรับว่าเป็น 1 ใน 3 ของโลก
มั่นใจถึงขนาดลงทุนตรวจสอบและเซ็นด้วยตัวเองทุกเครื่อง  ใครอยากรู้ประวัติ Robert Zeff เดี๋ยวว่างจะให้ อ. นพพร
มาเล่าให้ฟัง