ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิก Rainbow คนล่าสุด  (อ่าน 22570 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: ยินดีต้อนรับสมาชิก Rainbow คนล่าสุด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11/02/09 00:19:53 »
ช่วงนี้ Rainbow ใน QC น่าจะมี Presenter เกือบครบแนวแล้วนะครับ

Front ฟังเพลง
- Alpine + Rainbow รถคุณกมล
- Clarion + Rainbow รถคุณไช้
- Pioneer + Rainbow รถผมเอง

Front ดูหนัง + ฟังเพลง
- Pioneer + Rainbow รถคุณมิน

สมาชิกท่านใดสนใจ Rainbow ลองนัดหมายลองฟังกันดูได้นะครับ

ว๊าวววววววว ครบทุกยี่ห้อ แบบนี้ใครสนใจเรียกมาฟังได้เลยนะเนี่ย. :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

ple101

• ซี2
  • **
Re: ยินดีต้อนรับสมาชิก Rainbow คนล่าสุด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11/02/09 10:27:24 »
คุณมิน Pioneer AVH-P4050DVD จับกับ Rainbow แล้วเสียงออกแนวไหนครับ ทั้งฟังเพลง ดูคอนเสริต ดูหนัง

Gear 2 => MSU

นายหนุ่ย

• ซี3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11/02/09 10:41:29 »
อ้าววันนั้นคุณมินติดลำโพง Rainbow ด้วยเหรอครับเนี่ย สงสัยฟังในรถพี่ดนัยจนเคลิ้ม และมี drink drank drunk เสียดายที่ผมกลับก่อน ไม่งั้นคงได้ drink drank drunk ด้วยคน... ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11/02/09 10:43:03 »
คุณมิน Pioneer AVH-P4050DVD จับกับ Rainbow แล้วเสียงออกแนวไหนครับ ทั้งฟังเพลง ดูคอนเสริต ดูหนัง

จริงๆ ก็ยังไม่ได้ลองฟังรถคุณมิน นะครับคุณเปิ้ล

แต่เท่าที่ลองฟังมา 3 คัน เอาเฉพาะข้อเปรียบเทียบ ตามความเห็นส่วนตัวนะครับ

Clarion + Rainbow เหมือนสาวรุ่นเรียบร้อย น่าทนุถนอม
Alpine + Rainbow  เหมือนสาววัยสดใส สวยน่ารัก
Pioneer + Rainbow เหมือนสาวเซ็กซี่ มีทรวดทรงองค์เอว

อันนี้แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับ

คาดเดาว่าตาม Front คุณเปิ้ล น่าจะออกมา เหมือนข้างบนนะครับ  ::) ::) ::)

ple101

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11/02/09 11:02:37 »
ครับคุณ dnn อธิบายแบบที่ว่าเห็นภาพเลยครับ ;D   ถ้าตามที่คุณ dnn ว่ามาก็เข้าทางเลยครับ
เอ่อ ว่าแต่เฮียนพขอดาวน์ 10,000 ที่เหลือขอผ่อนได้ป่าว..............แอบเม้มเงินเมียไม่ทันแล้ว :'(
Gear 2 => MSU

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11/02/09 11:19:04 »

เสียงกลางค่อนข้างมีเนื้อมีหนัง ได้รายละเอียดเสียงดี เสียงโอ่อ่าพอควร สามารถแบ่งแยกช่องไฟออกจากกันได้ค่อนข้างชัดเจน เสียงแหลมไม่ฟุ้งกระจายเหมือน Prism (อันนี้โดนใจมาก) และเป็นประกายดีครับ เท่าที่ลองฟังมาผมว่าเอามาจับกับ xxk และ steg เหมาะกันมากจิงๆ ครับ เรื่องการอธิบายเสียงผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ เท่าที่พออธิบายได้ก็ประมาณนี้ แต่ถ้าจะให้ดี ถ้ามีโอกาสลองมาฟังเองน่าจะดีที่สุดครับ เพราะสาวก Rainbow เริ่มมีเยอะขึ้นแล้ว ขอลองฟังกันได้เลยครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/02/09 11:22:37 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11/02/09 11:21:51 »
มามีตติ้ง ที่บ้านโป่งกันได้ม้ายยย

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11/02/09 11:23:41 »

เสียงกลางค่อนข้างมีเนื้อมีหนัง ได้รายละเอียดเสียงดี เสียงโอ่อ่าพอควร สามารถแบ่งแยกช่องไฟออกจากกันได้ค่อนข้างชัดเจน เสียงแหลมไม่ฟุ้งกระจายเหมือน Prism (อันนี้โดนใจมาก) และเป็นประกายดีครับ เรื่องการอธิบายเสียงผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ เท่าที่พออธิบายได้ก็ประมาณนี้ แต่ถ้าจะให้ดี ถ้ามีโอกาสลองมาฟังเองน่าจะดีที่สุดครับ เพราะสาวก Rainbow เริ่มมีเยอะขึ้นแล้ว ขอลองฟังกันได้เลยครับ  ;D

นั่นๆ ตัวจริงมาเฉลยแล้วครับ  :-[ :-[ :-[

เห็นไหมคุณเปิ้ล ผมบอกแล้ว Pioneer + Rainbow เหมือนสาวเซ็กซี่ มีทรวดทรงองค์เอว อิ อิ   :D :D :D

อย่ารอช้าครับ ติดได้เลย ฟันธง  ;D ;D ;D

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11/02/09 11:25:16 »
มี ระบบ Rainbow ที่สภาพเหมือน คริส หอวังมั๊ย
เต้น salsa เก่งๆ แล้วได้บรรยากาศหมวยๆ
น่ะครับ

:D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11/02/09 11:26:28 »
มามีตติ้ง ที่บ้านโป่งกันได้ม้ายยย

ได้เลยครับ คุณโจโจ้ ว่าแต่ว่า คุณกมล คุณใช้ คุณมินละครับ อิ อิ  :P :P :P

แล้วไปเยือนถึงถิ่น คุณโจโจ้ จะเลี้ยงต้อนรับยังไงดีละครับเนี่ย .....   ::) ::) ::)

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11/02/09 11:30:03 »
มี ระบบ Rainbow ที่สภาพเหมือน คริส หอวังมั๊ย
เต้น salsa เก่งๆ แล้วได้บรรยากาศหมวยๆ
น่ะครับ

มีครับ คุณโจโจ้ แต่คงต้องให้คุณโจโจ้ เป็น Conducter นะครับ

Rainbow + Bit One

งานนี้ รับรอง พริ้วไหวปานสายลม พัดผ่าน คุณหมิง เลยครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11/02/09 11:48:11 »
ลุยโลดครับ ติด Bit One เลยครับ  ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11/02/09 11:56:04 »
ลุยโลดครับ ติด Bit One เลยครับ  ;D

แน่ะ ไม่น่ากลับมาเล้ย
กลับมา เอาใหญ่เลย

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11/02/09 14:48:05 »
น่ะครับ

Spec เดียวกับผมอีก....   :P
Micro Precision Enthusiast No. 7

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11/02/09 19:08:21 »
น้อยใจอะลืมผมไปได้ไง ผมก็น้องใหม่เรนโบว์นะ >:(
แต่ยอมรับเลยยิ่งฟังยิ่งดีขึ้นครับ ขนาดเฮียนพยังไม่ได้จูนชุดผมเลยนะ ถ้าจูนเสร็จผมคงสมหวังกะเขาสะที ;D ;D ;D
ว่าแต่น้าเปิ้ลจะลองมาฟังวันไหนหละ มาได้เลยช่วงเช้าผมอยู่101นะ แต่บอกไว้ก่อนว่าซัพยังไม่เรียบร้อยนะครับ
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว