ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบนี้ เข้ากันหรือไม่ อย่างไรครับ ช่วยชี้แนะด้วย  (อ่าน 8453 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
ในระบบผมที่มี Phass es6.5
หากจะจับกับ Phass TP 4.100
มีความเป็นไปได้ ในเรื่องของความแมทช์กันไหมครับ

แล้วถ้าในระบบมี PXA-H100 ด้วย
ระบบมันจะสูญเสีย บรรยากาศของ แอมป์หลอดหรือเปล่า

เฮียช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/01/09 23:00:22 โดย โจโจ้ »

IamNU

• ซี5
มาแล้ว มาแล้ว โปรเจ็คของน้าโจโจ้ งานนี้อลังการงานสร้างแน่ๆ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
ใช่แอมป์ ตัวที่วางโชว์ในร้านหรือปล่าวครับ หน้าตาดีมากๆ เลย
ไม่แน่ใจว่าเคยอ่านกระทู้นี้หรือปล่าวครับ

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=17&id=67464

แต่แหม ยี่ห้อนี้ของราคาแรงๆ ทั้งนั้น เลยนะคุณโจโจ้
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Brand Royalty นี่นา  :o

แบบนี้ต้องขอสปอนเซอร์กับทางผู้นำเ้ข้าแล้วครับน้าโจโจ้  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
Brand Royalty นี่นา  :o

แบบนี้ต้องขอสปอนเซอร์กับทางผู้นำเ้ข้าแล้วครับน้าโจโจ้  :o

ไม่เชิงครับ น้าเนส
คือผมได้ลองฟังในรถของคุณหนุ่ยแล้ว ชอบมากๆ
ฟังแนวคลาสสิค ออเคสตร้า แสดงการสวิงของสัญญาณดี ติดหูผมมาอีกแล้ว

เป็นการหาข้อมูลมาพักนึงครับ ดูอยู่หลายตัว

อาจจะจบที่ HELIX หรือ KAMAZ ก็ได้นะ
ที่จบนี่ หมายถึงชีวิตครับ  :D ;D

ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องหาพิกัดลองฟังด่วน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/02/09 14:18:58 โดย โจโจ้ »

MAHLE

• ซี3
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
มีความเป็นไปได้ ในเรื่องของความแมทช์กันไหมครับ

ระบบมันจะสูญเสีย บรรยากาศของ แอมป์หลอดหรือเปล่า

ผมว่า ดิจิตอล กับ อานาล๊อก มันขัดกันอยู่น่ะครับ
เริ่มต้นเป็น ดิจิตอล แล้วมาเป้น อานาล๊อก
หรือ อานาล๊อก มาเป็น ดิจิตอล เห็นมั้ยครับ อ่านแล้วยังขัดๆอยู่เลย
มันไม่ป่งบอกถึงตัวตนอย่างไดอย่างนึงอย่างชัดเจน(เป็นความเห็นส่วนตัวครับ)
      ...   แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลครับ ไม่ปิดกั้น  ... :D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ผมว่าถ้าน้าโจโจ้จะเล่นนะ ลองติดต่อ Denon Z1 ของเฮียนพสิครับ(ที่อยู่ในห้องลองคิวซีอะ) เอามาลงไว้ในรถ  จับกับแอมป์หลอดจะได้บรรยากาศของเพลงร้องที่สุดๆเลยครับ รับประกันได้เลย...แต่ต้องเปลี่ยนทวีตเตอร์หน่อยนะครับ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5

ผมว่า ดิจิตอล กับ อานาล๊อก มันขัดกันอยู่น่ะครับ
เริ่มต้นเป็น ดิจิตอล แล้วมาเป้น อานาล๊อก
หรือ อานาล๊อก มาเป็น ดิจิตอล เห็นมั้ยครับ อ่านแล้วยังขัดๆอยู่เลย
มันไม่ป่งบอกถึงตัวตนอย่างไดอย่างนึงอย่างชัดเจน(เป็นความเห็นส่วนตัวครับ)
      ...   แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลครับ ไม่ปิดกั้น  ... :D

ขอบคุณความคิดเห็นทุกท่านนะครับ
น้า แจ๊ค สแปร์โรว์ครับ
ช่วยขยายความตรงนี้นิดนึง

น้าพยายามจะหมายความว่า ถ้า
เล่นอนาลอค ก็ลุยมันอนาล็อคทั้งระบบ
ถ้าจะดิจิตอล ก็ลุยดิจิตอลทั้งระบบ
ประมาณนั้นถูกไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/09 00:05:16 โดย โจโจ้ »

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
เดี๋ยวกลับไปจะตอบให้นะครับ ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
ตบะผมน่าจะยังไม่แก่กล้าพอ
สงสัยต้องกลับไปบำเพ็ญตบะมาใหม่ อีกครั้ง

แล้วผมจะกลับมา
I'll be back

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/09 00:05:42 โดย โจโจ้ »

โจโจ้

• ซี5
ใช่แอมป์ ตัวที่วางโชว์ในร้านหรือปล่าวครับ หน้าตาดีมากๆ เลย
ไม่แน่ใจว่าเคยอ่านกระทู้นี้หรือปล่าวครับ

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=17&id=67464

แต่แหม ยี่ห้อนี้ของราคาแรงๆ ทั้งนั้น เลยนะคุณโจโจ้

ขอบคุณ Mr.กมล มากๆ ครับ

ตอนแรกๆ ผมคิดว่า คงจะไม่ได้จบที่ es 6.5 ครับ เลยคิดว่าจะมองข้ามช็อต
กะข้ามเจ้า AP 75.4 ไป ดูไปดูมา อาจต้องเหลียวกลับมาอีกครั้ง

เนื่องด้วยราคา กับระบบ ที่มีความเข้ากันมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/09 02:36:07 โดย โจโจ้ »

โจโจ้

• ซี5
ชุดนี้ก็ดูท่าจะ Work นะเนี่ย

http://www.qccaraudio.com/renger1.htm

IamNU

• ซี5
ชุดนี้ก็ดูท่าจะ Work นะเนี่ย

http://www.qccaraudio.com/renger1.htm
ผมว่าเสียงคงหวานน่าดู ผมว่าน้าโจ้คงชอบฟังอะไรที่ออกหวานๆ งานนี้คงได้เปลี่ยนฟร้อนด้วยแน่ๆ คอนเฟริม ;D ;D ;D(ว่าแต่ระวังมดขึ้นรถนะครับ)
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

MAHLE

• ซี3
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

ขอบคุณความคิดเห็นทุกท่านนะครับ
น้า แจ๊ค สแปร์โรว์ครับ
ช่วยขยายความตรงนี้นิดนึง

น้าพยายามจะหมายความว่า ถ้า
เล่นอนาลอค ก็ลุยมันอนาล็อคทั้งระบบ
ถ้าจะดิจิตอล ก็ลุยดิจิตอลทั้งระบบ
ประมาณนั้นถูกไหมครับ
ก็ประมาณนั้นครับ ถ้าเราอยากจะได้บุคลิกของเสียงจริงๆ
ต้องถามตัวเราเองก่อนว่าจริงๆแล้วเราต้องการอะไร เมื่อเรารู้ตัวเราเองแล้ว ไห้ไปทางนั้นเลยครับ
ที่ผมบอกแบบนั้นก็เพราะว่าเห็นคุณ โจโจ้ ซัง front เป็นดิจิตอลตั้งแต่เกิด
แต่ว่าอยากได้แอมป์หลอดก็เลย งงๆตรับ
front ส่งสัญญาณเสียงมาเป็น ดิจิตอล แต่มาขยายเสียงผ่านหลอดศูนญากาศ ที่เป็น อานาล๊อก
มันก็เลยไม่บ่งบอกบุคลิกเสียงของอุปกรณ์แต่ละอย่าง
แต่ถามว่าทำได้มั้ย"ถ้าผมชอบแบบนี้" ก็สามารถทำได้ครับไม่ผิดอะไร
ก็เหมือนเครื่องเล่นดนตรีที่เราเรือกว่า "คีบอร์ด" ที่นักดนตรีสมัยใหม่นิยมเล่นกัน ที่มีฟังค์ชั่นเล่นเสียง เปียนโน ได้
แต่อารมณ์ที่ได้ก็ไม่เทียบเท่ากับ เปียนโนจริงๆ
  .. ดิจิตอลผสมอานาล๊อก ก็คือ คีบอร์ด ที่เล่นเปียนโนได้  อานาล็อก คือ เปียนโนจริงๆตัวใหญ่..... ;)

kamol

• ซี5
ท่าน jack ตอบได้คมคายมาก  นับถือๆ อ่านแล้วเพลินดี ว่างๆแวะมา นั่งเล่นกันบ้างสิครับ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.