ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับเรื่องลำโพงหลัง รถเก๋ง  (อ่าน 11339 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
Re: สอบถามครับเรื่องลำโพงหลัง รถเก๋ง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11/05/09 13:47:32 »
ดูจากงบที่มี กับของที่มีอยู่ ง่ายที่สุด ก็คงจัด System ในระบบ Tri Amp ก่อนก็ได้ครับ (ถ้าชอบแนวเสียง ในแบบ Active Cross Over นะครับ)

ก็คงเริ่มจาก สายสัญญาญ สายลำโพง คงต้องวางระบบกันใหม่

ถ้ามีงบมากขึ้น แล้วอยากปรับปรุงคุณภาพอุปกรณ์ แนะนำ ขายลำโพงหน้า-หลัง เดิม มาทำทุน เพิ่มเงินซักหน่อยหาลำโพงหน้าใหม่

ส่วนลำโพงตัวใหม่ คำแนะนำมาตรฐาน นำเพลงที่ชอบมาเยอะๆ นั่งเล่นที่ QC ซักสองสามวัน ลองฟังไปเรื่อยๆ ครับ

ส่วนคำเตือน "สองสามวันแรกที่เลือกลำโพง ห้ามนำเงินมาด้วยโดยเด็ดขาดครับ" เลือกให้ได้ที่เราชอบจริงๆ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนไป เปลี่ยนมา อย่าใจร้อน (เหมือนผม  :( :( :()

ลองดูนะครับ ที่ QC เฮียนพบริการเต็มที่อยู่แล้วครับ

มีหลักในการเสียตังค์ ที่ดีเยี่ยมมากๆ ครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: สอบถามครับเรื่องลำโพงหลัง รถเก๋ง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11/05/09 14:09:50 »
ดูจากงบที่มี กับของที่มีอยู่ ง่ายที่สุด ก็คงจัด System ในระบบ Tri Amp ก่อนก็ได้ครับ (ถ้าชอบแนวเสียง ในแบบ Active Cross Over นะครับ)

ก็คงเริ่มจาก สายสัญญาญ สายลำโพง คงต้องวางระบบกันใหม่

ถ้ามีงบมากขึ้น แล้วอยากปรับปรุงคุณภาพอุปกรณ์ แนะนำ ขายลำโพงหน้า-หลัง เดิม มาทำทุน เพิ่มเงินซักหน่อยหาลำโพงหน้าใหม่

ส่วนลำโพงตัวใหม่ คำแนะนำมาตรฐาน นำเพลงที่ชอบมาเยอะๆ นั่งเล่นที่ QC ซักสองสามวัน ลองฟังไปเรื่อยๆ ครับ

ส่วนคำเตือน "สองสามวันแรกที่เลือกลำโพง ห้ามนำเงินมาด้วยโดยเด็ดขาดครับ" เลือกให้ได้ที่เราชอบจริงๆ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนไป เปลี่ยนมา อย่าใจร้อน (เหมือนผม  :( :( :()

ลองดูนะครับ ที่ QC เฮียนพบริการเต็มที่อยู่แล้วครับ

มีหลักในการเสียตังค์ ที่ดีเยี่ยมมากๆ ครับ

ทั้งหมด ทั้งมวล มาจากประสบการณ์ตรงส่วนตัวครับ

ผ่านมาเยอะ โดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ

รถผมเอง คุณโจโจ้ เชื่อไหม โดนยันแผ่น Damp นะครับ เศร้า  :( :( :(

combocom

• ซี4
    • www.combocom.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11/05/09 20:41:06 »
งั้นคงต้องเริ่มจากเดินสายใหม่หมดใช่ป่าวคับ แล้วก็เปลี่ยนลำโพงแยกชิ้นคู่หน้า

แล้วปรีกับแอมที่ขับคู่หน้าต้องเปลี่ยนด้วยหรือป่าวคับ แล้วถ้าเปลี่ยน ผมจะเอาของเก่าไปขายที่ไหนได้บ้างคับไม่ค่อยรู้เรื่องการขายของพวกนี้อะคับ

แล้วสายนี่เดินใหม่ทั้งหมดทางร้านจัดสายยี้ห้อไรเหรอคับ แล้วราคาเท่าไรจะได้คำนวนงบได้ถูกว่าต้องเปลี่ยนอะไรเท่าไรอะครับ
แยกชิ้นหน้าแนะนำมาให้เลยก็ได้คับ ยี้ห้อ ราคา ถ้าแอมต้องเปลี่ยนก็ช่วยแนะนำยี้ห้อให้เลยคับผม ราคาพร้อมค่าติดตั้งด้วยนะคับ 

แนวเพลงที่ผมฟังก็ ป๊อบ ร๊อก ทั่วไป แต่เวลาฟังผมอยากได้รายละเอียดดีๆหน่อย และเวลาเปิดเพลงมันๆก็อยากได้แบบดังแล้วรายละเอียดของเสียงยังอยู่เหมือนเดิมอะครับผม 

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11/06/09 12:29:26 »
มาฝากขายที่ QC ได้เลยครับ