ผู้เขียน หัวข้อ: สวัดดีครับ สมาชิกทุกท่าน คำถามสำหรับ SET13  (อ่าน 5931 ครั้ง)

casanovamoo

• ซี1
  • *
ผมได้ Email ไปหาท่านด้วย ตอบทาง Email จะขอบคุณมาก

ต้องขอรบกวน
   เนื่องจาก ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่ที่เมืองไทย เราจึงต้องติดต่อกันทางนี้ไปก่อน ( ผมได้ให้น้องผู้หญิงติดต่อไปทาง สาขาบ้านโป่ง) ผมดูทาง internet แล้วอ่านจากเวปบอร์ดมาพอสมควร ผมมีแผน ที่จะกลับเมืองไทย ระยะยาว แล้วว่าจะซื้อรถซักคัน คงจะเป็น New Honda Civic  แล้วก็อยากทำเครื่องเสียง ผมได้ติดต่อทาง internet อยู่หลายที่ เพื่อนำมาเป็นข้อมูลต่างๆ ผมได้มีความสนใจ ใน SET 13 ราคา 69,000 ที่ท่านบอกว่า ราคานี้รวมsoundอคิลิค + ไฟ

1. ตามภาพที่ท่านส่งมา ราคานี้รวมsoundอคิลิค + ไฟ  69,000บาท ผมจะได้กระโปงท้ายดั้งภาพใช่หรือไม่

2. ถ้าผมจะมี Capa ต้องเพื่มเท่าไร (ราคาต่อตัว - แล้วถ้าผมมีอยู่แล้วจะติดตั้งให้หรือไม่) แอบถามได้ไหมทำไม่ต้องใส่ Capa ถึง 2ตัว

3. แผ่น Damp ของท่านกันความร้อนด้วยหรือไม่ จำเป็นไหมที่ต้อง Damp หลังคา ( อันนี้ไม่มีความรู้เลย ) ที่ผมจะ Damp ทั้งคันเพราะอยากให้รถเย็น และเงียบ เท่านั้น
   -  ถ้ากันความร้อน ขอราคาค่า Damp รวมหลังคาด้วย

4. ผมขอราคารวม และ จำแนกราคาของแต่ละอย่างที่ต้องเพื่มจากราคาชุด 69,000 ด้วย เช่น หน้ากาก civic , หูช้าง .....................

ต้องขออภัยอีกครั้ง อยากเข้าไปดูผลงานทางร้านจริงๆ เลยต้องติดต่อกันทางนี้ไปก่อน เนื่องจากการกลับเมืองไทยครั้งนี้ ผมนำงบกลับมาได้ไม่มากเลย จึงต้องการราคาที่ค่อนข้างนิ่งมากที่สุด
( อันนี้ขอนอกเรื่องของเครื่องเสียงนะครับ ผมได้อ่านจากเวปหลายๆเวป เขาว่ารถ Honda Civic เครื่องยนต์มีปัญหา ดังต็อกๆ แล้วแก้ไม่ได้จริงหรือไม่ พี่เป็นช่างน่าจะมีประสบการ์ณ อยู่บ้าง ผมอยู่ทางนี้ไม่มีความรู้เรื่อง Honda Civic ของเมืองไทยเลย แต่ civic ตัวใหม่ๆของที่นี้ OKแล้ว ถ้า Honda Civic มีปัญหา พี่แนะนำ ยี่ห้อ อื่นที่แต่งแล้วสวยๆ ได้หรือไม่ ) รับประกันครับ ราคาสมเหตุสมผล ผมติดเครื่องเสียงกับท่านแน่ๆ (มีลูกค้าใหม่จากผมแน่ๆ) อ๋อ...ผมเกิดที่โพธารามครับ เพื่อจะได้ราคาพิเศษ

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ
ผมหวังว่าจะได้เป็นลูกค้านะครับ

casanovamoo

• ซี1
  • *
อ๋อ..... ตู้ข้างหลังผมสามารถ วางของได้หรือไม่ มันรับน้ำหนักได้เท่าไร

Admin

• Administrator
  • ซี5
ตอนนี้กำลังรวบรวมรายละเอียดและเดี๋ยวเฮียจะมาให้ข้อมูลทั้งหมดนะครับ
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ของเราครับ

casanovamoo

• ซี1
  • *
กลัวจะตก ขอบคุณครับช่างอู๊ด มันใกล้จะต้องกลับเมืองไทยแล้ว ต้องเตรียมเบิกเงินแล้วครับ แต่ยังไม่รู้ยอดเลย รับเงินเหรียญไหมครับ อิอิ ช่างอู๊ดครับ พอจะตอบคำถามอื่นๆได้หรือไม่ (แนะนำด้วยครับ)

casanovamoo

• ซี1
  • *
จะโดนว่าเรื่องมากป่าวเนี๊ย ผมอยากจะเปลี่ยนลำโพงชุดหน้า เป็นของ Rianbow จะได้ไหม แล้วจะดีไหมอย่างไร และต้องเพื่มเท่าไร

โจโจ้

• ซี5
เอ...
หากจะเปลี่ยนเป็น Rainbow ขอให้พิจารณาเรื่องของ
Class Amp ให้ดีๆ นะครับ

Set 13 แอมป์เป็นคลาส D ทั้งชุด ซึ่งเน้นพละกำลัง
หากติดตั้ง Rainbow ซึ่งเป็นลำโพงสายรายละเอียด
เมื่อติดตั้งไปแล้วกลัวจะไม่เข้าชุดกันซักเท่าไหร่นักครับ

ต้องลองตั้งคำถามกับตัวเองดูก่อนซักนิดครับว่า ต้องการเล่นไปในแนวทางใด

casanovamoo

• ซี1
  • *
ขอบคุณครับ คุณ โจโจ้
ต้องบอกก่อน โดยส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่อง เครื่องเสียงเลย รู้แต่ชอบฟังเพลงแนว สบายๆ ใสๆ และชอบให้รถสวยทั้งภายนอกและ ภายในเท่านั้น

มีอะไรแนะนำบ้างนะครับ คุณโจโจ้ มือใหม่หัดเล่นเครื่องเสียง

โจโจ้

• ซี5
ต้องบอกก่อน โดยส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่อง เครื่องเสียงเลย รู้แต่ชอบฟังเพลงแนว สบายๆ ใสๆ และชอบให้รถสวยทั้งภายนอกและ ภายในเท่านั้น

มีอะไรแนะนำบ้างนะครับ คุณโจโจ้ มือใหม่หัดเล่นเครื่องเสียง

ยินดีนะครับ คุณ casanovamoo ที่จริงแล้วผมก็มีความรู้ไม่ได้มากไปกว่าคุณเท่าไหร่หรอกครับ แค่ลักจำเขามาบ้าง
เอาที่ลักๆ จำเขามาเนี่ยแหละ มาคุยกัน

เรื่องความสวย อยู่ที่ คอนเซ็ปต์งานนะครับ หากคอนเซ็ปต์ (ความตั้งใจ) ของเราชัด ว่าต้องการแต่งแบบใด
QC เขาทำให้ได้อยู่แล้วครับ ยิ่ง CIVIC ยิ่งผ่านช่างในร้านมาเยอะแยะ หลายคัน สบายมือ QC เขาแหละ

เริ่มต้นเลย ขอให้ คุณ casanovamoo
- ช่วยบอกถึงศิลปิน และแนวเพลง ที่ฟัง
- ชอบฟังแบบดังออกนอกรถ หรือ ฟังแบบสบายๆ ในรถ ทั้ง 2 แบบคิดเป็น สัดส่วนประมาณเท่าใด
- ลักษณะคนโดยสาร มีคนนั่งหลังบ่อยมั๊ย หรือนั่งกันแต่ข้างหน้า
- ที่สำคัญ เรื่องของงบด้วยนะครับ สำคัญมากๆ
- จากงบที่บอก มีแผนจะอัพเกรด ต่อ ก๊อก 2 หรือ ก๊อก 3 มั๊ย หรือจะเอาจบทีเดียวเลย

ลองดูนะครับ ค่อยๆ เป็นค่อยไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/05/09 13:13:28 โดย โจโจ้ »

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ก๊อกแรกต้องเตรียมไว้เท่าไหร่ครับ

ก๊อก 2 เท่าไหร่ครับ

ก๊อก 3 เท่าไหร่ครับ

แล้วน้าโจโจ้เตรียมไว้กี่ก๊อกครับ  ;D

เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
น้าโจโจ้ ท่าทางมีหลายก๊อกอ่ะ น้าเนส เห็นบอกอึด ได้หลายก๊อกอยู่ อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

casanovamoo

• ซี1
  • *

ยินดีนะครับ คุณ casanovamoo ที่จริงแล้วผมก็มีความรู้ไม่ได้มากไปกว่าคุณเท่าไหร่หรอกครับ แค่ลักจำเขามาบ้าง
เอาที่ลักๆ จำเขามาเนี่ยแหละ มาคุยกัน

เรื่องความสวย อยู่ที่ คอนเซ็ปต์งานนะครับ หากคอนเซ็ปต์ (ความตั้งใจ) ของเราชัด ว่าต้องการแต่งแบบใด
QC เขาทำให้ได้อยู่แล้วครับ ยิ่ง CIVIC ยิ่งผ่านช่างในร้านมาเยอะแยะ หลายคัน สบายมือ QC เขาแหละ

เริ่มต้นเลย ขอให้ คุณ casanovamoo
- ช่วยบอกถึงศิลปิน และแนวเพลง ที่ฟัง
- ชอบฟังแบบดังออกนอกรถ หรือ ฟังแบบสบายๆ ในรถ ทั้ง 2 แบบคิดเป็น สัดส่วนประมาณเท่าใด
- ลักษณะคนโดยสาร มีคนนั่งหลังบ่อยมั๊ย หรือนั่งกันแต่ข้างหน้า
- ที่สำคัญ เรื่องของงบด้วยนะครับ สำคัญมากๆ
- จากงบที่บอก มีแผนจะอัพเกรด ต่อ ก๊อก 2 หรือ ก๊อก 3 มั๊ย หรือจะเอาจบทีเดียวเลย

ลองดูนะครับ ค่อยๆ เป็นค่อยไป

จริงหรือป่าวครับ ที่ว่ามีหลาย ก็อก haha

ขอตอบทีละข้อนะครับ
1 ชอบฟังเพลงหลายแนวพอสมควร แล้วแต่คนที่ขึ้นรถครับ (อิอิ) ถ้าวัยรุ่นขึ้นรถ ก็คงแนว Hiphop ซัก 10% แต่ถ้า พ่อแม่ขึ้รถก็เพลงช้าๆ หรือ ลูกทุ่ง 20% แต่ถ้าตัวเองคงชอบฟังเพลงสากลสบายๆ  เช่น When you say nothing at all  , How do i live  70%

2 ถ้าฟังในรถ ซัก80% นอกรถ ซะ 20%

3 นั่งข้างหน้าซะ ส่วนใหญ่ 70% นั่งทั้งคันรวมหลังด้วย 30% (อิอิ ยังไม่มีครอบครัวเป็นของตัวเองครับ)

4 งบของผมในรอบแรก (ก็อกแรก) อยู่ราวๆ 80,000 - 85,000

5 คิดว่าได้งานที่เมืองไทยแล้วค่อย เปลี่ยนไปที่ละชิ้น2ชิ้น แต่ตอนนี้อยากได้ตู้อคิลิคโชว์สาวๆ ก่อน อิอิ (มันเป็นความชอบตั่งแต่สมัยยังเรียนอยู่ที่เมืองไทยอ่าครับ)

คุณโจโจ้ครับ เรื่อง Honda Civic 2009 รุ่น E เครื่อง 1.8 เครื่องยนต์มีปัญหา ดังต็อกๆ แล้วแก้ไม่ได้จริงหรือไม่ครับ
                 การ Damp มันช่วยรถความร้อนในตัวรถได้จริงหรือไม่ แล้วลดได้มากน้อยแค่ไหน แล้วจะทำให้รถหนักหรือป่าว

ว่าก็ว่าไปทามไม ไม่มีคนส่งรายละเอียดมาให้เลย ว่างบประมาณที่ว่างใว้ มันเท่าไรกันแน่

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ในงบประมาณที่มี Promotion ชุดที่ 13 ก็ถือว่าลงตัวแล้วนะครับ
เพราะถ้าต้องการ Capa   Damp  หน้ากาก    หูช้างทวิตเตอร์ 
งบประมาณในชุด                                           69,000 บาท
แผ่นแดมป์ DLS ประตู+พื้น 10 แผ่น                    7,000 บาท
แดมป์หลังคา Prism เป็นรุ่นมีฟอยล์กันความร้อน      6,000 บาท
หน้ากาก Civic                                       2,500 บาท
หูช้างทวิตเตอร์                                                     800 บาท
Capa stinger ตัวละ 4900 [2]                    9,800 บาท
งานซาวด์ 2 ข้าง                                                5,000 บาท
ดูจากงบประมาณที่วางไว้ถ้าอัพเกรดสินค้าจะเกินงบไปอีกเยอะเลยครับ
เพราะถ้าปรับลำโพงเป็น Rainbow ก็ต้อง อัพเพาเวอร์ตามไปด้วยแต่เพาเวอร์ในชุดPro
ตัวที่ขับลำโพงกลางแหลมเป็น class AB นะครับ class D เฉพาะขับซัฟที่ต้องการกำลังสูง
แต่อยากแนะนำอย่างนี้นะครับ การซื้อเครื่องเสียงควรหาโอกาสฟังก่อนตัดสินใจ
ตั้งงบประมาณที่มีแล้วเข้ามาทดสอบก่อนได้ครับ
ขออภัยที่ตอบช้าพึ่งกลับมาจากเชียงใหม่แล้วมาเคลียงานเมื่อวานซึ่งยุ่งมากวันนี้พร้อมเต็มที่แล้วครับ :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม