ผู้เขียน หัวข้อ: มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio  (อ่าน 19990 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio
« เมื่อ: 11/05/09 10:34:16 »
เนื่องจากในช่วงนี้ มีกระแสเรียกร้องมามาก ถึงการจัดมีตติ้ง
จึงอยากจุดประเด็น และขอความกรุณาทางเฮียนพ
ช่วยผลักดันให้เกิดกิจกรรม มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio ขึ้น

และอยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันปรึกษาหารือ ถึง สถานที่ วัน และ เวลาในการจัด
รายละเอียดที่อยากให้มี เล็กๆ น้อยๆ ครับ

ขอความกรุณา เฮียนพ และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ช่วยกันออกความคิดเห็น
และพิจารณาจุดนี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/09/09 16:18:39 โดย โจโจ้ »

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/05/09 10:38:35 »
ผมไม่ได้ติดตั้งกับ QC  ไม่รู้จะนับรวมเป็นสมาชิกด้วยป่าวอะครับ  :-[
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/05/09 11:07:48 »
ผมไม่ได้ติดตั้งกับ QC  ไม่รู้จะนับรวมเป็นสมาชิกด้วยป่าวอะครับ  :-[
สมาชิกบอร์ด QC ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของทางร้านนะครับ  ผมเชื่อว่าในบอร์ดนี้มีผุ้ใช้ที่เป็นทั้งบริษัทนำเข้าเครื่องเสียงติดรถยนต์
ร้านติดตั้ง  หรือ แม้กระทั่งนัก DIY จะเป็นใครก็ได้ที่เห็นประโยชน์ของบอร์ดนี้และพร้อมที่จะแบ่งปันกันทุกท่านคือสมาชิกของเรา
เราอยากจะมีที่สำหรับคนที่รักในเรื่องเดียวกัน จะเห็นได้ว่ามีการเปิดห้องถ่ายภาพเพิ่มขึ้นมา 
  อยากขอบอกท่านที่ใช้บอร์ดอีกหลายท่านที่เป็นบริษัทหรือร้านค้าที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิก  สมัครได้เลยนะครับ :D :D :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/05/09 11:14:11 »
เนื่องจากในช่วงนี้ มีกระแสเรียกร้องมามาก ถึงการจัดมีตติ้ง
จึงอยากจุดประเด็น และขอความกรุณาทางเฮียนพ
ช่วยผลักดันให้เกิดกิจกรรม มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio ขึ้น

และอยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันปรึกษาหารือ ถึง สถานที่ วัน และ เวลาในการจัด
รายละเอียดที่อยากให้มี เล็กๆ น้อยๆ ครับ

ขอความกรุณา เฮียนพ และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ช่วยกันออกความคิดเห็น
และพิจารณาจุดนี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
เรื่องมีตติ้งสมาชิกบอร์ดมีแน่นอนครับ  มีคุยกันคร่าวๆไว้แล้วแต่ยังไม่สรุปรายละเอียด
อยากได้บรรยากาศหนาวๆกว่านี้อีกหน่อย  สมาชิกมีไอเดียอย่างไรโพสได้เต็มที่เลยนะครับ
  กิจกรรมสำหรับสมาชิกเราคงทำอย่างต่อเนื่อง  วันที่ 17 จะมีคุยนอกรอบกับทีมงาน ARC จาก อเมริกา
จะจ้ดให้พบปะกับสมาชิกบอร์ดเราโดยตรงเลย  เวลาลองช่วยกันโหวตด้วยนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/05/09 14:35:03 »
17 วันอังคารนะครับเฮีย วันเสาร์ไม่ได้หรือครับ เผื่อต่อกันตอนเย็นๆ อะ  ;D ;D ;D

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11/05/09 14:49:56 »
วันที่ 17 ไม่ใช่มิตติ้งครับ  พอดี ARC จะมีสัมมนาดีลเลอรืก็เลยชวนทีมงานจาก USA มาเยี่ยมชมร้าน
เลยถือโอกาสใครสนใจมาสอบถามรายละเอียดและพบปะพูดคุยกับสมาชิกบอร์ดของเรา
  ทีมงานของ QC มีความตั้งใจว่าในเมื่อสมาชิกทุกท่านมีใจรักที่จะเล่นเครื่องเสียงรถยนต์แล้วก็เล่นให้ถูกวิธี
เล่นอย่างนักเล่นตัวจริงและขอบอกว่าถ้ามีโอกาสจะทำกิจกรรมเชิงสร้างสรรค์แบบนี้ได้ก็จะพยายามทำบ่อยๆ
งานนี้จะเป็นร้านค้าหรือนัก DIY ก็สามารถเข้าร่วมได้นะครับ

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11/05/09 15:24:41 »
เสนอวันเสาร์ที่7พย.ครับ เพราะผมอยู่กทม.พอดี ;D ;D ;D(เห็นแก่ตัวไปไหมนี่) หรืออาทิย์ที่8พย.ช่วงกลางวันก็ได้ครับ เพราะผมต้องกลับร้อยเอ็ดตอนบ่าย ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11/05/09 16:33:33 »
ฝั่งกรุงเทพ ไม่ลองเปลี่ยนบรรยากาศมาเจอร้านใหญ่ ที่บ้านโป่งบ้างเหรอครับ

:D ;D

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11/05/09 16:42:13 »
ฝั่งกรุงเทพ ไม่ลองเปลี่ยนบรรยากาศมาเจอร้านใหญ่ ที่บ้านโป่งบ้างเหรอครับ

ถ้าน้าโจ้ เลี้ยงร้านลุงลอยป่าลั่น ผมยอมไปอะ อิอิ..แต่เสาร์อาทิตย์ไม่ว่างยาวเลยอะครับ  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11/05/09 17:35:02 »
17 วันอังคารนะครับเฮีย วันเสาร์ไม่ได้หรือครับ เผื่อต่อกันตอนเย็นๆ อะ  ;D ;D ;D

ของผมเป็นวันเสาร์เหมือนกันครับ เผื่อต่อลีโอกระป๋องที่หลังร้าน ตอนเย็นๆ ;D
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11/05/09 18:02:42 »

ถ้าน้าโจ้ เลี้ยงร้านลุงลอยป่าลั่น ผมยอมไปอะ อิอิ..แต่เสาร์อาทิตย์ไม่ว่างยาวเลยอะครับ  ;D

แหม ว่าจะพาไป กุ้งอบภูเขาไฟพอดี
อิอิ เลยชวดเลย ถือว่าโมฆะก็แล้วกันนะ แหะๆ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11/05/09 18:03:57 »
ถ้ารอตามที่เฮียว่า ให้หนาวกว่านี้อีกหน่อย
งั้น รอวันมีตติ้ง วันที่น้ากมล ลง 3 ทางไปเลยครับ

ได้หนาวกันแน่ๆ  :P :D

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11/05/09 18:36:47 »
ถ้ารอตามที่เฮียว่า ให้หนาวกว่านี้อีกหน่อย
งั้น รอวันมีตติ้ง วันที่น้ากมล ลง 3 ทางไปเลยครับ

ได้หนาวกันแน่ๆ  :P :D

แบบนั้นนานแน่ๆเลยครับ

งวดนี้น้ากมลดูมั่นใจมากๆ..ไม่หวั่นไหวต่อมารทั้งปวง.. ;D

แล้วโปรเจ็คน้าโจ้ไปถึงไหนแล้ว แอมป์หลอดคลอดยังครับ  :o

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11/05/09 18:39:03 »
ไม่หวั่นไหวบ้าง

สงสัยต้องลดสเปคแอมป์ตัวเองแล้วหละครับ น้าเนส
ไปไม่ไหว

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11/05/09 18:47:18 »
ต้องลองเช็คให้ดีครับ ของแพงอาจจะไม่ดีเสมอไปครับ. ยิ่งแอมป์ไฮบริด ณ.เวลานี้มีให้เลือกอยู่มากพอสมควรครับ

Phass
Helix
Kamaz
US.amp
Status
Butler

ราคาก้อต่างกันไป แล้วแต่ความไฮโซ แต่ก่อนจะเล่นพวกนี้ต้องพิจารณารุ่นของหลอดที่จะใช้ด้วยนะครับ. ว่ามีให้เล่นหลายยี่ห้อหรือป่าว.เบอร์ไหนที่เค้าฮิตๆกัน

พูดแล้วก้ออยากเล่นเหมือนกัน..ตอนนี้มีน้องคนนึงให้ยืม US amp ผมมาลอง พร้อมหลอดไฮโซ  ผมรับมาดูแลสองอาทิตย์แล้วแต่ยังไม่ว่างลองเลย..ถ้าสนใจไปฟังด้วยกันได้นะน้าโจโจ้.. ;D