ผู้เขียน หัวข้อ: มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio  (อ่าน 19984 ครั้ง)

IamNU

• ซี5
Re: มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11/05/09 20:31:39 »
ต้องลองเช็คให้ดีครับ ของแพงอาจจะไม่ดีเสมอไปครับ. ยิ่งแอมป์ไฮบริด ณ.เวลานี้มีให้เลือกอยู่มากพอสมควรครับ

Phass
Helix
Kamaz
US.amp
Status
Butler

ราคาก้อต่างกันไป แล้วแต่ความไฮโซ แต่ก่อนจะเล่นพวกนี้ต้องพิจารณารุ่นของหลอดที่จะใช้ด้วยนะครับ. ว่ามีให้เล่นหลายยี่ห้อหรือป่าว.เบอร์ไหนที่เค้าฮิตๆกัน

พูดแล้วก้ออยากเล่นเหมือนกัน..ตอนนี้มีน้องคนนึงให้ยืม US amp ผมมาลอง พร้อมหลอดไฮโซ  ผมรับมาดูแลสองอาทิตย์แล้วแต่ยังไม่ว่างลองเลย..ถ้าสนใจไปฟังด้วยกันได้นะน้าโจโจ้.. ;D

US ampตัวนี้โมมาจากสำนักแถวๆรามป่าวน้าเนส
น้าโจ้เล่นPhassเลยเข้ากับลำโพงดี
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Re: มีตติ้งสมาชิก QC Car Audio
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11/05/09 21:25:34 »
น้า ๆ ทำอะไรกันอีกแล้ววว  :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11/05/09 23:32:26 »
ต้องลองเช็คให้ดีครับ ของแพงอาจจะไม่ดีเสมอไปครับ. ยิ่งแอมป์ไฮบริด ณ.เวลานี้มีให้เลือกอยู่มากพอสมควรครับ

Phass
Helix
Kamaz
US.amp
Status
Butler

ราคาก้อต่างกันไป แล้วแต่ความไฮโซ แต่ก่อนจะเล่นพวกนี้ต้องพิจารณารุ่นของหลอดที่จะใช้ด้วยนะครับ. ว่ามีให้เล่นหลายยี่ห้อหรือป่าว.เบอร์ไหนที่เค้าฮิตๆกัน

พูดแล้วก้ออยากเล่นเหมือนกัน..ตอนนี้มีน้องคนนึงให้ยืม US amp ผมมาลอง พร้อมหลอดไฮโซ  ผมรับมาดูแลสองอาทิตย์แล้วแต่ยังไม่ว่างลองเลย..ถ้าสนใจไปฟังด้วยกันได้นะน้าโจโจ้.. ;D

US ampตัวนี้โมมาจากสำนักแถวๆรามป่าวน้าเนส
น้าโจ้เล่นPhassเลยเข้ากับลำโพงดี

ป่าวครับ ไม่ได้โมอะไร แค่เปลี่ยนหลอดเองครับ.. คนละสำนักชัวร์  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11/06/09 17:05:27 »
รูปทรงพิมพ์นิยมจริงๆ เลย แอมป์ ไฮบริดเนี่ย

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11/06/09 17:08:14 »
ไหงวกมาพาดพิงถึงผมได้ละเนี่ย  เดือนนี้คงไม่ทำ 3 ทางแน่นอนครับ ยุยังไงก็ไม่ขึ้นเพราะม่่ายมีตั้งค์ แล้ววว
สามทางของ Rainbow ผมอยากฟัง และเชื่อว่าเสียงดีครับ แต่มันต้องใช้ปริมาตรตู้เยอะมาก  ผมเลยเล็งๆ Phass ไว้
แต่ถ้าเพิ่มลำโพง ต้องเพิ่ม สายสัญญาณ และสายลำโพง PSI ด้วย  ฟังเดิมๆ ไปก่อนละกันครับ

แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะ damp ประตู STP ดีป่าว ขับไปขับมาเสียงอะไรดังไม่รู้
เหมือนมีอะไรสั่นๆ อยู่แถวประตูซ้าย กับลิ้นชัก  น่ารำคาญมากๆ  อาจจะรบกวนเฮียนพ หรือทีมงานช่วยดูให้พรุ่งนี้ด้วยครับ

น้าเนสไปทำงานที่ไหนครับ ถ้าว่าง เผื่อค่ำๆ นัดกินข้าวกันดีไหมครับ หลังจากเสร็จงาน
พรุ่งนี้ผมเข้าไป QC ครับ จะเข้าไปฟังรถคุณ minicole แล้วก็เอาของคืนคุณใช้ และถือโอกาส สังสรรค์

เป็น meeting ย่อย ๆใครอยากเข้ามาคุยกันก็ยินดีครับ

และเหมือนเคยครับ คงต้องรบกวน ห้องลองเฮียครับ  ว่าแต่ว่ามีอะไรให้ลองบ้างครับเฮีย  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11/06/09 17:20:36 »
คุณกมล ไปกี่โมงง่ะ อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11/06/09 17:57:56 »
น่าจัดไปสักชุดนะครับ คุณกมล
จัดวันมีตติ้งเลย จะได้แว่บไปฟังชุดของท่าน ด้วย
นะนะ

ดำ

• ซี4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11/06/09 20:16:57 »
พรุ่งนี้จะไปเที่ยวปิ่นเกล้าคุณโจโจ้ว่างไหมครับ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11/06/09 23:06:29 »

แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะ damp ประตู STP ดีป่าว ขับไปขับมาเสียงอะไรดังไม่รู้
เหมือนมีอะไรสั่นๆ อยู่แถวประตูซ้าย กับลิ้นชัก  น่ารำคาญมากๆ  อาจจะรบกวนเฮียนพ หรือทีมงานช่วยดูให้พรุ่งนี้ด้วยครับ

น้าเนสไปทำงานที่ไหนครับ ถ้าว่าง เผื่อค่ำๆ นัดกินข้าวกันดีไหมครับ หลังจากเสร็จงาน
พรุ่งนี้ผมเข้าไป QC ครับ จะเข้าไปฟังรถคุณ minicole แล้วก็เอาของคืนคุณใช้ และถือโอกาส สังสรรค์

เป็น meeting ย่อย ๆใครอยากเข้ามาคุยกันก็ยินดีครับ

ก่อนจะแดมป์ ลองตีแผงข้างออกมาก่อนดีไหมครับน้ากมล..........จ่ายเงินน้อยแต่คุ้มค่ามากๆครับ

วันเสาร์ผมทำงานทั้งวันเลยครับ..แต่วันอาทิตย์บ่ายๆมีนัดกับน้านุไว้..อาจจะเจอกันแถวรัชดาอะครับ... ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11/07/09 06:40:09 »
พรุ่งนี้จะไปเที่ยวปิ่นเกล้าคุณโจโจ้ว่างไหมครับ

เสียดายจัง ไม่มีโอกาสไปเลยครับ น้าดำ
แย่จัง

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11/08/09 13:17:21 »
ช่างไม่ว่างครับ ไม่งั้นโดน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11/09/09 00:29:55 »
วันนี้ลอง แอมป์ พาส กับ ลำโพงสายรุ้ง  เสียงแจ่มเหมือนกันครับคุณโจโจ้

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11/09/09 09:42:32 »
วันนี้ลอง แอมป์ พาส กับ ลำโพงสายรุ้ง  เสียงแจ่มเหมือนกันครับคุณโจโจ้

ยั่วน้าโจโจ้อีกแระ  ;D

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11/09/09 12:50:12 »
 :'( ใครโดนแบบผมบ้างอะครับ พอเข้า webboard QC   IE มันจะปิดตัวลงหมดเลย เป็นทุกคร้งเลยครับ ที่เข้าจาก PC ที่บ้าน ส่วน notebook ตอนนี้เดี้ยงไปแล้ว..format drive C: อยู่... งง งง
Micro Precision Enthusiast No. 7

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11/09/09 14:44:10 »
:'( ใครโดนแบบผมบ้างอะครับ พอเข้า webboard QC   IE มันจะปิดตัวลงหมดเลย เป็นทุกคร้งเลยครับ ที่เข้าจาก PC ที่บ้าน ส่วน notebook ตอนนี้เดี้ยงไปแล้ว..format drive C: อยู่... งง งง

ผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายแบบนี้ แต่เป็นเมื่อซัก 3-4 วันที่แล้วได้ครับ คอมผมถึงกับ hang ทำไรไม่ได้เลย ต้องกด reset อย่างเดียว พอ reboot กลับมาเปิด IE ขึ้นมาคอมก็เดี้ยงอีก  ??? หลังจากนั้นเลยใช้ system restore ที่ติดมาให้กับ XP โดย restore ย้อนไปวันก่อนหน้าที่ windows เรายังใช้งานได้ปกติอยู่ หลังจากนั้น windows ก็กลับมาคืนสู่สภาพเดิม เฮ้อ รอดไป
รถผม เพราะแล้ว