ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆพี่ๆ ที่ติดชุดดูหนังฟังเพลงแบบผม ได้อัพระบบเพิ่มเติมไรบ้างครับช่วยแนะ  (อ่าน 9923 ครั้ง)

teera_ph

• ซี5
ไมสใาชิกแต่ละท่าน อัพกันข้ามหน้าข้ามตา ผมกับคุณโจโจ้ ทั้งนั้นเลยอ่ะ

สงสัยผมต้องงดเหล้าแล้วมั้งเนี่ย เพราะค่าเหล้าเดือนหนึ่งก็เกือบ 5,xxx แล้วอ่ะ

แต่อยากว่าอ่ะน่ะผมทำงานเซลล์ ต้องอยู่ติดดินกับเกษตรกร
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

โจโจ้

• ซี5
ถึงคุณ turbo-baby ครับ

เราสามารถฟังข้อมูลจากคนอื่น จุดเด่น จุดด้อย นำมาเก็บไว้ประดับความรู้ได้
เพราะไม่มีใครที่เคยฟังลำโพงมาทุกชนิดในโลก การถามก็เป็นสิ่งที่ดีครับ
ทำให้เข้าถึงแนวเสียงที่ต้องการได้เร็ว ว่าชุดไหนมีบุคลิคหลักๆ เป็นอย่างไร

จากนั้น เมื่อเข้าสู่สนามรบ เช่น การลองเสียง การ test ระบบต่างๆ
ควรจะลบข้อมูลจากที่คนอื่นให้มา ลืมทุกอย่างที่ใครบอกมาทั้งหมด หนักแน่น
แล้วตั้งใจฟัง เอาตามประสบการณ์ของเราเนี่ยแหละ ไม่ต้องถามใคร
เพราะยังไง การฟังเพลงเราต้องเอาใจหูเราเองอยู่แล้วครับ
ถามตัวเองในใจ ว่าสิ่งนี้ ระบบนี้เนี่ย ใช่หรือเปล่า เหมาะกับทุนทรัพย์เราด้วยมั๊ย
ถ้าพบว่าใช่ก็... งานเข้าแล้วครับ

"สิ่งที่ดีที่สุด ไม่ใช่สิ่งที่สวยที่สุด แต่เป็นสิ่งที่เข้ากับเราได้มากที่สุด"

หลักการนี้ ใช้ได้ดีกับคนโสด ในการเลือกแฟน ไม่คิดลิขสิทธิ์ครับ  :D
นี่เป็นวิถีนินจาติงต๊องของผมครับ
 :D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/10/09 00:22:39 โดย โจโจ้ »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

เราสามารถฟังข้อมูลจากคนอื่น จุดเด่น จุดด้อย นำมาเก็บไว้ประดับความรู้ได้
เพราะไม่มีใครที่เคยฟังลำโพงมาทุกชนิดในโลก การถามก็เป็นสิ่งที่ดีครับ
ทำให้เข้าถึงแนวเสียงที่ต้องการได้เร็ว ว่าชุดไหนมีบุคลิคหลักๆ เป็นอย่างไร

จากนั้น เมื่อเข้าสู่สนามรบ เช่น การลองเสียง การ test ระบบต่างๆ
ควรจะลบข้อมูลจากที่คนอื่นให้มา ลืมทุกอย่างที่ใครบอกมาทั้งหมด หนักแน่น
แล้วตั้งใจฟัง เอาตามประสบการณ์ของเราเนี่ยแหละ ไม่ต้องถามใคร
เพราะยังไง การฟังเพลงเราต้องเอาใจหูเราเองอยู่แล้วครับ
ถามตัวเองในใจ ว่าสิ่งนี้ ระบบนี้เนี่ย ใช่หรือเปล่า เหมาะกับทุนทรัพย์เราด้วยมั๊ย
ถ้าพบว่าใช่ก็... งานเข้าแล้วครับ

"สิ่งที่ดีที่สุด ไม่ใช่สิ่งที่สวยที่สุด แต่เป็นสิ่งที่เข้ากับเราได้มากที่สุด"

หลักการนี้ ใช้ได้ดีกับคนโสด ในการเลือกแฟน ไม่คิดลิขสิทธิ์ครับ  :D
นี่เป็นวิถีนินจาติงต๊องของผมครับ

คารมคมคายนะเนี่ย  ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5

พูดได้สมกับเป็น พระเอกนักรัก  ;D ;D  นี่น้าโจโจ้ ก็ฟังมาหลายรุ่น อ่านมามากมายแล้ว
พอจะมีในใจหรือยังครับ ว่า ถ้าจะอัพเนี่ย  จะเป็นอะไร  ;)  รอฟังอย่างตั้งใจ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
อื้อหือ...... น้าโจโจ้  ตอนเป็นหนุ่มโสด ไม่แบบสับรางไม่ทันเหรอเนี่ย คารมคมคายแบบนี้  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ