ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Hertz HSK165 รุ่นพิเศษ ครับ  (อ่าน 10427 ครั้ง)

tantrirat

• ซี1
  • *
สวัสดีครับ เพิ่มสมัครสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  ;D

กำลังสนใจ Hertz HSK165 รุ่นพิเศษ (ตอนนี้ใช้รุ่นเก่า Tweeter 25 mm อยู่ครับ) อยากทราบว่า...

1. เสียงต่างกับรุ่นเก่าอย่างไรบ้าง ต่างอย่างชัดเจนมากหรือไม่ครับ แล้วเทียบกับ HSK 165 รุ่นใหม่ (tweeter 28 mm เหมือนกัน) เป็นไงครับ

2. ถ้าเทียบกับ MLK 165 ล่ะครับตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน (ราคาใกล้เคียงกันรึเปล่า)

3. ถ้าเทียบกับ Morel เทียบได้กับรุ่นไหนครับ Hybrid หรือ Dotech ครับ แนวเสียง 2 ยี่ห้อนี้ต่างกันอย่างไรครับ

4. ถ้าเป็นลำโพงแนวหวานๆใสๆ เน้นรายละเอียด ในงบ 15000 -17000 มีตัวไหนแนะนำอีกบ้างครับ

รบกวนถามหลายข้อหน่อยนะครับ กำลังจะตัดสินใจแล้วครับ ปล.ขอราคา MLK 165 , HSK 165 ใหม่ + ค่าติดตั้งหล่อเสา A ทาง PM ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
1.ตอนนี้ไม่มีสินค้าแล้วนะครับ  ถ้าเทียบกับรุ่นเก่ารุ่นนี้ดีกว่าเยอะครับ  หรือถ้าเทียบกับรุ่นใหม่ก็ยังดีกว่าเยอะครับโดยเฉพาะเสียงแหลมที่มีรายละเอียดที่ดีกว่าครับ
2.ถ้าเทียบกับ MLK 165 ยังสู้ MLK 165 ไม่ได้ครับ  MLK เป็นลำโพงที่ดีมากรุ่นนึงเลยนะครับโดยเฉพาะถ้าฟังแนว POP  ROCK หรือออกแนวสนุกสนานซักหน่อย
3.ถ้าเทียบกับ Morel จะเล็กกว่า Hybrid แต่สูงกว่า Dotech แนวเสียงของ Morel จะออกทางสุภาพ  สะอาด  เปรียบเหมือนผู้ใหญ่ที่มีอายุเล็กน้อย  แต่สุขุม นุ่มลึก
   แต่ Hertz ออกแนวสดชัด  สนุกสนาน เหมือนเด็กวัยรุ่น  สดใส คล่องแคล่ว  ว่องไว น่ะครับ
4.ถ้าชอบหวานก็คงเป็น  DLS  แต่ถ้าอยากได้รายละเอียดเพิ่มขึ้นไปอีกก็คงต้องเป็น  Rainbow  SLC 265.25 NG
   ราคา MLK 165 พร้อมหล่อเสาอยู่ที่  22900  บาท
   แต่จากงบที่วางอยากให้ลองมาฟัง  Rainbow  หรือ   Morel  ก่อนนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

tantrirat

• ซี1
  • *
ขอบคุณมากๆครับ เท่าที่อ่านๆมาหลายกระทู้เริ่มสนใจ rainbow ซะแล้ว

ยังไงจะหาโอกาสขอเข้าไปทดลองฟังก่อนเอารถไปทำนะครับ  :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
^
^
^
อ้ะ ๆ  มีสมาชิกแก๊งค์สายรุ้งอีก 1 แล้ว  อ้าวววว.......ฮริ้วววววววว....... ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
^
^
^
อ้ะ ๆ  มีสมาชิกแก๊งค์สายรุ้งอีก 1 แล้ว  อ้าวววว.......ฮริ้วววววววว....... ;D

ใจเย็นน้าไช้  ::)

เก็บอาการนี้สสสสนึง  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

• ซี5
  • -*-
^
^
^
ง่ะ ๆ  มาเงียบ ๆ กัดเงียบ ๆ นะน้า  Leo profi 4 แพ้ก นะน้าเนส อย่าลืม ๆ ค่าเบี้ยว

รักน้าเนส จู้บ ๆ   ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
อย่าๆ น้าไช้

ผมมีกิ๊กแล้ว ผมไม่ชอบชายสายรุ้งอะ...มันเข็ดฟันอะ  :o

เรื่องเบียร์ไม่ใช่ปัญหา แต่ขอเป็นไฮนีเก้นได้ไหมอะ ไม่ถูกกับลีโออะ... (แต่ขออากาศเย็นๆหน่อยนะครับ ร้อนๆกินเบียร์ไม่ไหว)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

• ซี5
  • -*-
5555

อ่ะ ล้อเล่ง 555  ;D

IamNU

• ซี5
เรนโบว์ เรนโบว์ เรนโบว์ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว