ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงคุณภาพ ที่ไม่ควรมองข้าม  (อ่าน 8699 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
สำหรับ phoenixgold sd radail อยากให้ได้ลองมาฟังกันก่อนนะครับ
แล้วจะรู้ว่ามันคุ้มค่าจริง ๆ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

qualityteam

• ซี5
Re: ลำโพงคุณภาพ ที่ไม่ควรมองข้าม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/12/09 14:26:39 »
ถ้าชอบลำโพงสไตล์ อเมริกัน มาลองฟังได้เลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
Re: ลำโพงคุณภาพ ที่ไม่ควรมองข้าม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/12/09 15:36:14 »
จะไปลองฟังครับเฮีย  รุ่นนี้ราคา หลักพัน หลักหมื่น หรือ หลายๆ หมื่นครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Admin

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/21/09 13:51:25 »
ตอนนี้มีโปรโมชั่นรุ่นนี้อยู่นะครับ   คนที่ต้องการฟังเพลงมันส์ๆแต่มีคุณภาพเข้ามาทดสอบได้เลยนะครับ :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12/21/09 13:56:01 »
อันนี้ ใช่อันที่ลงในห้องลอง แทน Morel LE ป่าวครับ

ถ้าใช่ไปฟังมาเมื่อวานแล้ว น้ากมลก็ฟังด้วยนิ  ใช้ได้ทีเดียวล่ะ แนว pop rock จังหวะมัน ๆ  เบสตุ้บ ๆ  ล่ะ ได้เลย ตัวนี้  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12/21/09 14:09:31 »
ได้ฟังแล้วครับ เมื่อวานแต่ว่าแวบเดียวครับ ราคาไม่แพง และฟังเพลง pop ดีทีเดียวครับ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12/21/09 14:45:02 »
เป็นลำโพงที่คุ้มค่าราคาที่เดียวเลยครับ กับค่าตัวต่ำหมืน มีทอนพอสมควร
ที่สำคัญ เป็นลำโพงที่ไม่กินวัตต์ สามารถเริ่มต้นกับ ชุด High Power ได้ด้วย

ผมเองฟังแล้ว Mid Base ดีเกินตัวเลยครับ
ข้อสำคัญ ลำโพงในระดับราคาเดียวกันนี้ หากฟังแนว Pop Rock ทั่วไป หาคู่แข่งยากครับ

:D :D :D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/21/09 16:42:04 »
มีตัวใหม่มาให้ลองอีกแล้ววุ๊ย.. :o

แล้วตัวนี้ vifa ..แนวเสียงแตกต่างกันยังงัยบ้าง

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12/21/09 16:50:54 »
ยังไม่เคย A B Test ครับคุณ lightboy ไว้ว่างๆ จะมาเล่าให้ฟังถ้ามีโอกาสครับ ไม่ลองแวะมาลองด้วยตัวเองที่ร้านล่ะครับ ลองเองชัวร์กว่าครับ

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12/21/09 16:52:18 »
ตามน้ากลมเลย มา AB เลยครับ จะได้แนวที่ชอบจริง ๆ ด้วย  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12/21/09 21:38:04 »
ยังไม่เคย A B Test ครับคุณ lightboy ไว้ว่างๆ จะมาเล่าให้ฟังถ้ามีโอกาสครับ ไม่ลองแวะมาลองด้วยตัวเองที่ร้านล่ะครับ ลองเองชัวร์กว่าครับ

ที่ผมไม่ค่อยได้เข้าไปลองฟังก่อนที่ร้าน  เพราะปกติผมมาทำงานที่ ตจว.ครับ  กลับกรุงเทพก็ประมาณเดือนละ 2 ครั้ง..แต่เวลาแว๊ปมันน้อย..(คิดแล้วอยากกลับมาอยู่เมืองกรุง)

แต่ก่อนวันติดตั้งจริง ๆ คงต้องไปลองฟังดูก่อนครับ..จองลำโพงไว้ แต่เฮียเค้าบอกเดี๋ยวมาฟัง จะเปลี่ยนค่อยว่ากันอีกที

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12/21/09 21:55:01 »
แบบนั้นดีที่สุดแล้วครับ ฟังก่อนติด ครับ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12/21/09 22:13:35 »
แบบนั้นดีที่สุดแล้วครับ ฟังก่อนติด ครับ

ผมว่าน้าช้าย มีั 3 ติด เป็นไปตามสเต็ป ดังนี้ครับ
1-ติดใจในห้องลอง
2-ติดใจที่ไม่รู้เรื่องว่าเอากุญแจไปทำอะไร
3-ติดใจตอนติดตั้งลำโพงไปอยู่บนรถแล้ว

;D

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12/21/09 22:42:36 »
โหย.....โดนน้าโจ้ แขวะเต็ม ๆ   :o

ผมก็งี้แหล่ะ น้า ลีลา ยึกยัก น้ากมล น้ามิน น้าดนัย เค้าเอือมผมจะแย่แระ อิอิ  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12/22/09 09:52:28 »
ลำโพงคู่นี้ คุ้มค่าคุ้มราคาจิงๆ ครับ ฟังเพลงมันส์ๆ ได้ดีมากครับ เบสตุ๊บๆ เลย  ;D
รถผม เพราะแล้ว