ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง Phass DM 52 mm Mid range เข้ากับ Rainbow SLC 265 NG มากๆ ขอบคุณเฮียนพครับ  (อ่าน 25173 ครั้ง)

kamol

• ซี5
วันนี้ ผมไม่ได้นัดเพื่อนๆ เข้าไปที่ร้านเพราะว่า กะจะไปทำ สายสัญญาณ​ สัตว์ประหลาด ให้ sub ไปๆมาๆ เฮียนพจัดให้ เดินสายลำโพง ต่อสายสัญญาณ​ รอไว้เลย จะได้ไม่ต้องรื้อหลายรอบ เพราะผมนัดไว้ปลายๆเดือน
คุยไปคุยมา ไหนๆ ก็ไหนๆ วางลำโพงไปเลยละกัน แถมเฮียเข้ามาจูนเสียงให้เบื้องต้นด้วย ทั้งๆที่พรุ่งนี้มี งานตัดสินแต่เช้า ขอขอบคุณเฮียนพ และ QC มากๆครับ ประทับใจสุดๆ

เสียงยังเซ็ตไม่เสร็จ 100% เพราะมีเวลาน้อย ลำโพงยังไม่ได้เบิร์น สายสัญญาณ สายลำโพงก็ใหม่ แต่ผมรู้สึกว่าเสียงที่ออกมาดีจนน่าประหลาดใจ
Rainbow พอเอามาร่วมกับ Midrange Phass ทำให้ผมรู้สึกแปลกใจ เพราะ midrange ตัวนี้ทำให้ Rainbow ที่ยังพยศอยู่บ้าง เนื่องจากยังอยู่ในระยะ burn "สงบ" ลงอย่างไม่น่าเชื่อ
ผมนั่งฟังข้างหลัง รู้สึกว่าเสียงดี พอมานั่งฟังด้านหน้า ตรงที่นั่งคนขับ  น้ำตาจะไหลด้วยความปลื้ม นี่ถึงขั้นนอนไม่หลับ ต้องลุกมาพิมพ์กระทู้นี้ระบายความในใจ

พรุ่งนี้ค่ำๆ ถ้าเฮียไม่เหนื่อยเกินไป เฮียอาจจะจูนเพิ่มให้ครับ สำหรับขาประจำเดี๋ยวผมโทรแจ้งครับ และจะมาแจ้งในกระทู้นี้ด้วยเผื่อใครอยากมาแจม
ไหนๆ ก็ไหนๆ เราซื้ออาหารเล็กๆ น้อยๆ มา picnic กันที่ร้านเลยเป็นไง

ใครอยากทำ สามทาง ลองพิจารณาตัวนี้ดูครับ ไม่ต้องเชื่อผม คุณมาฟังเองดีกว่าว่าชอบหรือไม่ชอบ นัดกันได้ครับบ้านผมอยู่ไกล้ QC มานั่งฟังเอง ดีกว่าอ่าน Review เป็นไหนๆ  :D :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เมื่อวันอังคารยังถามผมกับพี่ดนัยอยู่เลยว่า จะเอาแบบไหนดีระหว่างลำโพง 2 ทางรุ่นสูงๆ กับ 3 ทาง
สรุปแล้วได้คำตอบเป็น 3 ทางตามที่เฮียแนะนำไปนั่นเอง ยินดีด้วยครับ

ได้ฟังรถคุณกมลก่อนหน้านี้แล้วเวทีสวยงามมาก บรรยากาศเหมือนกับยืนอยู่ใต้เวที กำลังยื่นดอกไม้ให้ Norah Jones อยูยังไงอย่างงั้น เสียงนักร้องอยู่สูงมาก คราวนี้ได้ Mid-Range มาเพิ่ม และฝีมือการจูนระดับเทพของเฮียนพแล้ว คงจัดเวทีได้สวยงามกว่าเดิมเป็นแน่แท้ อยากฟังๆๆๆๆ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/14/09 02:57:29 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
โหว ๆ ๆ ๆ  :o :o  ตอนแรกกะว่าน้าเปลี่ยนสายเฉย ๆ  โหว ๆ ๆ ไปสามทางแย้ววววว  สุดยอดดดด

ต้องไปฟังซะแย้ววววววว
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ว้า มาเฉลยซะแระ " น้ากมล คนหลายใจ ทำเขามาแล้วสองไม่พอ ยังจะทำให้เขาร้อง...อีกหนึ่ง "  ;D ;D ;D

ยังไงๆ ก็ขออัสนีด้วยคนครับ " ยินดี ไม่มีปัญหา "  ;) ;) ;)

kamol

• ซี5
เดี๋ยวคืนนี้ถ้ามีจูน ผมจะโทรบอกนะครับ ต้องขอคุยกับเฮียนพก่อนครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

IamNU

• ซี5
ดีใจกะน้ากมลด้วยครับ สุดท้ายก็3ทางสะที ;D ;D ;D แต่นอกใจไปมีกิกเป็นสาวญี่ปุ่นสะนี่ ;D ;D ;D ไว้เข้ากทม.จะขอฟังด้วยนะครับ
ส่วนของผม เมื่อวานเจอจุดผิดพลาดนิดนึง ตอนนี้เสียงใส กว้างกว่าเดิมเยอะ ฟังเย้าซิติงนี่เคลิ้มเลยแหละ ไปกทม.เมื่อไหหร่จะให้เฮียนพจูนให้อีกรอบ :D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ดูท่าจะเป็นสาวญี่ปุ่นที่เรียบร้อยนะครับ
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
สาวญี่ปุ่นคนนี้ น่ารัก อ่อนหวาน แต่แฝงด้วยความสงบ และ mature ครับ  :D 

• ซี5
  • -*-
้น้ากมลหล่อเสา A ใหม่ เลยป่าวเนี่ยยยย  :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ดำ

• ซี4
  สุดท้ายจบที่สามทาง

Admin

• Administrator
  • ซี5
งานนี้ผมว่า พี่กมล ได้ลูกครึ่งซะแล้ว ก็ Rainbow= เยอรมัน  Phass= ญี่ปุ่น  กลายเป็น ลูกครึ่ง แหล่มไปเลย ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ไม่เชื่อคำน้ากมลแล้วหล่ะ  >:(

วันก่อนเพิ่งคุยกะผมว่าปลายเดือนถึงค่อยติด 3 ทาง

วันนี้เพิ่งรู้จากเฮียนพว่า เมื่อวานน้ากมล ลุยไปซะแว้วววว  ???

ผลประกอบการวันนี้ของผมก้อไม่ค่อยเข้าเป้าเท่าไหร่ สงสัยต้องไป 3 ทางบ้างแระ  :o

เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

auu

• ซี1
  • *
จัดไปตามนั้นพี่ ขอให้มีความสุขกับเครื่องเสียงที่เราชอบ ดีที่สุดพี่
เชียร์ครับ

kamol

• ซี5
ตอนนี้เฮียนพยุ่งกับงานตัดสินครับ  เลยยังไม่มีเวลาจูนเสียงน่ะครับ วันศุกร์ที่ติดเฮียจูนให้คร่าวๆ ก็ดึกมากแล้วครับ รุ่งขึ้นเฮียต้องเข้าสนามแข่งแต่เช้า
อาทิตย์หน้าจะเอารถเข้าไปจูนอีกทีครับ  :)

• ซี5
  • -*-
น้ากมล ได้ข่าวจากคุณมิน มีโปรเจก ฟิวส์สัตว์ประหลาดอีกแล้วเหรอ  ???

ยินดีกับน้ากมลด้วยค้าบบบ ไว้จะขอฟังน้าาาา.....   ;D