ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง Phass DM 52 mm Mid range เข้ากับ Rainbow SLC 265 NG มากๆ ขอบคุณเฮียนพครับ  (อ่าน 25172 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
น้ากมล ได้ข่าวจากคุณมิน มีโปรเจก ฟิวส์สัตว์ประหลาดอีกแล้วเหรอ  ???

ยินดีกับน้ากมลด้วยค้าบบบ ไว้จะขอฟังน้าาาา.....   ;D

" Hybrid Fuse Project " ครับน้าไช้ แล้วไม่ต้องขอฟังหลอกครับ เพราะจองไว้ให้เรียบร้อย เอาไว้ฟังในรถตัวเองเลยดีกว่าครับ อิ อิ  ;D ;D ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ู^
^
^
เจี๊ยกกก ......  :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ู^
^
^
เจี๊ยกกก ......  :o :o

ร้องได้ ร้องไป เพราะร้องยังไงก็ไม่ทันแล้ววววว  ;D ;D ;D

จองไปแล้ว รอติดตั้งอย่างเดียว  8) 8) 8)

ขอเขาดีจริงๆ นะ หมดแล้วด้วย  ;) ;) ;)

รถคุณมิน ใส่ Hybrid Fuse Project แล้ว หลอนผมทั้งคืนเลย  :P :P :P

ตอนนี้ อิจฉาสุดๆ เราเป็นคนแนะนำแท้ๆ  >:( >:( >:(

ไหง รถเราไม่เห็นได้แบบนั้นเลยอะ เศร้าอยู่นะตอนนี้  :( :( :(

• ซี5
  • -*-
งั้นต้องตามน้ำแล้ว น้า ๆ recommend + จองให้ด้วย  ขอบคุณน้าดนัยด้วยครับ  :D

คุณมินเมื่อวานมีโทรมาโม้ด้วย น่ะ ว่าแล้วเชียว ... เจอกันเมื่อไหร่ ได้อัพกันคนละนิดละหน่อย...

แต่ยกให้น้ากมล... อัพรุนแรงที่สุด....ตามไม่ทันแย้ววว ขอเป็นผู้ตามม....  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
รถคุณ มิน ใส่ฟิว ใหม่ตัวเดียวเสียงตอนมา กับตอนกลับ คนละเรีื่องเลยครับ ลงทุนหลักร้อย เสียงที่ได้ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

รถของน้าดนัย ทำเรื่องไฟมาเกือบทุกอย่าง คือมันดีอยู่แล้วครับ เลยไม่ค่อยเห็นผลต่างเท่ารถคุณมิน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
หง่า.....เด๋วบ่าย ๆ เข้าไปสอยดีกว่า น้าดนัยโทรมาบรรยายแล้ว น่าสนใจอย่างแรง อิอิ  :D

kamol

• ซี5
นี่มาสอย แล้ว ไปฟังรถที่ พระรามสองด้วยกันสิ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
หง่า.....ไปไม่ได้จิง ๆ โดน force ให้เฝ้าบ้าน บอกมาทำธุระแป้บนึง ขืนโอเอ้วิหารลอย อาจจะโดนเม้งชุดใหญ่จากที่บ้าน แห่ะ ๆ  :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เมื่อวานกลับมาถึงที่พัก ก็นั่งฟังแผ่น TAS 2008 ที่ได้รับการสนับสนุนจากคุณกมล จนจบแผ่นเลย เกือบกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ ปลาบปลื้มมากกกก โดยเฉพาะเพลง The Tennessee Waltz ที่เคยฟังมาก่อนหน้านี้บ่อยๆ แตกต่าง จากเดิมมากจิงๆ ครับ

ตอนที่ทำ AB Test รถผม แค่เข้าท่อนเพลงมานิดเดียว ได้ยินเสียง Guitar แค่นั้นแหล่ะครับ บอกได้เลยว่า ของเค้าดีจิงๆ นั่งฟังอีกซักแป๊บ ก็เปิดประตูออกมาบอกคุณกอล์ฟว่า ไม่ต้องเปลี่ยนกลับแล้ว เอาตัวนี้เลย หลอกหลอน จิงๆ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
ปล่าวครับ ฟิวส์ สัตว์ประหลาด ผมทำไปตั้งแต่รอบทำสายไฟ คราวก่อนแล้วครับ  :) แต่อาจจะลอง ใส่ฟิวส์ แบบที่คุณมิน เปลี่ยนไปเมื่อคืนเนี่ยครับ
ต้องรอเซ็ทเสียงก่อน จะได้ทำ a b test เรื่องความต่างของเสียง ก่อน หลังใส่

• ซี5
  • -*-
ู^
^
^
เชื่อคุณมินครับ เพราะเมื่อเช้าโทรไป น้ำเสียงงัวเงียสุด ๆ ประมาณพึ่งตื่น ( 11 โมง ) ท่าทางนั่งฟังจนดึกดื่น ประมาณ ปลื้มมั่ก ๆ อิอิ   :D                                      

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
หง่า.....เด๋วบ่าย ๆ เข้าไปสอยดีกว่า น้าดนัยโทรมาบรรยายแล้ว น่าสนใจอย่างแรง อิอิ  :D

ขอประกาศว่า น้าใช้ไปสอย fuse เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โทรมาเล่าให้ฟังด้วยความปลื้มปิติ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
ู^
^
^
^
ง่ะ   :D ก็สอยตามแรงเชียร์แหล่ะ แต่ก่อนติดคุณกอล์ฟก็ลอง AB Test กับฟิวส์เดิมด้วยนะ แถมฟิวส์ใหม่ ก็เอามาต่อกลับหัวดู เมื่อเทียบกับต่อตามลูกศร  ตามที่หูเน่า ๆ ของผมฟัง ก็ยอมรับเลยว่าดีขึ้นจริง ๆ

ยังไม่ได้จ่ายตังค์เลย 5555 ไว้จะเข้าไปจ่ายนะครับ เฮียนพ แห่ะ ๆ  ;D

โจโจ้

• ซี5
น่าสนใจเหมือนกันนะ Phass DM 52 mm Mid range
แล้วน้ากมลแกติด ตรงไหนเนี่ย

ตกลงได้หล่อเสาเพิ่มมั๊ยนั่น

kamol

• ซี5
ยังไม่ได้หล่อเสาครับ ตอนนี้ วางแบบชั่วคราวอยู่ ยังติดตั้งไม่เสร็จ และยังจูนไม่เสร็จครับ