ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง Phass DM 52 mm Mid range เข้ากับ Rainbow SLC 265 NG มากๆ ขอบคุณเฮียนพครับ  (อ่าน 25174 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
แก๊งค์นี้อัพของกันเร็วและแรงมากๆ ตามไม่ทันแว้วววววอะ  ::)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

win144

• ซี5
Congrat krab! P Cream.. ;D   Finally becoming Quad Amp system!!...
Micro Precision Enthusiast No. 7

car_racing

• ซี3
ของผมเป็น mmat ใส่ตัวนี้จะเข้ากันไหม แล้วใส่เพิ่มที่ประตูหลังใช่ไหมครับ รบผมเดิมใสู่คู่หน้าอย่างเีดียวครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ของผมเป็น mmat ใส่ตัวนี้จะเข้ากันไหม แล้วใส่เพิ่มที่ประตูหลังใช่ไหมครับ รบผมเดิมใสู่คู่หน้าอย่างเีดียวครับ

Phass ตัวนี้ เป็น Midrange 3" ครับ เหมาะกับ ใช้ในการ  Upgrade ระบบลำโพง จาก 2 ทางเป็น 3 ทางครับ

win144

• ซี5
อ่า คุ้นๆว่า phass DM 52 mm Mid range มันเป็น 6 Ohm?? แบบนี้แปลว่าเราต้องใช้ amp power สูงๆ ขับรึเปล่าครับ??
Micro Precision Enthusiast No. 7

kamol

• ซี5
 :) :)  

Phass DM 52 52 mm mid range specifications:
52 mm mid range
Music power: 60 W /
Sensitivity: 88 dB /
Frequency response: 450-8,000 Hz /
Outer dimension: 100 mm  /
Fixing hole: 82 mm /  
Installing depth: 58 mm /
Impedance: 4 ohm

XXK V.2 ที่ใช้อยู่น่าจะขับได้ไม่มีปัญหาครับ  แต่ถ้าไม่ได้ เดี๋ยวเฮียนพ จะจัด Signature ราคาพิเศษให้  :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/17/09 07:14:47 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

IamNU

• ซี5
ข่าวด่วน เวลา14.00น. สายสืบผมรายงานด่วนว่าตอนนี้เฮียนพกำลังนั่งหน้าเครียดอยู่ในรถสีดำ(เพื่อนผมเห็นแล้วไม่กล้าเข้าไปทักเฮียแกเลย)  เจ้าของรถโปรดแสดงตัวด่วน ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

โจโจ้

• ซี5
ปาเจโร่ดำใช่ม๊า

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
555 ข่าวล่ามาไวจิงๆเลย เว็บนี้  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

IamNU

• ซี5
555 ข่าวล่ามาไวจิงๆเลย เว็บนี้  :o
ขนาดผมอยู่ห่างจากกทม.ร่วมๆหกร้อยโลนะนี่ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
5555 เฮียนพถึงกับนั่งหน้าเครียดเลยอ่ะ  :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ปาเจโร่ดำใช่ม๊า

น่าน เอาแล้วไง
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
เมื่อไหร่จะถึงตาเราบ้างน้า

Phass DM 52 mm Mid range
 ::)

IamNU

• ซี5

ของน้าโจ้ต้องมีแอมป์หลอดPhassด้วย ถึงจะครบชุดนะครับ รับประกันมดขึ้นรถแน่ๆ ;D ;D ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ของน้าโจ้ต้องมีแอมป์หลอดPhassด้วย ถึงจะครบชุดนะครับ รับประกันมดขึ้นรถแน่ๆ ;D ;D ;D

บริโภคหวานมากไม่ดีนะ เดี๋ยวเลี่ยนครับ อิอิ  ;D ;D

น้าโจ้คงลังเลระหว่าง FD4100 กับ PHASS อยู่เป็นแน่ เพราะราคาโปรโมชั่น FD4100 + ID10 ถึงดูดใจน้าโจ้เหลือเกิน  :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/17/09 16:16:24 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว