ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง Phass DM 52 mm Mid range เข้ากับ Rainbow SLC 265 NG มากๆ ขอบคุณเฮียนพครับ  (อ่าน 25171 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
เมื่อไหร่จะถึงตาเราบ้างน้า

Phass DM 52 mm Mid range
 ::)
ของน้าโจ้ต้องมีแอมป์หลอดPhassด้วย ถึงจะครบชุดนะครับ รับประกันมดขึ้นรถแน่ๆ ;D ;D ;D

บริโภคหวานมากไม่ดีนะ เดี๋ยวเลี่ยนครับ อิอิ  ;D ;D

น้าโจ้คงลังเลระหว่าง FD4100 กับ PHASS อยู่เป็นแน่ เพราะราคาโปรโมชั่น FD4100 + ID10 ถึงดูดใจน้าโจ้เหลือเกิน  :D :D

น้ามินรู้ใจจริงๆ รู้ได้งายยยย
ยังกะมานั่งคุยกันอยู่

kamol

• ซี5
เช้านี้เอารถไปให้เฮียนพจูนครับ ยังไม่เสร็จครับ แต่ว่าเสียงเริ่มเข้าที่เข้าทางมากขึ้น เวลาฟังเพลง jazz นี่ได้บรรยากาศมาก ผมว่าฟัง phass มันให้ความรู้สึก เหมือนคนที่ชอบ ความคลาสสิคของเครื่องหนัง แต่งบ้านแนวๆเก่าๆ Retro อยู่นิดๆ
อะไรทำนองนั้นครับ  รู้สึกเหมือนย้อนเวลากลับไป ได้บรรยากาศไปอีกแบบ  แต่เฮียนพบอกว่า เดี๋ยวจะเซ็ตหนึ่ง memory สำหรับ ฟัง Rainbow สองทางเหมือนเดิมไว้ด้วยจะได้เปรียบเทียบกัน  และฟังเพลงได้หลากแนวมากขึ้นด้วยครับ
เพราะผมเองก็ยังติดใจ ความสดใส ของ  Rainbow อยู่มากทีเดียว

คุณโจโจ้ไม่ต้องรีบร้อนครับ  ถ้าน้าดำขาย Rainbow Profi สามทางให้ ราคาดีๆ ผมจะขาย mid range ตัวนี้ให้ราคา ฉันท์เพื่อนครับ  :P
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5

คุณโจโจ้ไม่ต้องรีบร้อนครับ  ถ้าน้าดำขาย Rainbow Profi สามทางให้ ราคาดีๆ ผมจะขาย mid range ตัวนี้ให้ราคา ฉันท์เพื่อนครับ  :P

อ้าวๆ วันก่อนเชียร์เรา ให้ จีบ Profi ของน้าดำ ไงวันนี้ มาตัดหน้าเฉย  >:( >:( >:(

kamol

• ซี5
นั่นแน่่  งี้เรียกกระทู้ล่อเป้า 55555  ผมกะแล้วว่าน้าดนัย ต้องเข้ามาติดกับ  ;D ;D ;D ถ้าน้าดำขายจริงผมให้สิทธิ์ น้าดนัยก่อนอยู่แล้วนะครับ

ล้อเล่ง ล้อเล่ง  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
5555  มีปาดหน้ากันเหน ๆ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
คุณกมลหมายตา profi แล้วเหรอครับ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
นั่นแน่่  งี้เรียกกระทู้ล่อเป้า 55555  ผมกะแล้วว่าน้าดนัย ต้องเข้ามาติดกับ  ;D ;D ;D ถ้าน้าดำขายจริงผมให้สิทธิ์ น้าดนัยก่อนอยู่แล้วนะครับ

ฮ่า ฮา น้ากมลติดบ่วง System ที่ผมวางไว้ เป็น Profi 2 ทาง ต่างหาก Non Time ครับ Non Time  ;D ;D ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com

ฮ่า ฮา น้ากมลติดบ่วง System ที่ผมวางไว้ เป็น Profi 2 ทาง ต่างหาก Non Time ครับ Non Time  ;D ;D ;D

อิอิ อัพกันเป็นว่าเล่นเลย คิวซีแก๊็งค์ ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

win144

• ซี5
Up ระบบกันกระจาย โดนแซงหน้าไปซะแว้วววว อดทนไว้ ทาเคชิ... >:(
Micro Precision Enthusiast No. 7

kamol

• ซี5
ประกอบร่างบางส่วนไปก่อนสิวิน รอ
ฟังอยู่นะ

โจโจ้

• ซี5
เช้านี้เอารถไปให้เฮียนพจูนครับ ยังไม่เสร็จครับ แต่ว่าเสียงเริ่มเข้าที่เข้าทางมากขึ้น เวลาฟังเพลง jazz นี่ได้บรรยากาศมาก ผมว่าฟัง phass มันให้ความรู้สึก เหมือนคนที่ชอบ ความคลาสสิคของเครื่องหนัง แต่งบ้านแนวๆเก่าๆ Retro อยู่นิดๆ
อะไรทำนองนั้นครับ  รู้สึกเหมือนย้อนเวลากลับไป ได้บรรยากาศไปอีกแบบ  แต่เฮียนพบอกว่า เดี๋ยวจะเซ็ตหนึ่ง memory สำหรับ ฟัง Rainbow สองทางเหมือนเดิมไว้ด้วยจะได้เปรียบเทียบกัน  และฟังเพลงได้หลากแนวมากขึ้นด้วยครับ
เพราะผมเองก็ยังติดใจ ความสดใส ของ  Rainbow อยู่มากทีเดียว

ใจดีจริงๆ ขอโหวตให้น้ากมล ดำรงตำแหน่ง ประธานชมรม QC Club  :D :D ;D