ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองเพิ่มแอมป์แยกเพื่อขับซับ จะดีไหมครับ  (อ่าน 4461 ครั้ง)

turbo-baby

• ซี2
  • **
จากชุดตามลายเซ้นต์ แอมป์ arc xxk v2 อยากลอง ใช้ CH 1.2 แยกเข้าทวิสเตอร์ CH 3.4 เข้าวูฟเฟอร์ แล้วเพิ่ม แอมป์ Performance colorful เพื่อขับซับแยกต่างหาก อย่างนี้จะได้ไหมครับ ต้องใช้ปรี เพิ่มหรือป่าวครับ แล้วแนะนำรุ่นไหนที่เข้ากะซับ id10 d2 หรือ d4 (ไม่แน่ใจ)

ดังนั้นแล้ว ช่วยบอกงบประมาณแอมป์ตัวนี้และค่าติดตั้งด้วยนะครับ สายสัญญานขอแถมไปก่อน อิอิ ;D ;D

อยากมาวว ๆๆ และอยากดัง..(กรุณาร้องเป็นเพลง)
pioneer 4150 dvd
prism sq6
arc 4050 xxk v2
image dynamic id10

combocom

• ซี4
    • www.combocom.com
ปูเสื่อรอดูคำตอบ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
แยกแอมป์ขับซับ...แล้วเอา arc ไปแยกขับเป็น tri amp แจ่มแน่นอนครับ..ให้เฮียจูนให้เนียน ๆ

kamol

• ซี5
แยกแอมป์ขับซับ...แล้วเอา arc ไปแยกขับเป็น tri amp แจ่มแน่นอนครับ..ให้เฮียจูนให้เนียน ๆ

เห็นด้วยครับ เรื่องสายลองดูเท่าที่ทำได้ครับ ตอนนี้มีตัวเลือกอยู่หลายตัวพอสมควร
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

turbo-baby

• ซี2
  • **
เอ่อ..ขอเป็นงบไม่เกินหนึ่งหมื่น รวมติดตั้งนะครับ หรือถ้าไม่มียี่ห้อนั้น ทางร้านแนะนำตัวไหน ที่เห็นว่าลงตัวกับชุดนี้ก็แนะนำได้นะครับ

เช็คเมล์แล้วยังไม่มีเมล์เข้ามาเลยอ่ะครับ. ???
pioneer 4150 dvd
prism sq6
arc 4050 xxk v2
image dynamic id10

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Colourfull 200 น่าจะลงตัวตามงบประมาณที่สุดแล้วครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
อยากฟัง colorful เหมือนกันแฮะ ได้ข่าวว่า ดีคุ้มราคา
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
Colourfull 200 น่าจะลงตัวตามงบประมาณที่สุดแล้วครับ

ราคาคุ้มค่าตัวมากๆ ครับ สำหรับ Amp ขับ Sub ตัวนี้ครับ