ผู้เขียน หัวข้อ: ขอราคาแอมป์ขับซับและซับด้วยครับ  (อ่าน 4621 ครั้ง)

combocom

• ซี4
    • www.combocom.com
ขอราคาแอมป์ขับซับและซับด้วยครับ
แนวเสียงที่อยากได้ เบสแน่นนุ่มลึกมีรายละเอียด มีแรงประทะบ้าง แบบว่า ฟังเพลงนุ่มๆก็เพราะ ฟังเปลงมันๆต้องมันอะคับ
ฟังส่วนมากในรถ และมีนอกรถบางโอกาศ

ขอยี้ห้อและราคา  แอมป์ กับลำโพงซับ 10 นิ้ว + ตู้ด้วยนะคับ (รถเก๋ง honda นะคับ)
ขอหลายๆแบบนะคับ แบบว่า ซับ 1 ดอก หรือ 2 ดอกดี  

ตอบทาง pm ก็ได้นะคับ

ขอบคุณมากครับ

kamol

• ซี5
Re: ขอราคาแอมป์ขับซับและซับด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/23/09 07:40:20 »

ผมใช้ arc xxk ได้รายละเอียดดี และเวลาจะมัน ก็พอใช้ได้นะครับ  แต่ผมจำไม่ได้ว่า คุณ combocom ในรถตอนนี้มีอะไรอยู่บ้างครับ

แต่ผมว่า รายละเอียดดีๆ  กับฟังมันต้องมันเนี่ย  มันไม่ค่อยจะคู่กัน และฟังในรถ กับนอกรถ ก็ต่างกันสิ้นเชิง จะเอาให้ดีทุกอย่างท่าทางจะลำบากครับ

ผมเองก็ฟังเพลงหลายแนวครับ แต่เซ็ทเสียงตามแนวเพลงหลักที่ฟัง คือเพลงร้อง  แล้วจะฟัง Rock ก็มีบางครั้งแต่มันจะออกมาไม่สุดครับ 
ถ้ายังไม่มี processor  ลองพิจารณา Bit One ครับ เพราะสามารถ save ได้ 4 memory  ตอนนี้ผมมี หนึ่ง mem ที่ไว้ฟัง rock มันๆ ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: ขอราคาแอมป์ขับซับและซับด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/23/09 08:58:43 »

ผมใช้ arc xxk ได้รายละเอียดดี และเวลาจะมัน ก็พอใช้ได้นะครับ  แต่ผมจำไม่ได้ว่า คุณ combocom ในรถตอนนี้มีอะไรอยู่บ้างครับ

แต่ผมว่า รายละเอียดดีๆ  กับฟังมันต้องมันเนี่ย  มันไม่ค่อยจะคู่กัน และฟังในรถ กับนอกรถ ก็ต่างกันสิ้นเชิง จะเอาให้ดีทุกอย่างท่าทางจะลำบากครับ

ผมเองก็ฟังเพลงหลายแนวครับ แต่เซ็ทเสียงตามแนวเพลงหลักที่ฟัง คือเพลงร้อง  แล้วจะฟัง Rock ก็มีบางครั้งแต่มันจะออกมาไม่สุดครับ 
ถ้ายังไม่มี processor  ลองพิจารณา Bit One ครับ เพราะสามารถ save ได้ 4 memory  ตอนนี้ผมมี หนึ่ง mem ที่ไว้ฟัง rock มันๆ ครับ

ขอลองฟังมั่งดิ ช่วงนี้กำลังหาข้อมูลอยู่อะ กิเลสแตกอีกแล้ว หาอะไรทำแก้เสี้....น ดีก่า  ;D ;D ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/23/09 10:53:41 »
วันไหนดีน้า ไปเจอกัน QC เลย เฮียจูน mem rock กับ mem ไว้ดูคอนเสิร์ทให้ด้วยครับ เช้านี้เปิดคอนเสิร์ท David Foster and friendsฟังน้ำตาจะไหล เสียงร้อง Brian Mcnight เจ๋งมากๆ เดี๋ยวไว้ จะลองฝึกจูนเองด้วย  แต่ต้องให้เฮียสอนก่อนน่ะ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/23/09 14:37:03 »
ผมก็ชอบ Brian McNight เหมือนกัน เสียงเค้าฟังแล้วดูอบอุ่นดีนะครับ  ;D
รถผม เพราะแล้ว