ผู้เขียน หัวข้อ: น้าดนัย น้านุ สนใจ Amp ARC Signature ช่วยกัน share ข้อมูลแอมป์รุ่นนี้กันดีกว่า  (อ่าน 23452 ครั้ง)

kamol

• ซี5
จั่วหัวมาแล้วครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยกันแนะนำ review ให้อ่านกันหน่อยได้ไหมครับ พี่พล เข้ามาช่วยตอบด้วยนะครับ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
จขกท  ก็สนใจใช่ม้า   :D

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
เฮ้ย กระทู้ขอความรู้ น้าช้ายห้ามพา ออกทะเลนะ serious business   :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
มีแววแล้วหล่ะเนี่ย  :o

ไม่ต้องให้เพื่อนๆลุ้นนานเกินรอ

-----------------------------------------------------------------------

P99 + bit1 + Se4100(2) + Rainbow slc265 + phass + iD

ขอฟังคิวแรกเลยนะครับ :o :o :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
Front ท่าทางจะยากอยู่ครับ ผมชอบดู dvd concert แล้วก็ซื้อไว้พอสมควร ครับ  :D ส่วน SE ยังครับยัง

NeS

• ซี5
Front ท่าทางจะยากอยู่ครับ ผมชอบดู dvd concert แล้วก็ซื้อไว้พอสมควร ครับ  :D ส่วน SE ยังครับยัง

se ไม่น่าพ้นปีนี้อะน้ากมล
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

IamNU

• ซี5
น้ากมล แล้วผมไปเกี่ยวอะไรด้วย น้าลงSEไปแล้วก็บอกเพื่อนๆไปดิ ;D ;D ;D
เพื่อนๆโปรดระวัง ขณะนี้มีคนจับSEใส่รถสีดำแล้ว ไม่เชื่อไปรื้อรถคันที่ว่าดูครับ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

Admin

• Administrator
  • ซี5

NeS

• ซี5
น้ากมล แล้วผมไปเกี่ยวอะไรด้วย น้าลงSEไปแล้วก็บอกเพื่อนๆไปดิ ;D ;D ;D
เพื่อนๆโปรดระวัง ขณะนี้มีคนจับSEใส่รถสีดำแล้ว ไม่เชื่อไปรื้อรถคันที่ว่าดูครับ ;D ;D ;D

เจ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

kamol

• ซี5
ขอก๊อบปี้ ข้อความส่วนหนึ่ง จากเว็บ audio team มาไว้ที่นี่ครัาบ

ARC AUDIO 4100 SIGNATURE EDITION ถ้าบอกว่า ต้องการพลังขับที่เด็ดขาด มีไดนามิคที่ยอดเยี่ยม แถมความมั่นใจด้วยการลงลายมือชื่อจากผู้ออกแบบ สามารถซื้อได้เลยหากอุปสรรคไม่ใช่งบประมาณครับ

รายละเอียดของผลการลองฟังจะนำเสนอในหัวข้อ AUTO SOUND นะครับ

แต่ท่านใดมีลำโพงที่หัวดื้อ ขับยาก นำไปใช้งานได้สบาย พลังขับดี ไดนามิคดี แต่ความราบรื่นอวบอิ่มอาจลดหย่อนไปสักหน่อย แต่ไม่ถึงกับเป็นจุดด้วย เมื่อเทียบด้วยราคาเครื่องกับพลังขับอย่างเดียว ต้องบอกว่าคุ้มราคาอย่างยิ่ง

ไดนามิคสามารถแสดงความแตกต่างของแรงที่ไม้กลอง เคาะที่ขอบกลอง ตีไปที่หนังกลองบริเวณริม หรือแม้แต่กระหน่ำตีไปตรงกลางกลอง น้ำหนักกีต้าร์เบส สำแดงมาได้ครบทุกเม็ดจริงๆครับ ได้ฟังถึงกับต้องบอกว่าสุดยอดในเรื่องพลังเสียง

ความกว้างและความสงัดรอบๆโน้ตเสียงก็เป็นคุณลักษณ์เด่นชัด ไม่เป็นรองพลังขับ กว้าง แยกแยะ โฟกัสแม่นยำ ตรึงชิ้นดนตรีได้นิ่ง เปิดอัดยิ่งดังยิ่งมันส์ ไม่มีเบลอให้เห็น จะเอาไปขับลำโพงสามทางแบบไบแอมป์ หรือลำโพง 2 ทางกับซับวูเฟอร์สักดอก สบายๆครับ

เอาเป็นว่า ถ้าต้องการเพาเวอร์แอมป์พลังขับดี ไดนามิคยอดเยี่ยม ความราบรื่นและเนื้อเสียงอวบๆอาจจะต้องหาอะไรช่วยสักหน่อย แต่ก็อยากให้ไปลองฟังพลังเสียงกันนะครับ

อย่าลืมไปเข้าวัดเพื่อทำบุญในวันหยุดยาว และขอให้ทุกท่านมีความสุขในการฟังเพลง ในการเล่นเครื่องเสียงครับผม

นำเข้าและจัดจำหน่ายโดยบริษัท ไฮไฟเวิร์ด จำกัด

นำเข้าและจัดจำหน่ายโดยบริษัท ไฮไฟเวิร์ด จำกัด
เมื่อคุณอยู่ ที่ชายหาด มองไปที่ร่องรอยจากการเดิน ที่หลงเหลือไว้ให้รับรู้ เป็นรอยเท้าที่เกิดจากการเดินของสุภาพสตรี รอยแรกร่องลึกเห็นขอบสันของผิวทรายได้เป็นอย่างดี รอยในแต่ละนิ้วเท้าแยกความแตกต่างของการกดทับได้อย่างเด็ดขาด เดินไปในท่วงทำนองมั่นคงชัดเจน สม่ำเสมอ ไม่มั่ว เว้นระยะห่างได้เท่าๆกัน แม้จะต้องวิ่ง ระยะห่าง น้ำหนักที่เท้าย่ำไป ยังมั่นคงมีระเบียบ ดูท่าทางเธอนั้น เป็นคนที่มั่นใจ เด็ดขาด สง่าผ่าเผย นี่คือรอยเท้าแรกนะครับ

เมื่อแลมองไปข้างกันกับรอยเท้าจากสตรีอีกท่านหนึ่ง หลุมรอยไม่ลึกเท่า การแยกน้ำหนักของนิ้วเท่า รู้ขนาดความกว้างลึกและน้ำหนักกดทับ แต่ไม่แยกแยะเบ็ดเสร็จเด็ดขาด รอยเท้าเดินสม่ำเสมอ แต่หากต้องวิ่งเร็วอาจขาดความสม่ำเสมอและแรงกดทับไปบ้าง เดินท่าทีโดดเด่น ลดความมั่นใจลงสักเล็กหน่อย นี่คือรอยเท้าที่ 2 นะครับ

และท้ายสุด สุภาพสตรีที่ห่มกายด้วยผ้าบาง มีความพลิ้วไหว เดินท่วงท่าค่อนไปทางเชื่องช้า เดินสบายริมชายหาด รอยกดทับไม่แน้นให้เด่นชัด ร่องลึกแยกแยะพอรับรู้ได้ ความเด็ดขาดน้อยกว่ารอยที่ 2 แต่เด่นตรงจังหวะก้าวเดินที่เชื่องช้า นิ่ง มั่นคง สม่ำเสมอเท่ากันทุกรอย ทั้งระยะห่างและน้ำหนัก เรียกว่าเดินได้ต่อเนื่อง สม่ำเสมอดีมาก นี่คือรอยเท้าที่ 3 นะครับ

ARC Audio SE เปรียบได้กับรอยเท้าของสตรีท่านแรก หนักแน่น หนักหน่วง กระจ่างชัด มั่นคง มีระเบียบ ไดนามิคที่เด็ดขาด ช่องไฟที่สม่ำเสมอ เปิดดังๆยิ่งมันส์ ไปมีอาการวูบวาบ นิ่งสนิทครับ

ARC Audio FD เปรียบได้กับรอยเท้าของสตรีท่านที่ 2 แยกแยะน้ำหนักยังรับรู้ แต่ไม่เด็ดขาดเท่ากับ SE เปิดดังๆเพลงคลาสิคไม่นิ่งเท่า ช่วงว่างช่องไฟเป็นรอง SE แต่ถ้าฟังโดดๆ ก็นับว่าแสดงคุณสมบัติในด้านนี้ได้ดีแล้วนะครับ

ARC Audio XXK เปรียบได้กับรอยเท้าของสตรีท่านที่ 3 ด้วยความสวยของเรียวขา ประกอบเข้ากับความเนียน และท่วงท่าการเดิน อาจทำให้ท่านลืมที่จะสังเกตรอยเท้าไปได้ ถ้าเทียบกับ 2 รุ่นดังกล่าว ไดนามิค ความเด็ดขาด ช่องว่างช่องไฟอาจเป็นรอง แต่ความต่อเนื่อง ลื่นไหล สามารถส่งให้ท่วงทำนองของบทเพลง ไหลออกมาได้อย่างต่อเนื่อง จนฟังได้ความไพเราะ ลืมนึกถึงน้ำหนัก ความเด็ดขาดไปเลยนะครับ

ทั้ง 3 รุ่นขึ้นอยู่กับการใช้งาน ชุดที่ใช้ และงบประมาณเป็นที่ตั้ง SE ได้ข่าวว่าเมืองไทย ถูกกว่าญี่ปุ่นและอเมริกา ยังไงลองสอบถามไปที่ผู้นำเข้านะครับ

การเลือกเพาเวอร์แอมป์ที่ดีสักเครื่อง ด้วยการลงทุนที่คุ้มค่า ดีกว่าผิดพลาดกับเพาเวอร์แอมป์หลายเครื่อง ที่ต้องขาดทุนไปกับการเสียงเงินเปลี่ยน และจากการขายออกไปครับ

คุณ everton ถามมาแค่ 2 รุ่น ผมเล่าให้ฟังไปอีกรุ่น ไม่รำคาญในการอ่านเสียก่อนนะครับ
(02/08/2550 10:50:46)

โจโจ้

• ซี5
แล้ว xxk v2 ของน้ากมล ใครจะดูแลต่อเนี่ย

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
SE ตอนนี้สมาชิกเรากำลังทยอยติดตั้งและจดจ้องอยู่หลายท่านนะครับ
ที่ติดไปแล้ว  พึ่พล  คุณ JACKKY  กำลังจะติด  คุณ นุ  มีของแล้วแต่ยังไม่ติด คุณ Nes
ส่วนที่จดจ้อง  คุณ Bomb  และ สมาชิกแก๊งสายรุ้ง
ดูซิว่าจบปีนี้จะมีลายเซ็นต์ Robert Zeff ทั้งหมดเท่าไร
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
จิงง่ะ  :o  วันนั้นก็ลืมค้นรถด้วยดิ ศุกร์นี้ก่อน จะไปค้นทุกซอกทุกมุม แอบมีเม้ม อิอิ  ;D

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
SE ตอนนี้สมาชิกเรากำลังทยอยติดตั้งและจดจ้องอยู่หลายท่านนะครับ
ที่ติดไปแล้ว  พึ่พล  คุณ JACKKY  กำลังจะติด  คุณ นุ  มีของแล้วแต่ยังไม่ติด คุณ Nes
ส่วนที่จดจ้อง  คุณ Bomb  และ สมาชิกแก๊งสายรุ้ง
ดูซิว่าจบปีนี้จะมีลายเซ็นต์ Robert Zeff ทั้งหมดเท่าไร

เจ้ยยยยยยยยยยยย

โจโจ้

• ซี5
การเปรียบ ARC แต่ละรุ่นกับลักษณะรอยเท้า ชัดเจนมากๆ
มากจนเห็นภาพได้เลย

น้าชัยวัฒน์ สุดยอดจริงๆ