ผู้เขียน หัวข้อ: น้าดนัย น้านุ สนใจ Amp ARC Signature ช่วยกัน share ข้อมูลแอมป์รุ่นนี้กันดีกว่า  (อ่าน 23454 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ขอยินดีกับน้านุก่อนเลยครับ สำหรับ SE 2 ตัว... :)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
ผมว่ารอบนี้ เดี๋ยว QC มีการได้รางวัล ยอดขาย SE ถล่มทลายที่สุดในภูมิภาคเอเชียแน่ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
คำถามมาตราฐาน " รบกวนขอราคาพิเศษ ทาง PM ด้วยครับ "

พอดีเพื่อนผม อยากทราบราคาครับเฮีย มันชื่อ "ไอ้กิเลส" ครับ

;D ;D ;D

IamNU

• ซี5
ขอยินดีกับน้านุก่อนเลยครับ สำหรับ SE 2 ตัว... :)
จะดีกว่านี้ถ้าน้ายอมมอบหอยในรถน้าให้ผม ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
อู้หู กระโดดไปยอดเอเวอเรส ไปเล่น Signature แล้วเหรอครับ Up โหดนะเนี่ย  :o
รถผม เพราะแล้ว

NeS

• ซี5
จะดีกว่านี้ถ้าน้ายอมมอบหอยในรถน้าให้ผม ;D ;D ;D

มอบเงินมาครับ แลกกันได้อยู่แว้ววว ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
Arc Signature ติดใต้เบาะได้ป่าวครับ  พูดถึงอนาคต ถ้าจะอัพเป็นตัวนี้ แล้วผมต้องย้ายทั้งหมดไปติดด้านหลัง แบบนั้นคงลำบาก
เพราะว่า ผมลงสาย psi ไปหมดแล้ว สำหรับระบบด้านหน้า  ต้องขายสายออกไปเพื่อซื้อ ใหม่คงไม่ไหว
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
น่านแหน่ มีแอบคิดถึงน้อง signature อยู่ คุณกมลมาแรงจิงๆ ต้องขอโบกมือบ้าย บาย ไกลๆๆๆๆๆๆๆ เลยอะ ไม่รู้คุณจะมองเห็นรึเปล่าด้วยนะ 555  ;D
รถผม เพราะแล้ว

NeS

• ซี5
Arc Signature ติดใต้เบาะได้ป่าวครับ  พูดถึงอนาคต ถ้าจะอัพเป็นตัวนี้ แล้วผมต้องย้ายทั้งหมดไปติดด้านหลัง แบบนั้นคงลำบาก
เพราะว่า ผมลงสาย psi ไปหมดแล้ว สำหรับระบบด้านหน้า  ต้องขายสายออกไปเพื่อซื้อ ใหม่คงไม่ไหว

4100 น่าจะได้นะครับ ตัวไม่ใหญ่กว่า 4050 อะน้ากมล... :D

เอาวันไหนดีครับ ปลายอาทิตย์ หรือปลายเดือนนี้ดี  ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
เอา Spec SE 4100 มาฝากครับ

Overview :

* Audiophile sound quality based design
* Designed by Robert Zeff
* Class A/B switching design
* Microprocessor controlled design
* Microprocessor controlled Code based flashing diagnostics
* Concealed adjustment controls
* Open architecture adjustable crossovers on all channels HP/BP/LP/FP
* 12/24Db per octave selectable crossover slopes on all channels
* Internal chassis force cooled speed controlled fan for optimum cooling
* Hi/Low level balanced switchblade RCA inputs for maximum system integration
* RJ45 Ethernet input connections for true balanced input connections
* Block type terminal connections
* 256 color user selectable illumination circuit
* Combined Bias circuit and temperature regulation circuit to regulate bias and lower THD at any point in total thermal cycle
* Microprocessor high voltage power supply allows the amplifier to optimize power output at different ohm loads without the loss of efficiency or sound quality
* Vdrive based preamp stage improves efficiency lower internal signal loss
* Hand picked output devices used on all SE amplifiers.

Spesifikasi :

4 Channels @ 4 0hms 4 x 65 watts
4 Channels @ 2 0hms 4 x 110 watts
4 Channels @ 1 0hms 4 x 86 watts
2 Channels @ 8 0hms 2 x 125 x 2watts
2 Channels @ 4 0hms 2 x 215 watts (bridged)
2 Channels @ 2 0hms 2 x 146 watts (bridged)

Frequency Response : 4Hz - 100KHz
Crossover Range : 30Hz - 550Hz (x10 300Hz - 5500Hz)
Bass Boost : 0 - 15dB @ 20Hz-80Hz
Fuse : 40A x 2
S/N Ratio (a wtg) ref 1Wall 40hm : >93 dB
Seperation @ 1kHz : >70 dB
Dampeninig (25W 2x40hm 100Hz) : >1200
Low Level Imput Sensitivity .3V - 4V
Balanced Input Sensitivity .6V - 8V
High Level Input NA
Idle Current 1.50A
Dimensions 15 1/2 "(L) X 8"(W) X2 1/2"(H)

ขนาดประมาณ 40 x 20 x 6.5 ซม. ครับ

win144

• ซี5
Hello P Cream...ผมว่า ..P NEs สามารถชี้พิกัด SE4100 กับ SE4200 ได้ครับ ว่าอยู่กับใครบ้าง.. hahaha... ตอนนี้เรามี SE fan club แล้วเหรอเนี่ย.. Arc SE ใต้เบาะได้นะ ผมว่า แต่ผมกลัวว่ามันจะยาวและยื่นออกไปด้านหลัง แบบนี้เรียกว่าติดได้รึเปล่าเนี่ย  ???
Micro Precision Enthusiast No. 7

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
รบกวนน้า Nes ชี้ให้ด้วยนะครับว่ามีเป้าอยู่ที่ไหนบ้าง   เผื่อจะมีถูกๆและดีด้วย  :-* :-*
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

NeS

• ซี5
รบกวนน้า Nes ชี้ให้ด้วยนะครับว่ามีเป้าอยู่ที่ไหนบ้าง   เผื่อจะมีถูกๆและดีด้วย  :-* :-*

เง้อ เฮียนพครับ ผมไม่ทราบอะครับว่าอยู่ที่ไหนบ้าง.. แต่คิดว่าคงยังมีกันไม่เยอะ รบกวนเฮียนพจัดให้สมาชิกคนละตัวสองตัวด้วยครับ ดังรายชื่อต่อไปนี้

น้ากมล 4100  2ดอก (ขอด่วนปลายเดือนนี้)
น้านุ 4100 1ดอก , 4200 1ดอก (ขอด่วนต้นเดือนหน้า ช่วงนี้หนาวขับรถลงมาไม่ไหว)
น้าช้าย 4100 1ดอก
น้าดนัย 4100 1ดอก
น้ามิน 4100 1ดอก
น้าอู๋ 4100 1ดอก
น้องวิน (ไม่ต้อง มีครบหมดแล้ว)
น้าบอม 4100 2ดอก
น้าโจโจ้ 4100 1ดอก
น้าTeera_ph 4100 1ดอก
น้าหนุ่ย (ต้องการด้วยไหมครับ)
น้า Anuwatku55  4100 1ดอก

สรุปยอด
4100 12ดอก
4200  1ดอก

ใครอีกอะ นึกไม่ออกแล้วนะเนี่ย... รบกวนเฮียจิงๆครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
เจี๊ยก.......  :o  :o

อะๆๆ ขอโทษครับน้าช้าย แหมๆ ตกใจหาว่าผมดูถูกน้าช้ายใช่ไหมอะ....ผมลืมเองครับ ระบบน้าช้ายต้อง 4100 2ดอก

เฮียนพเพิ่ม 4100 ของน้าช้ายอีก 1ดอกครับ  ;)