ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมตัวซื้อ แผ่น CD ราคาพิเศษจากร้าน CAP ครับ  (อ่าน 11270 ครั้ง)

IamNU

• ซี5
ใครไปมั่งครับจะได้ฝากซื้อด้วยครับ เล่นแผ่นแท้น่าจะดี
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
เสียงดีกว่ามากๆครับ  แม้กระทั่งแผ่นที่่ทำในประเทศไทยเรา กับแผ่นที่ import เข้ามาเสียงยังห่างกันลิบ
เมื่อวานผมซื้อ Rod Stewart มาชุดนึงครับ แผ่นทำในบ้านเรา เสียงฟังไม่ได้เลย เซ็งคุณภาพของ made in thailand

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ทำเครื่องเสียงดีก็เครียด เพราะฟังอะไร แยกแยะอะไรออกไปหมด ก็เป็นหูหาเรื่องกันไป  :P

แต่ก็จิงอย่างที่คุณกมลบอกไว้หล่ะครับ ตอนแรกก็ยืมแผ่นแท้คุณกมลไปเบิร์น เอาไปเอามาก็ไปหาซื้อแผ่นแท้มาเล่นแทน ซะงั้น   :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/24/09 14:27:01 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

teera_ph

• ซี5
แหม โชคดีน่ะเนี่ย หูผมยังไม่เข้าขั้นแยกแยะ ได้ขนาดนั้น

ไงก็มีความสุขกับการฟังเพลงล่ะกันครับ ไหนๆๆก็เสียเงินแล้ว อิอิ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

kamol

• ซี5
แหม โชคดีน่ะเนี่ย หูผมยังไม่เข้าขั้นแยกแยะ ได้ขนาดนั้น

ไงก็มีความสุขกับการฟังเพลงล่ะกันครับ ไหนๆๆก็เสียเงินแล้ว อิอิ

ผมเชื่อว่าคุณตั้ม ถ้าได้ลอง เสียบฟังกัน แผ่นต่อแผ่น a b test รับรอง เห็นความแตกต่างแน่นอนครับ

เคยลอง สายสัญญาณ psi เปรียบกับสายอื่นๆ ในห้องลอง จำได้ไหมครับ แบบนั้นเลยครับ   :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ถ้าคุณตั้มมาลองฟังบ่อยๆ จะแยกแยะออกโดยอัตโนมัติครับ เพราะมีแรงยุแถวนี้เยอะ 555  ;D

teera_ph

• ซี5

ผมเชื่อว่าคุณตั้ม ถ้าได้ลอง เสียบฟังกัน แผ่นต่อแผ่น a b test รับรอง เห็นความแตกต่างแน่นอนครับ

เคยลอง สายสัญญาณ psi เปรียบกับสายอื่นๆ ในห้องลอง จำได้ไหมครับ แบบนั้นเลยครับ   :D

ถ้าคุณตั้มมาลองฟังบ่อยๆ จะแยกแยะออกโดยอัตโนมัติครับ เพราะมีแรงยุแถวนี้เยอะ 555  ;D

แหม ยุกันใหญ่เลยน่ะครับ ไว้จะลองไปฟังบ่อยๆๆ เพื่อจะได้ปลง

Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Damp Prism

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
อิอิ คุณตั้ม  ปลง แล้ว ติดเลย ช่ายป่ะ อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เมื่อตอนเที่ยงไปงาน BAV มาแล้ว (เพราะทนไม่ไหวอยากได้แผ่น TAS 2008) พอถึง Fortune ก็ตรงไปที่ร้าน cap เลยครับ ไม่ผิดหวังจิงๆ แผ่นแจ่มๆ ทั้งนั้น ราคาถูกกว่าหน้า web ด้วย (เซ็งอยู่นิดหน่อย เพราะเพิ่งสั่งไปล็อตนึง) ละลานตาเต็มไปหมด เลยได้ติดไม้ติดมือมานิดหน่อย

ตอนนี้ได้ข้่าวว่าคุณช้ายอยู่ที่งาน BAV แล้ว กำลังไปเหมาแผ่นจีนจากร้าน cap อยู่ครับ  ;D ;D

kamol

• ซี5
ผมฝากซื้อ ถงลี่ ไปหนึ่งแผ่น อิอิอิ

โจโจ้

• ซี5
มีแผ่นใบชา เรคคอร์ด อ๊ะเปล่า
ลูกทุ่ง ไฮ-ไฟ อ่ะคับ

teera_ph

• ซี5
แหม ซื้อกันใหญ่เลยน่ะครับ

เดียวก็ขอไรท์ให้หมดเลย ;D ;D ;D
Damp Prism

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
แว้ก ... โทรปุ้บ มีเผา เราก็ว่าเราไปเร็วแล้วนะ น้ามิน ร้ายกว่า ไปตั้งแต่เที่ยง ( ไปช่วยเขาจัดร้านป่าวเนี่ย.. )

เพลงจีนเยอะดี เพลงฝรั่งก็เยอะ ราคาถูกกว่้าหน้าเวบประมาณ 30 บาท ( จาก 470 เหลือ 450 ) ซื้อ 3 แผ่น คุ้มค่ารถใต้ดินไปแล้วครับ

ผมคว้า เจ๊ไช่ฉิน เจ๊ถงลี่ เจ๊ซูเหวินมาครับ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
ผมเลยได้ ฝากซื้อด้วยเลย  ได้ TAS 2007 กับ ถงลี่มา ขอบคุณคุณ มิน และคุณ ช้ายมากครับ