ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากคุณ Minicole ครับ  (อ่าน 8356 ครั้ง)

kamol

• ซี5
ฝากคุณ Minicole ครับ
« เมื่อ: 11/23/09 18:16:17 »
เห็นคุณมิน ถามหา cd Ray Charles ที่ cap มีขายนะครับ แต่คนละอัลบั้มกับที่ผมมี ลองดูครับ

http://www.cap.co.th/my/products_search_subresult.asp?page=3&s_string=usa&s_type=madein&mc=C

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: ฝากคุณ Minicole ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/23/09 18:23:23 »
แฮ่ๆ ผมสั่ง cap ไปเรียบร้อยแล้วครับ เป็นอัลบั้ม Genius Loves Company ด้วยครับ แต่จะเป็น SACD ครับ ดีใจมากครับที่หาเจอ ที่ร้านบอกว่าเหลือแผ่นสุดท้ายแล้วด้วย  ;D

ขอบคุณ คุณ kamol มากครับ ที่ช่วยหา

http://www.cap.co.th/my/products_artist.asp?cdid=NS0000437&fp=products_search_subresult.asp&fp_p=1&s_string=ray+charles&s_type=All&mc=n
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/23/09 18:26:24 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/23/09 18:25:46 »
เยี่ยมครับ แผ่นนี้ฟังได้รมณ์ มากๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/23/09 18:26:33 »
เอามา rip ซะดี ๆ  ;D

เอา BENQ นะ งอน mitsu Phono-R แระ ฉีกหน้าเราเห็น ๆ  >:(
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/23/09 18:32:32 »
เอามา rip ซะดี ๆ  ;D

เอา BENQ นะ งอน mitsu Phono-R แระ ฉีกหน้าเราเห็น ๆ  >:(

5555

ได้ลอง AB Test กับคุณช้าย อัลบั้ม HI-FI Room ฺBest of 2 ซึ่งเป็นแผ่น copy ด้วย Misu Phono-R (CD-R Audio) กับ BenQ เกรดธรรมดา ปรากฏว่า BenQ ดันแจ่มกว่าซะงั้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะ copy ด้วยโปรแกรมอะไรวิธีการยังไงและแผ่นอะำไรนั้นก็ไม่สู้แผ่นแท้ไม่ได้  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/23/09 18:38:03 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11/23/09 18:35:41 »
ง่ะ อย่าสิ พูดแล้วยังเจ็บใจ เหลืออีกตั้งหลอดนึง 

แผ่นมันดี แต่คอมผมมันห่วยอ่ะ ไดร์ซีดีก็ห่วย ( ปี่ กลอง รีบมาด่วน ตอนนี้กำลังรำไม่ดี ขอโทษปี่กลองหน่อย )  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11/23/09 18:37:30 »
ผมว่าแผ่นนี้ไม่น่าจะใช่แนวที่คุณ ช้ายฟังครับ แต่ลองดูก็ได้ ไม่เสียหาย เดี๋ยวศุกร์นี้ ติด notebook กันมาด้วยสิครับ อยาก rip แผ่นไหนก็ rip ไปเลย เอาไปฟังดูก่อน ติดใจค่อยไปซื้อแผ่นแท้ มาฟัง เสียงดีกว่ามากมาย  

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11/23/09 19:13:34 »
งืม... ว่าแล้ว ฝากท่านสมาชิกช่วยชี้เป้าดีกว่า ใครเจอแผ่นของ เจ๊ไช่ฉิน ชุดถือพัฟตบแป้ง แผ่นแท้ช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ อยากได้ม้ากมาก  :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11/23/09 22:42:38 »
งืม... ว่าแล้ว ฝากท่านสมาชิกช่วยชี้เป้าดีกว่า ใครเจอแผ่นของ เจ๊ไช่ฉิน ชุดถือพัฟตบแป้ง แผ่นแท้ช่วยชี้เป้าด้วยนะครับ อยากได้ม้ากมาก  :D

1 แผ่น ก็หลายร้อย
PSI Signel Cable = 6,000 - ไอ้หลายร้อยเมื่อกี้

ถูกจริงๆ อะ  :D :D :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11/23/09 22:44:33 »
แฮ่ๆ ผมสั่ง cap ไปเรียบร้อยแล้วครับ เป็นอัลบั้ม Genius Loves Company ด้วยครับ แต่จะเป็น SACD ครับ ดีใจมากครับที่หาเจอ ที่ร้านบอกว่าเหลือแผ่นสุดท้ายแล้วด้วย  ;D

ขอบคุณ คุณ kamol มากครับ ที่ช่วยหา

http://www.cap.co.th/my/products_artist.asp?cdid=NS0000437&fp=products_search_subresult.asp&fp_p=1&s_string=ray+charles&s_type=All&mc=n

เคล็ดลับของ SACD ถ้าอยากให้เสียงเพราะ ต้อง Damp พื้นช่วยครับ  ;D ;D ;D

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11/23/09 22:44:49 »
แว้กกกกกกกกกกกก......น้าดนัยอ่ะ มีตามมาแซวในกระทู้นี้อีก  :o :o ใจร้ายมั่ก ๆ   :'(

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11/24/09 13:02:40 »

ใช่ชุดนี้ป่าวครับ 

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11/24/09 13:08:20 »
แผ่นไหนลองแล้วดี ช่วยกรุณาไรท์แจกผมด้วยนะครับ อยู่ไกลจากเมืองกรุง แถวบ้านหาแผ่นไม่มีครับ ขนาดเพลงตลาดทั่วไปยังหาซื้อยากเลย :'(
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11/24/09 13:18:05 »
ใช่แย้วครับ เพราะมาก ๆ โดนอย่างแรงเลย  :D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11/24/09 13:35:49 »
ใช่แย้วครับ เพราะมาก ๆ โดนอย่างแรงเลย  :D

ที่นี่เลยครับ www.cap.co.th ร้านอยู่ที่ซีคอน ครับ