ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อ QC  (อ่าน 12368 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
เสื้อ QC
« เมื่อ: 11/24/09 11:28:58 »
อยากรบกวนสมาชิกช่วยกันออกแบบเสื้อสำหรับที่จะใส่ในงาน Motor Expo [ถ้าทำทัน]
เผื่อว่าสมาชิกอยากไปช่วยกันเชียร์ในงาน :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
Re: เสื้อ QC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/24/09 11:47:53 »
ขออนุญาตออกความเห็นว่า
เน้นสีดำนิดนึงครับ
จะพาดเส้นสายเล็กๆ สีอะไรก็ได้ เช่น แดง หรือ เหลือง
มันดูโปรดีครับ

แล้วแปะโลโก้ QC 2 ที่ ทั้งที่อกด้านใดด้านหนึ่ง
และ โลโก้เล็กๆ ที่หลังท้ายทอย ใต้ปกเสื้อ

ลายไม่ต้องเยอะนะครับ เดี๋ยวจะเด่นเกิน
เรียบๆ มันดูขรึม เหมือนสำนักแต่งรถ มืออาชีพดี

มีแต่คอนเซ็ปต์ แต่ออกแบบไม่ค่อยเป็น  ;D ;D

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/24/09 11:51:08 »
ท่านอื่นว่าต่อเลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/24/09 11:51:27 »
จะพาดเส้นสายเล็กๆ สีอะไรก็ได้ เช่น แดง หรือ เหลือง

แล้วแปะโลโก้ QC 2 ที่ ทั้งที่อกด้านใดด้านหนึ่ง
และ โลโก้เล็กๆ ที่หลังท้ายทอย ใต้ปกเสื้อ

ลายไม่ต้องเยอะนะครับ เดี๋ยวจะเด่นเกิน
เรียบๆ มันดูขรึม เหมือนสำนักแต่งรถ มืออาชีพดี

มีแต่คอนเซ็ปต์ แต่ออกแบบไม่ค่อยเป็น  ;D ;D

UDC  Mirage สีดำทั้งสองสำนักเลยครับ..ถ้า QC ทำสีดำอีกมันจะซ้ำกันเกินไปไหมครับ :)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/24/09 11:53:23 »

concept น้าโจ้ แจ่มเลยครับ แว๊บแรกก็คิดเหมือนกัน ว่าต้องเป็นสีดำ หรือสีโทนเข้ม และปักโลโก้ QC เล็กๆ ที่หน้าอกข้างใดข้างหนึ่ง ซึ่งออกแนวสีฟ้า น่าจะตัดกับพื้นสีเข้ม และเห็นเด่นชัดดี ผมเห็นด้วยกะน้าโจ้ทุกประการครับ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11/24/09 11:53:43 »

UDC  Mirage สีดำทั้งสองสำนักเลยครับ..ถ้า QC ทำสีดำอีกมันจะซ้ำกันเกินไปไหมครับ :)

อืม งั้นคงต้อง กลับมามองที่สีฟ้า
เอ... แล้วจะหาสีอะไรตัดให้ดู workๆ ดีล่ะครับทีนี้

แต่เรื่องของลาย ยังอยากให้น้อยๆ เหมือนที่บอกไว้นะครับ
หากผมมีวาสนาได้ใส่ อยากใส่ได้หลายๆ งาน

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11/24/09 11:54:22 »
หรือไม่ต้องใส่ดีครับ  แต่กลัวว่ามันจะไม่เหมือนกันน่ะซิครับ   ;D ;D

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11/24/09 11:55:51 »
แต่ผมมีคอนเซ็ปต์เสื้อให้พริตตี้นะ

ไปเล็งชุดที่ซอยมายเฮ้าส์ มาแล้ว แหล่มกู้ด

:D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11/24/09 11:56:50 »
หรือไม่ต้องใส่ดีครับ  แต่กลัวว่ามันจะไม่เหมือนกันน่ะซิครับ   ;D ;D

ถ้าเป็นพริตตี้ไม่ต้องใส่ก้อได้ครับ ผมชอบ อิอิ  :-* :-*
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11/24/09 11:58:21 »
อยากเห็นเป็นรูปน่ะครับ  รบกวนด้วย
รางวัลชนะเลิศ  รับส่งพริตตี้ตลอดงาน   :-* :-*

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11/24/09 12:19:24 »
อยากเห็นเป็นรูปน่ะครับ  รบกวนด้วย
รางวัลชนะเลิศ  รับส่งพริตตี้ตลอดงาน   :-* :-*

ปาด ของรางวัลน่าสน
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11/24/09 12:21:04 »
อ่าว แหม่ พอพริตตี้ นี่ ออกทะเลกันเลย 55555  :D

ผมว่า เสื้อสีฟ้า ก็ดีนะ เพราะโลโก้ หรือ เวบร้าน มันออกสีฟ้า ๆ อยู่  แต่ทีนี้จะทำไงให้โลโก้ร้านมันตัดเด่นขึ้นมาดี  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11/24/09 12:25:16 »
เสื้อโปโลสีดำ ปกสีฟ้า จำแขนสีฟ้า สาบกระดุมด้านในสีฟ้าครับ (เพราะโลโก้ของ QC เป็นสีฟ้ากับเทา)

เสื้อสีดำเวลาปักแล้วสีจาลอยเด่นครับ ส่วนตำแหน่งที่จะปักตามน้าโจโจ้ครับ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11/24/09 12:47:20 »
อ่ะ ตอบสนองนโยบายเฮียนพ
หน้าที่ของเราคือสร้างทางเลือก ดังนั้น
ผมยอมสละเป็นนายแบบ ลองใส่ให้ดูเป็นแนวทางก่อนก็แล้วกัน
 :D :D

แบบที่ 1
เรียบ หรู สไตล์ BMW เค้า
หากเสื้อออกประมาณนี้ ร้าน QC จะจับตลาดกลุ่มเครื่องเสียง premium hiend ทันที
เอกลักษณ์อยู่ตรง แถบเหนือไหล่ ที่เป็นจุดสะดุดตาแรก
ตามมาด้วย โลโก้ วงกลมที่เข้ากับเสื้อมากๆ ที่แขนเสื้อ
และสัญลักษณ์ BMW ที่หลัง โดยเน้น Font ที่เรียบหรู เป็นทางการ ประมาณ Arial
:D :D

แบบที่ 2
ออกแนว เซิร์ฟบอร์ดเล็กน้อย เหมาะกับขาร็อค SPL

แบบที่ 3
อันนี้ออกแนว โชว์ความฟิต
(เอาไว้ให้พริตตี้ใส่)  :D :D

แบบที่ 4
คล้ายๆ ชุด QC เดิม ทีเด็ดคาดดำ

แบบที่ 5
สีฟ้า เรียบๆ เป็นแนวทาง

แบบที่ 6
เสื้อทีมเรโนลด์ F1
ความสวยของชุดนี้ อยู่ตรงการเล่นสีอ่อน ตัดกับเข้มอย่างลงตัว ลายไม่เยอะ ไม่ลายตา
คอนเซ็ปต์ชัดเจน จะสวยกว่านี้ไหม ถ้าคาดสีฟ้า ที่สีข้างน้อยๆ (พื้นที่ส่วนใหญ่เป็นสีขาว)
และเพิ่มให้มีแถบดำนิดนึงให้ดูโหด กลายเป็น 3 แถบ
แถมท้าย ตรงข้างเสื้อนั้น ที่มีลายเซ็น ปักเป็นลายเซ็นเฮียนพไป
ให้กลายเป็นแบรนด์เฮียนพ จะได้ชัดเจนว่าของแท้แน่นอน

แบบที่ 7
ทีมเรโนลด์ F1 อีกแบบเช่นกัน ดูเผินๆ ออกแนว sporty แต่ก็ยังใส่เที่ยวแบบ casual style ได้
ใส่ตีกอล์ฟยังได้เลย ไม่อลังการเต็มยศเกินไป แล้วก็ไม่เรียบไป

แบบที่ 8

แบบที่ 9
ทีม collin mcrae สวยดี

แบบที่ 10
ทางเลือกสีขาว เรียบ แ่ต่เน้นเนื้อผ้าพิเศษ

แบบที่ 11
ถ้าไม่ทัน ก็เตรียมชุดนี้ไปก็แล้วกันน้อ เพื่อนๆ แพนด้ากำลังมาแรง
หมดมุขแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/24/09 13:08:09 โดย โจโจ้ »

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11/24/09 12:53:07 »
ชอบแบบแรกอพครับ ดูเรียบๆดี ใส่ได้หลายงานด้วย
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism