ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนแนะนำเรื่องสายในระบบด้วยครับ  (อ่าน 7688 ครั้ง)

toon

• ซี2
  • **
ขอกวนช่วยทำราคาด้วยครับ อยากปรับปรุงการติดตั้งครับ
รถ civic แอมป์กลางแหลมอยู่ใต้เบาะ ลำโพง2คู่หน้าหล้ง
แอมป์ซับอยู่แผงหลัง ซับ1ดอกครับ อยากได้เสียงใส เบสแน่นๆ อ่ะครับ
แนะนำสายลำโพงกลางแหลม สายสัญญาณ สายไฟด้วยครับ
คาปาฟร้อน คาปาแอมป์ซับ ขอยี่ห้อและราคาพิเศษด้วยนะครับเฮีย :D :D :D
(ของเดิมสายไฟของDR สายสัญญาณEFXสีม่วง สายลำโพงPGสีน้ำเงิน สายซับEFXสีขาวใสกับดำ
มีสายไหนพอใช้ได้ไม่ต้องเปลี่ยนมั้ยครับมั่วไปหมดเลย 555) ;D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
สายที่มีอยู่ก็ถือว่าดีอยู่แล้ว  แต่ถ้าอยากอัพระบบสายให้ดีขึ้นก็มีอยู่หลายตัวนะครับ
สายแบตน่าจะเป็น Monster เจ้าปีศาจที่หลอกหลอนทุกท่านอยู่ขณะนี้
สายสัญญาณกับสายลำโพงของเดิมที่มีอยู่ก็ถือว่าดีมากอยู่แล้วแต่ถ้าอยากขยับแนะนำเป็น PSI
อยากให้เช็คระบบการติดตั้งกับปรับจูนมากกว่านะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เข้ามายืนยันว่าสายไฟ Monster หลอกหลอนจิงๆ ครับ ใส่ไปแล้วต่างเห็นๆ เลยครับ  ;D

ปล. กำลังเก็บตังค์เลี้ยงสัตว์ประหลาดอยู่เหมือนกันครับ
รถผม เพราะแล้ว

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
monster เมตรเท่าไหร่ครับ..

toon

• ซี2
  • **
ขอบคุณครับเฮีย
ถ้าจะเปลี่ยนสายแบตทั้งหมดเป็นของ monster นี่ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ
เอาพวกคาปา front กับ amp ขับซับด้วยครับ
ที่งานอาทิตย์หน้าที่ร้านมีโปรเด็ดๆมั้ยครับ เผื่อได้ปรับเปลี่ยนลำโพงใหม่สักคู่ครับ  ;D

qualityteam

• ซี5
monster เมตรเท่าไหร่ครับ..
สาย Monster 4 GA   590 บาท
                     8 GA   390 บาท
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

qualityteam

• ซี5
ขอบคุณครับเฮีย
ถ้าจะเปลี่ยนสายแบตทั้งหมดเป็นของ monster นี่ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ
เอาพวกคาปา front กับ amp ขับซับด้วยครับ
ที่งานอาทิตย์หน้าที่ร้านมีโปรเด็ดๆมั้ยครับ เผื่อได้ปรับเปลี่ยนลำโพงใหม่สักคู่ครับ  ;D
ไม่ต้องรออาทิตย์หน้าแล้วครับ  เข้ามาทำได้เลยเพราะช่วงนี้ลูกค้าที่ติดตั้งก็ใช้โปรโมชั่น Motor Expo แล้ว

toon

• ซี2
  • **
ติด cap ที่ front ที่ร้านมียี่ห้อแนะนำบ้างมั้ยครับ ราคาด้วย
ขอราคา cap ที่แอมป์ขับซับสักตัวด้วยนะครับ
ติดแล้วมีผลต่อระบบเสียงมากน้อยแค่ไหนคุ้มตังค์มั้ยอ่ะครับ

qualityteam

• ซี5
cap ที่ Front แนะนำ  helix 3.3
ส่วนที่ Power แนะนำเป็น  Monster หรือ Stinger
cap ที่ดีมีผลกับระบบคือ  ความนิ่งสงัด  ช่องไฟของชิ้นดนตรี   ไดนามิคของเสียง
       ดีขึ้นแน่นอนครับ

kamol

• ซี5
สายไฟ Monster เป็นการลงทุนที่คุ้มมากๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

teera_ph

• ซี5
กระทู้นี้ยิ่งอ่านยิ่งหวั่นไหว

อดทน อดทน
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

kamol

• ซี5
อดทนมาก ระวังกลั้นใจตายซะก่อน  ;D ;D ;D 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
คุ้มครับ สัตว์ประหลาดเนี่ย .... คุณตั้ม อย่าช้า ๆ   :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ