ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานข่าว มีตติ้ง QC ด้วยเน้อ  (อ่าน 13806 ครั้ง)

anuwatku55

• ซี5
Re: รายงานข่าว มีตติ้ง QC ด้วยเน้อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11/29/09 10:15:00 »
เห็นว่าคืนนี้จะมีต่ออีกรอบเหรอครับ
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: รายงานข่าว มีตติ้ง QC ด้วยเน้อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11/29/09 13:45:17 »
ก็อย่างที่บอกล่ะครับเดี๋ยวไม่ครบ 3 วัน 3 คืน ;D ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11/30/09 00:54:21 »
วันนี้เป็นวันที่สี่แล้วครับ  อาทิตย์นี้ต้องพักหน่อยละ เหนื่อยเหมือนกัน นอนดึกหลายคืน  :D แต่สนุกมากๆเลย
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11/30/09 01:01:16 »
น้า ๆ นอนกันได้แล้ว อิอิ เด๋วพรุ่งนี้ตื่นไปทำงานสายหรอก  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11/30/09 01:32:40 »
น้า ๆ นอนกันได้แล้ว อิอิ เด๋วพรุ่งนี้ตื่นไปทำงานสายหรอก  :D

นอนที่ไหนอะ ในรถ หรือ ???  ;D ;D ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11/30/09 01:43:27 »
เกือบนอนในรถ อิอิ  มีแผ่นที่อยากฟังเต็มไปหมด
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11/30/09 01:52:05 »
เกือบนอนในรถ อิอิ  มีแผ่นที่อยากฟังเต็มไปหมด

น้าๆ แต่ละท่าน ไม่หลับไม่นอน  :D
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11/30/09 07:43:36 »
ผมว่าคนที่ไม่หลับไม่นอนในห้อง แต่มานอนบนรถนะ ก็น้ามินนั่นแหล่ะ

เพราะสังเกตจากสีหน้าเมื่อคืน แบบปลื้มปิติมากกกกก  :D

กลับไปผมว่า น้าแกก็จะนั่งจิ้ม ๆ จูน ๆ ในรถอีกประมาณเป็นชั่วโมงน่ะ กว่าจะเข้านอน

ปอลอ น้ามิน อย่าลิมนะ อิอิ รถผมกะรถน้า ต้องมารวมกันหาร 2 เด๋วไว้วันไหน นัดมาจูนกัน

ของผมเสียงซับน้อยไปหน่อย จะไปขอแบ่งจากน้ามินนะ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/30/09 09:24:56 โดย คุณช้ายยยย »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11/30/09 08:31:13 »
รดผมล่ะ  มาช่วยจูนมั่งดิ  นี่เมื่อวานผมให้เฮียถอด  time ออกไปหนึ่ง memory ทำเป็น non time pure sound เตรียมไว้สำหรับ เพื่อนๆไว้เล่นกันโดยเฉพาะ สนใจป่าว ปรับ ตัดความถี่ ปรับ Gain และ EQ จาก com ได้เลยนะ ผมว่าน้าๆ มันมือแน่ๆ

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11/30/09 08:39:08 »
น่าสนง่ะน้า 31 band ความถี่ที่ EQ งานนี้จูนกันหูแฉะ ขนาด 3 แบน บ้าน ๆ ก็หูแฉะ หูเปื่อยแระ  น้ามินแหล่ะ ตัวชอบเลย จูนยิบ ๆ แบบนี้  :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11/30/09 08:39:50 »
รดผมล่ะ  มาช่วยจูนมั่งดิ  นี่เมื่อวานผมให้เฮียถอด  time ออกไปหนึ่ง memory ทำเป็น non time pure sound เตรียมไว้สำหรับ เพื่อนๆไว้เล่นกันโดยเฉพาะ สนใจป่าว ปรับ ตัดความถี่ ปรับ Gain และ EQ จาก com ได้เลยนะ ผมว่าน้าๆ มันมือแน่ๆ

ระบบน้ากมลนะ มันมือแน่นอน แต่ จูนกันเอง มันจะหูมัน นะซิ อิ อิ  :D :D :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11/30/09 09:39:54 »
รดผมล่ะ  มาช่วยจูนมั่งดิ  นี่เมื่อวานผมให้เฮียถอด  time ออกไปหนึ่ง memory ทำเป็น non time pure sound เตรียมไว้สำหรับ เพื่อนๆไว้เล่นกันโดยเฉพาะ สนใจป่าว ปรับ ตัดความถี่ ปรับ Gain และ EQ จาก com ได้เลยนะ ผมว่าน้าๆ มันมือแน่ๆ

ระบบน้ากมลนะ มันมือแน่นอน แต่ จูนกันเอง มันจะหูมัน นะซิ อิ อิ  :D :D :D

อย่างงี้ก็ แหล่มเลยซิครับ ได้เล่น bit one แล้ว  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11/30/09 09:47:51 »
ผมว่าคนที่ไม่หลับไม่นอนในห้อง แต่มานอนบนรถนะ ก็น้ามินนั่นแหล่ะ

เพราะสังเกตจากสีหน้าเมื่อคืน แบบปลื้มปิติมากกกกก  :D

กลับไปผมว่า น้าแกก็จะนั่งจิ้ม ๆ จูน ๆ ในรถอีกประมาณเป็นชั่วโมงน่ะ กว่าจะเข้านอน

ปอลอ น้ามิน อย่าลิมนะ อิอิ รถผมกะรถน้า ต้องมารวมกันหาร 2 เด๋วไว้วันไหน นัดมาจูนกัน

ของผมเสียงซับน้อยไปหน่อย จะไปขอแบ่งจากน้ามินนะ  :D

ขับรถมาทำงานตอนเช้าสายๆ หน่อย 555 ได้ฟังแผ่น TAS 2008 ที่คุ้นเคย รู้สึกปลื้มปิติกับเสียงร้องมากครับ หวานและกว้างดีจังอะ เสียงกีตาร์ก็ฟังดูตั้งใจดีดมากขึ้น ได้อารมณ์จริงๆ ครับ  :D :D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11/30/09 10:00:31 »
Desperado กับ Tenesees Waltz อีกล่ะสิเนี่ย  เปิดเหมือนกันเลยวุ้ย  ผมมีความสุขมากๆเหมือนกันครับ
เสียงเบสดีขึ้น เสียงร้อง และรายละเอียด ลงตัวมากขึ้น ตอนนี้ก็เหลือแต่ burn และฟังพัฒนาการของเสียงครับ

เดี๋ยวอาทิตย์นี้วันไหนว่างๆ จะให้น้ามินลองฟังนะครับ  ฟัง comment แล้วลอง จูนดูครับ 
ผมลง software ในคอมพิวเตอร์ไว้แล้ว ไว้มาลองเล่น Bit One กันครับ

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11/30/09 10:04:10 »
ไปด้วย ๆ  อย่าเอาจันทร์ กะ พุธ น้า................อยู่เวงอ่ะ แง ๆ   :-[