ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ที่ใช้ต่อกับ รถ แล้วทำให้เรา Burn อุปกรณ์เครื่องเสียงได้ มีแบบไหนบ้างครับ  (อ่าน 6696 ครั้ง)

kamol

• ซี5
เฮียนพครับ เคยได้ยินว่า มีอุปกรณ์ที่สามารถนำมาติดตั้ง เพื่อให้เราใช้ burn เครื่องเสียงในรถเราได้ โดยไม่ต้อง start รถ
ไม่ทราบว่า มีแบบไหนบ้างครับ  ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ 

เอาแบบไม่แพง แต่ไม่มีผลเสียต่อระบบเครื่องเสียง และระบบไฟครับ

รถผมเวลา start รถ burn ในโรงรถที่บ้านเสียงดังมากๆครับ แถมเปลืองน้ำมันอีกด้วย ต้องประหยัดหน่อยครับ

เก็บตังไว้ติด SE ครับ  ;D  อะอ๊ะ  ล้อเล่งๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Admin

• Administrator
  • ซี5
การเบิร์นอินโดยไม่ต้องสตาร์ทเครื่องคงต้องใช้สวิทย์ชิ่งครับ   ไม่เปลืองน้ำมันแต่อาจเปลืองไฟแทน
จริงๆแล้วมันมีอุปกรณ์สำหรับช่วยเบิร์นลำโพงแต่ไม่แนะนำให้ใช้เพราะอาจเป็นอันตรายกับ voice coil ได้
หรือสมาชิกท่านใดอยากลองเจ้าเครื่องที่ว่านี้มีอยู่นะครับ  เฮียเอาไว้เบิร์นลำโพงตอนแข่งพวก SPL

V13

• ซี5
หวัดดีครับ คุณครีม เมื่อวันเสาร์ ขอบคุณ Rainbow Gang และ QC มาก ว่างๆ จะเข้าไปรบกวนใหม่นะครับ ผมเคยได้ยินแต่แผ่น burn in ถ้ามีก็น่าสนใจนะ เพราะผมก็กำลัง burn สายสัญญาณ Kimber + Monster อยู่ครับ เห็นว่า kimber จะให้ดีต้อง 100-200 ชม.ขึ้นไป เมื่อวานเพิ่งไปได้ 2-3 ชม. เอง  
:-[    

kamol

• ซี5
การเบิร์นอินโดยไม่ต้องสตาร์ทเครื่องคงต้องใช้สวิทย์ชิ่งครับ   ไม่เปลืองน้ำมันแต่อาจเปลืองไฟแทน
จริงๆแล้วมันมีอุปกรณ์สำหรับช่วยเบิร์นลำโพงแต่ไม่แนะนำให้ใช้เพราะอาจเป็นอันตรายกับ voice coil ได้
หรือสมาชิกท่านใดอยากลองเจ้าเครื่องที่ว่านี้มีอยู่นะครับ  เฮียเอาไว้เบิร์นลำโพงตอนแข่งพวก SPL

สวิทชิ่ง ทำยังไงครับช่างอู๊ด ทำยากไหม แพงไหมครับ เปลืองไฟไม่เป็นไรครับ ดีกว่าจอดรถเฉยๆ ไม่ได้ burn
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับทำ สวิทชิ่งเนี่ย แล้วผมสามารถเอาไปต่อเองที่บ้านได้ไหมครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
หวัดดีคับ คุณกอล์ฟ ยินดี+ดีใจที่ได้เจอคุณกอล์ฟ เพราะไม่เคยฟัง morel เลย เมื่อวานได้ฟัง อืม....ได้เรื่องเริ่มหวั่นไหวนะเนี่ย แหม่ ๆ อุ่น นุ่มนวล มีน้ำมีนวลมาก ๆ ฟังสบาย
ยิ่งตอนหลังได้สาย คิมเบอร์ มา โอโห แจ่มเลย ได้ปลายแหลมมาพริ้ว ๆ เลยง่ะ  อิดฉาๆ   :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
การเบิร์นอินโดยไม่ต้องสตาร์ทเครื่องคงต้องใช้สวิทย์ชิ่งครับ   ไม่เปลืองน้ำมันแต่อาจเปลืองไฟแทน
หรือสมาชิกท่านใดอยากลองเจ้าเครื่องที่ว่านี้มีอยู่นะครับ  เฮียเอาไว้เบิร์นลำโพงตอนแข่งพวก SPL

สวิทชิ่ง ทำยังไงครับช่างอู๊ด ทำยากไหม แพงไหมครับ เปลืองไฟไม่เป็นไรครับ ดีกว่าจอดรถเฉยๆ ไม่ได้ burn
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับทำ สวิทชิ่งเนี่ย แล้วผมสามารถเอาไปต่อเองที่บ้านได้ไหมครับ

สวิทชิ่งตัวละเป็นหมื่นครับน้ากมล..

ผมเคยยืมที่ร้านมาเบิร์นแอมป์ตอนก่อนแข่งสนาม 3 ครับ.. เบิร์นรอบละ 7 ชม.พัก 1 ชม.แล้วเบิร์นต่อ 7 ชม

วิธีใช้ก้อคือนำเจ้าสวิทชิ่งมาเสียบเข้ากับไฟบ้าน  แล้วนำขั้วบวกและขั้วลบของสวิทชิ่งไปคีบเข้าที่แบตเตอรี่รถครับ ไม่ต้องสตาร์ทรถครับ ง่ายไหมอะน้ากมล

แต่ถ้าน้าคิดจะซื้อเนี่ย จะคุ้มหรือป่าวไม่แน่ใจ  แต่ถ้าในถาแนะ(ฐานะ)ประธานเชียร์ ต้องทำใจบอกว่า ซื้อเลยๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงจะเชียร์ไปน้ำตาไหลไป  :'( :'(
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ตัวเดียวกับที่วันนั้น แบตรถ teana น้าหนุ่ย แบตหมดแน่เลย แล้วเอามาคีบกะแบต กะเสียบปลั๊กไฟบ้าน

ที่หน้าตาคล้าย UPS ของคอม หรือป่าวครับ ข้างหลังเครื่องเห็นมีพัดลมระบายความร้อนด้วย
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
เห็นมีที่ ปิ่นเกล้านะคุณกมล ลองเช็คเวลาที่ร้านว่างซิ ขอยืมไปใช้เอาครับ เก็บเงินไว้ไป SE ดีก่าครับ

IamNU

• ซี5
สนใจที่ผมมีนะครับ อย่างดีเลยสามารถปรับไฟได้ตามต้องการและเสถียรด้วยครับ(ไว้ใช้ทดสอบระบบไฟในรถยนต์โดยเฉพาะ) แต่ต้องมาเอาไกลหน่อยนะครับ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

V13

• ซี5
ยินดี + ดีใจ เหมือนกันคุณไช้ ที่มีเพื่อนช่วยฟัง กลับจากร้านแล้วรู้สึกเสียงรถผมใสขึ้นเยอะ ปลายแหลมกรุ๊งกริ๊งที่ไม่เคยได้ยินก็เริ่มมี ตอนนี้ก็ burn ไปเรื่อยๆ แต่เพลง 

V13

• ซี5
etc ฟังยังไง rainbow ในรถคุณไช้ก็เพราะกว่า :)

win144

• ซี5
ผมคงทำแบบนั้นไม่ได้ ... ที่จอดรถไม่ได้อยู่หน้าบ้านครับ -__-'
Micro Precision Enthusiast No. 7

kamol

• ซี5
ผมไม่ค่อยอยากใช้แผ่น burn น่ะครับ ทราบมาว่าแผ่น burn ดีๆ ราคาแพงมาก โลด bit มากลัวไปส่งผลเสียกับอุปกรณ์ เดี๋ยวจะไม่คุ้มกัน