ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก Rainbow Gang เรามาเปลี่ยนชื่อ Gang กันดีไหมครับ  (อ่าน 15733 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ขอเรียก QC Gang ชั่วคราวไปก่อนนะครับ  แต่ขอบอกคำจำกัดความไว้นิดนึงว่า QC Gang ไม่ได้หมายถึงคนที่ทำเครืองเสียงกับ QC เท่านั้นนะครับ
หมายถึง เพื่อนๆ ของเราที่มารู้จักกันได้เพราะร้าน QC ครับ ผมขอประกาศตำแหน่งคร่าวๆ ขำๆ ไว้ดังนี้ครับ

ซ้อกลาง Chairperson  ประธานกรรมการ
เฮียนพ ที่ปรึกษาอาวุโส

น้าดนัย ประธานแก๊ง (อาวุโสสุด) ;D ;D
น้าเนส ประธานเชียร์
น้านุ ผู้จัดการสาขาส่วนภูมิภาคอีสาน
น้าโจโจ้ วิชาการ และนักวิจารณ์เครื่องเสียง
น้ามิน ฝ่ายตรวจสอบคุณภาพเสียง และ Fine Tune
น้าช้าย น้ากมล ควบสองตำแหน่ง ฝ่ายประชาสัมพันธ์ (อัพเดทอุปกรณ์ตลอด อิอิ) และแพทย์ประจำแก๊ง
น้าหนุ่ย (Teana) ฝ่ายบันเทิง
กมล ฝ่ายธุรการ

ท่านอื่นที่ยังไม่ได้ตำแหน่ง กรุณามาลงชื่อครับ  :D

:o

มีเงินเดือนมั้ยเนี่ย?...ของผมขอเป็นกระป๋องหรือเป็นขวดก็ได้ครับ... ;D ;D ;D

สมกับที่น้าหนุ่ยได้รับตำแหน่ง ฝ่ายบันเทิง ครับ สำหรับผมได้ทั้งกระป๋องและขวดครับ อิอิ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

IamNU

• ซี5
ขอเรียก QC Gang ชั่วคราวไปก่อนนะครับ  แต่ขอบอกคำจำกัดความไว้นิดนึงว่า QC Gang ไม่ได้หมายถึงคนที่ทำเครืองเสียงกับ QC เท่านั้นนะครับ
หมายถึง เพื่อนๆ ของเราที่มารู้จักกันได้เพราะร้าน QC ครับ ผมขอประกาศตำแหน่งคร่าวๆ ขำๆ ไว้ดังนี้ครับ

ซ้อกลาง Chairperson  ประธานกรรมการ
เฮียนพ ที่ปรึกษาอาวุโส

น้าดนัย ประธานแก๊ง (อาวุโสสุด) ;D ;D
น้าเนส ประธานเชียร์
น้านุ ผู้จัดการสาขาส่วนภูมิภาคอีสาน
น้าโจโจ้ วิชาการ และนักวิจารณ์เครื่องเสียง
น้ามิน ฝ่ายตรวจสอบคุณภาพเสียง และ Fine Tune
น้าช้าย ควบสองตำแหน่ง ฝ่ายประชาสัมพันธ์ (อัพเดทตลอด อิอิ) และแพทย์ประจำแก๊ง
น้าหนุ่ย (Teana) ฝ่ายบันเทิง
กมล ฝ่ายธุรการ

ท่านอื่นที่ยังไม่ได้ตำแหน่ง กรุณามาลงชื่อครับ  :D

ยกตำแหน่งให้ผมแล้วอย่าลืมตั้งเงินเดือนให้ผมด้วยนะน้ากมล ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
แหม่ ๆ ยก _PR  ให้ผม แบบนี้เด๋วมีข่าวอาราย ผมอัพหมด  อิอิ

สร้างข่าวร้าย กระจายข่าวผิด คิดข่าวเอง -----อิอิ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
กับมาเข้า เรื่องเดิมกันนะครับ ขอเสนอ " QC Gang ".... ครับ เหตุผลหลัก " เพราะพวกเรารู้จักกันที่นี่ครับ " 

ส่วนจะ " QC ปิ่น เรียก QC โป่ง " หรืออะไร ก็ตามสนุกสนานกันครับ  .......

อีกใจก็อยากได้ชื่ออื่นๆ มาร่วมกัน Vote ด้วยครับ .... ช่วยๆ กัน เสนอ idea นะครับ

โจโจ้

• ซี5
น้ากมล เอางั้นเลยเหรอ

ขอเปลี่ยน ตำแหน่งผม เป็นเด็กเชียร์เบียร์ ได้ม๊าย

เชียร์อย่างเดียว กินไม่ค่อยได้
ประเภท เหล้าฝา โซดาไห  :) ;) :D ;D

kamol

• ซี5
เอางั้นล่ะน้าโจโจ้  แจ่มสุดแล้ว
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.