ผู้เขียน หัวข้อ: น้ากมลฝากอัพเดตครับ  (อ่าน 10524 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
น้ากมลฝากอัพเดตครับ
« เมื่อ: 12/03/09 17:32:29 »
น้ากมลฝากอัพเดตว่า เด๋วจะเข้าไปป่วนร้านครับ  ;D น้าดนัยก็จะเข้ามา

น้ามินไม่รู้ แต่โทรไปบอกแล้ว

ท่านไหนสนใจเข้ามาเฮฮากัน เชิญได้เลยนะครับ

ส่วนผมเด๋วคงเข้าไปอีกรอบ ( หาเพื่อนกินข้าว อิอิ ) หลังจากเมื่อ 3 โมงเข้าไปส่งสินค้า 555

ซ้อกลา่งคงงง มาอีกแล้วววว ส่วนผมก็งงว่า น้า ๆ จะ upgrade อะไรอีก ผมขอนั่งนิ่ง ๆ เบิร์นสายแล้วครับ คงไม่ทำอะไรเพิ่มแล้ว

งบหมด งิงิ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
Re: น้ากมลฝากอัพเดตครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/04/09 00:31:09 »
ไหนๆก็จั่วหัวมาแล้วครับ ว่าผมฝากอัพเดท ผมมาอัพเดทด้วยตัวเองหลังจากไปที่ร้านมาแล้วครับ ตอนนี้น้าช้ายกำลังเล็ง  Morel ตัวพิเศษอยู่ครับ ไม่ช้าก็เร็วต้องมีโปรเจ็คใหม่ ไม่อะไร ก็อะไรสักอย่างล่ะน่า  ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/04/09 00:42:03 »
นั่น ๆ  ตูว่าแระ  ว่าต้องมีรายการนั่งยาง เผากันรอบดึก  ???

ไม่มีอ่ะน้า.....งบประมาณไม่ถึง หมดงบแว้ว ได้แต่นั่งมองน้ำลายหยดติ๋ง ๆ  :D

ไว้ว่าง ๆ มาเปลี่ยนโมดูลความถี่รถผมกัน ( อุ๊บอิ๊บเฮียมาแระ อิอิ  :P )  ดูซิ เสียงแหลมมันจะยังแหลมเฟี้ยวอีกไหม หรือไม่ก็แหลมหาย ทู่หมด 555

ว่าแต่น้ากมลน่ะ ลำโพง sin รออยู่นะน้า อิอิ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/04/09 01:05:07 »
ตอนนี้ดูอยู่หลายยี่ห้อมากๆ งงไปหมดแล้ว แต่รอเฮียนพ แนะนำดีกว่า ชััวร์
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12/04/09 08:33:52 »
มีแววจะเสียตังกันอีกแล้วละสิเนี่ย.. :o :o

ดีๆ ผมจะได้ทำงานหนักหน่อย  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12/05/09 01:44:55 »
พรุ่งนี้จะไปจองในงาน ครับน้าเนส   ผม น้าดนัย และน้าช้าย  ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12/05/09 07:53:26 »
พรุ่งนี้จะไปจองในงาน ครับน้าเนส   ผม น้าดนัย และน้าช้าย  ;D

จองอะไรอะ ลำโพงเหรอครับ  :D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/05/09 10:58:01 »
ฟังไป burnไป หลายวันแล้วคุณไช้ ผมว่าน่าจะใช่แนวคุณไช้นะ เชียร์เต็มที่ครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12/06/09 01:06:39 »
ฟังไป burnไป หลายวันแล้วคุณไช้ ผมว่าน่าจะใช่แนวคุณไช้นะ เชียร์เต็มที่ครับ

ผมน่ะเชียร์เหมือนคุณกอล์ฟเลยครับ  ผมชอบเสียง Morel นะ คุณกอล์ฟ ตอนนี้มี Morel ตัวพิเศษเสียงดีมากๆ  ผมชอบเลยล่ะ
ถ้าน้าช้าย ตัดสินใจช้า เดี๋ยวตัวนี้ จะโดนสอยไปจากตู้  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12/06/09 01:15:45 »

ผมน่ะเชียร์เหมือนคุณกอล์ฟเลยครับ  ผมชอบเสียง Morel นะ คุณกอล์ฟ ตอนนี้มี Morel ตัวพิเศษเสียงดีมากๆ  ผมชอบเลยล่ะ
ถ้าน้าช้าย ตัดสินใจช้า เดี๋ยวตัวนี้ จะโดนสอยไปจากตู้  ;D

ได้ลองฟังแล้ว แต่ยังไม่ขอตัดสิน เพราะวันนี้รู้สึกจะหูชาเพราะไวเซ่น  ;D
เดี๋ยวช่วงบ่ายวันอาทิตย์นี้จะไปฟังกับคุณช้ายใหม่อีกทีครับ
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12/06/09 01:29:36 »
น่ะ เชียร์กันใหญ่ น้า ๆ แต่ละท่าน นิ  ???

ขอตัดสินใจนาน ๆ อีกทีครับ  ใจลึก ๆ ยอมรับว่ามันเสียงดีนะ  morel Elate SE เนี่ย ผิดลักษณะ morel  hybrid ที่เคยฟังมา ( เด๋วพรุ่งนี้จะเข้าไปฟังกะคุณมินอีกทีง่ะ )

แต่อีกใจ อยากขอปล้ำกะ SLC ให้เต็มที่ ก่อน เพราะคิดว่ายัง burn ไม่เต็มที่ อีกอย่างเพิ่งลงสายสัญญาณ PSI ใหม่ เบินยังไม่ถึง 20 ชม.

เลย  ???  คิดว่าอาจจะเป็นอีกสาเหตุที่ทำให้แหลมมันยังบาด ๆ หู หน่อย ๆ  แล้วมาจูนซ้ำอีกที  ถ้าเต็มที่แล้วยังไม่ได้ใจ อีกอย่างที่อยากทำ คือ ย้อนกลับสู่สามัญ คือ ต่อ SLC แบบผ่าน passive  biwire ดูก่อน ( ตามที่น้าดนัยแนะนำ ) ถ้าไม่ไหวจริง ๆ ถึงค่อยคิดเปลี่ยนลำโพงใหม่ น่าจะเจ็บตัวน้อยสุด

น้า ๆ ใจเยง ๆ สิ แหม่ พอผมแหย่หน่อย น้า ๆ ก็เชียร์สุดใจขาดดิ้นเรย  :D

แต่เดิมผมยุไม่ขึ้นนะเนี่ย ต้องทั้งขู่ ทั้งหลอก ถึงยอมตกหลุม เด๋วนี้กลายเป็นหยุดไม่อยู่ สติแตกไปแว้วววว 5555  :D

ว่าแต่น้ากมลเอาไปก่อนได้นะ  ผมหลีกทางให้ก่อน  เห็นน้า เล็ง ๆ 2 ทางตัวใหม่อยู่ เพราะเบื่อลำโำพงทางผ่านเต็มที่แล้ว ใช่ป่ะ 5555  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/06/09 01:37:12 โดย คุณช้ายยยย »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12/06/09 01:57:08 »
ก็กำลังรอฟังตัวใหม่ๆ ตัวอื่นด้วยครับ  อยากจะหาสามทางที่ถูกใจสักคู่่ก่อนครับ แล้วค่อยพิจารณากลับมาสองทาง

แต่ถ้า ต้องถอยกลับมาใช้สองทางเนี่ย ผมคิดว่าต้องได้ลำโพงสองทาง เทพๆหน่อยครับ

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12/06/09 02:07:12 »
น้ากมล จิง ๆ นะ ผมว่า น้าถอยกลับมา 2 ทางไม่ค่อยคุ้ม เพราะระบบน้า มีถึง 8 แชนแนลแล้ว สายสัญญาณครบหมดแล้ว ทั้ง PSI 3 เส้น +สายสัญญาณ ซับสัตว์ประหลาดอีก สายลำโพงรองรับหมดแล้ว

ผมว่าน้าลง 3 ทางดี ๆ เลยดีกว่า RA Reference ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมาก น้า Jack sparrow ยังแนะนำเลย ผมว่าน่าสนใจมาก
แล้วอนาคตถ้ายังไม่เป็นโรคทรัพย์จางซะก่อน ค่อยมองหา แอม ที่ดี ๆ มาเปลี่ยนอีกที จะไปได้อีกยาวมากเลยน่ะ  :D

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12/06/09 02:11:47 »
คุณไช้ลองจูนเนียนๆ อีกที ผมว่าลำโพงเสียงแหลมโปร่งพริ้วต่อเนื่องดีแล้วนะ ฟังได้หลายแนวด้วย ยิ่งได้สาย psi มาช่วยอีกเสียงกลางน่าจะหนาอุ่นขึ้นอีกนิดกำลังดี แต่อย่างคุณกมลว่ายังไงถ้าเราได้ระดับเทพมาอยู่ด้วยจะอุ่นใจกว่า คิดให้ดีครับ ;D

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12/06/09 02:13:35 »
555  อยากเทพเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ซับผมไม่ค่อยออกน่ะ เร่ง  grain สุด ๆ แล้ว ก็ยังซับจางอยู่ ช่วงนี้เลยต้องขอทำตัวเกรียน ๆ ไปก่อนครับ ยังเทพไม่ค่อยได้ 555  :D