ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังเพลง Jazz ดีๆที่สวนผึ้ง  (อ่าน 8557 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
อยู่ราชบุรีมาตั้งนานพึ่งมีโอกาสได้เข้าไปเที่ยวงาน Candle in the winter  ที่ซิเนอรี่  ขอบอกว่าบรรยากาศดีมากเสียดายแต่ว่าถ้าอากาศเย็นกว่านี้อีกนิดล่ะก็ Perfect
รีสอร์ทในสวนผึ้งตอนนี้เริ่มขึ้นเยอะมากและงานนี้เป็นการรวมตัวกันของรึสอร์ทต่างๆในสวนผึ้ง  บรรยากาศจะออกเป็น country แต่บรรเลงเพลง jazz วันนี้วงดนตรีวงแรก
เป็นวง ฟ้าทะลายโจร เป็นการรวมตัวของ อ.มหิดล เล่นดีมากเลยระบบเสียงก็ดีมากแถมมึ เศรษฐา ศีระฉายามาแจมด้วย สนุกมากๆเลย :D :D
     ใครมีเวลาว่างอยากให้มาเที่ยวสวนผึ้งไม่ไกลจากกรุงเทพมาก  ขากลับลองจับเวลามาที่ร้านใช้เวลาแค่ 1.20 นาที เท่านั้น 
     ตอนนี้ชาร์จแบตแล้ว แถมล้างหูด้วย Jazz สดๆอย่างนี้ เปิดงานมาใครจะมาคนแรกรายงานตัวได้เลยนะครับ ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/02/10 23:43:20 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

App

• ซี4
Re: ฟังเพลง Jazz ดีๆที่สวนผึ้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/03/10 01:10:16 »
อยากฟัง Jazz สดๆ บ้างจังครับ   :)  ผมชอบ Jazz ประมาณนี้ครับ http://www.esnips.com/doc/a9422e7b-1a14-4414-bb08-671dfe16bf78/Olive---Just-The-Two-Of-Us ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็น Jazz แนวไหน  ;D

รอแฟน Jazz อย่างน่าโจโจ้มาชี้แนะคอลูกทุ่งอย่างผมหน่อย  ;D ;D
I Love Music

win144

• ซี5
Re: ฟังเพลง Jazz ดีๆที่สวนผึ้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/03/10 02:29:40 »
ทุกปีได้มีโอกาสไปสวนผึ้ง ตอนกลางคืนกับตอนเช้ามันก็เย็นนะครับ ปีนี้ไม่เย็นแล้วเหรอเนี่ย...หรือเค้าจัดงาน Candle in the winter ตอนกลางวันครับ?  ;D
Micro Precision Enthusiast No. 7

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/03/10 08:55:13 »
ปีนี้ ผิดหวังกับฤดูหนาวมากมาย. >:( >:( >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/03/10 09:45:51 โดย NeS »
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01/03/10 09:34:54 »
ทุกปีได้มีโอกาสไปสวนผึ้ง ตอนกลางคืนกับตอนเช้ามันก็เย็นนะครับ ปีนี้ไม่เย็นแล้วเหรอเนี่ย...หรือเค้าจัดงาน Candle in the winter ตอนกลางวันครับ?  ;D
ตอนกลางคืนก็เย็นดึครับ  แต่กลางวันร้อนมากแถมคนเยอะสุดๆ  งานเริ่มตั้งแต่ 5 โมงเย็นครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01/03/10 16:09:09 »
อยากฟัง Jazz สดๆ บ้างจังครับ   :)  ผมชอบ Jazz ประมาณนี้ครับ http://www.esnips.com/doc/a9422e7b-1a14-4414-bb08-671dfe16bf78/Olive---Just-The-Two-Of-Us ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็น Jazz แนวไหน  ;D

รอแฟน Jazz อย่างน่าโจโจ้มาชี้แนะคอลูกทุ่งอย่างผมหน่อย  ;D ;D

น้า EEMAN ค้าบ

ที่จริงผมก็ฟังทุกแนวนั่นหละครับ ตั้งแต่ Dream theater ยัน Yanni
ผมมันก็เหมือนเป็ดที่เลี้ยงตามทุ่งนั่นแหละครับ
วิ่งไม่เก่ง ว่ายน้ำก็ไม่เร็ว แถมมีปีกแต่บินไม่ได้อีก ฟังทุกแนว เลยไม่ได้ดีซักอย่าง  :D

ถ้าถามว่าเพลง Just The Two of Us แนวนี้ เป็นแจ๊สอะไร ตอบว่า
เป็น Smooth Jazz ปกติครับ
ในยุคนี้บางกลุ่มจะเรียกว่า gentle jazz ซึ่งมีความหมายคล้ายๆ กัน
ฟังง่ายกว่า Fusion หรือ jazz อื่นๆ ครับ  :D
เพราะจะติด melody และ Groove จากตอนที่เป็นช่วงร้องมาด้วย
(เห็นได้จาก ท่อน Solo เพลงนี้ ที่ใช้ ทางคอร์ดเดียวกับตอนร้อง
โดยที่ไม่ได้เปลี่ยน mode ของดนตรีเลย ใช้แต่ทางโซโลสเกลแจ๊สเท่านั้น)
ทำให้เข้าใจและฮัมตามได้ง่ายๆ กว่าชาวบ้านเค้า

ไปงานที่ ม.มหิดล ที่กำลังจะจัด น่าจะมีแนวนี้ให้ได้ฟังแน่ๆ ครับ  ;)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01/03/10 20:07:20 »
อังคารขอนัดเอารถไปจูนเสียงครับ  ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01/03/10 21:20:11 »
จะได้หรือครับเห็นหมอจะจองคิวแรกเปลี่ยนแอมป์เป้น  Sinfoni

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01/03/10 21:22:16 »
5555  ไม่ได้เลย วันหลังไม่ไปถามในพันติ๊บแระ  โดนเอามาเผาเห็น ๆ เกรียมเรยตู  :o :o

ถามเล่น ๆ อ่ะ เฮียก็ แหม่......ไม่บังอาจเอื้อม 555  ;D ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01/03/10 21:23:11 »
จะได้หรือครับเห็นหมอจะจองคิวแรกเปลี่ยนแอมป์เป้น  Sinfoni

เห็นด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย อย่างแรง  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01/03/10 22:05:53 »
น้าลีลา เอานังซิน ลงรถซ้าดีๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01/03/10 22:16:10 »
ไม่ไหว ๆ  นังซินค่าตัวเหลือหลาย ตั๊กขอบาย....... :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01/03/10 22:18:01 »
ไม่ไหว ๆ  นังซินค่าตัวเหลือหลาย ตั๊กขอ BUY....... :o :o

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01/03/10 22:21:21 »
^
^
ูโหย.......มุขนี้  ยอมแพ้เลย คิดได้งายเนี่ยยยยยย  :o :o :o

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01/03/10 23:18:54 »
อ่านะ น้ากาละมังใช่มั้ยครับ เอาเลยๆๆๆ น้องซินหวานหยดย้อย  ;D ;D ;D ;D
รถผม เพราะแล้ว