ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ รถใหม่ Jazz ครับ  (อ่าน 89822 ครั้ง)

Nut_vnv

• ซี4
ใช่ครับผม  บ้านผมไกล  ผมอยู่รัชโยธิน คอนโดติดๆ เมเจอร์รัชโยธินเลยครับ ใกล้ ......    ??? ไม่รู้ไงไปทำเครื่องเสียง QC    
 ทำงาน SCB เดินข้ามไป  อย่างที่บอกไม่ได้ช่ายยยยยรถถถถถถเท่าไหร่ ใช้แค่เสาร์อาทิตย์เอง 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/20/12 10:32:20 โดย kimji »

Nut_vnv

• ซี4
แล้ว Hex นี่เป็นไงครับ ฟังแล้วชอบไหม ติดตั้งจริงแล้วเสียงแหลมเยอะไปไหมครับ ถ้าสายธรรมดาของทางร้านนะ  พอดีฟังในห้องผมว่าแหลมมันเยอะเกิน แต่ไม่แน่ถ้ามีซับแล้วอาจพอดีก็ได้

Limited Edition

• ซี5
เช้าวันพุธว่างป่ะครับ ผมไปส่งแฟนตอนเช้าท่ีลาดปลาเค้า เดี๋ยวพาไปให้ฟังเป็นแนว ไม่ต้องเกรงใจครับ จัดปาย ;D
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

Nut_vnv

• ซี4
ไม่เป็นไรครับ รบกวน สอบถามเป็นแนวทางพอว่าฟังแล้วเป็นไงครับ เดี๋ยววันอาทิตย์หน้าผมไปขอเขาฟังที่ห้องอีกครั้ง
ขอบคุณมากๆครับ

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
ไม่เป็นไรครับ รบกวน สอบถามเป็นแนวทางพอว่าฟังแล้วเป็นไงครับ เดี๋ยววันอาทิตย์หน้าผมไปขอเขาฟังที่ห้องอีกครั้ง

เข้ามาลองฟังตัวลำโพงอีกครั้งได้นะครับ จะได้น้ำเสียงที่ถูกใจพี่มากที่สุด แนะนำให้นำเพลงที่ฟังเป็นประจำ มาลองฟังด้วย จะได้คุ้นหู

• ซี5

OK  :D
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

zeed2000

• ซี5

OK  :D

น้าเค้าเกรงใจ ตั้มขับไปยัดเยียดเลย

ปล.สาวๆ SCB สำนักงานใหญ่น่ารักนะ ผู้บริหารเค้ามักคัดคนหน้าตาดีๆเก็บไว้รอบๆตัว  :-X
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

Kom_P

• ซี5
ถ้าเอา Hex เทียบกับ Hybrid
ส่วนตัวผมว่าน้ำเสียง Hex น่าฟังกว่า ครบเครื่องกว่าครับน้า nut_vnv
ตอนก่อนติดตั้ง 2 ตัวนี้ก็เป็นตัวเลือกเหมือนกันครับ

ผมใช้ Hex ตัว Soft Dome อยู่ครับ
ผมทำงานอยู่ตรีเพชร อีซูซุ ใกล้ๆน้าเลยครับ สนใจฟังนั่งมอ'ไซค์มาเลยครับ 15 บาท  :-\

แล้วน้า nut_vnv แยกแอมป์ขับซับหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่แยก กลัวว่า Celestra แค่ 2 ชาแนล อาจจะขับ Hybrid ไม่ออกนะครับ  ???
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(

• ซี5
ลองอ่าน นิยาย ว่างๆไปก่อนน่ะ รถผมกับน้าคมระบบคล้ายๆกันครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5441.0
http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5542.0

L:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/20/12 10:08:44 โดย Limited Edition »

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ผมทำงาน ม รังสิต พัก อยู่ในเมืองเอก ที่พักกะที่ มอ ห่างกัน ไม่ถึง 2 กม หรือ  เพลง 1 ยังไม่จบเลย แต่ทำเพราะใจรักเสียงเพลง อันไพเราะ ซึ่ง บางโอกาสได้ใช้รถนาน จะมีความสุขครับ  ;D L:
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

zeed2000

• ซี5
ผมทำงาน ม รังสิต พัก อยู่ในเมืองเอก ที่พักกะที่ มอ ห่างกัน ไม่ถึง 2 กม หรือ  เพลง 1 ยังไม่จบเลย แต่ทำเพราะใจรักเสียงเพลง อันไพเราะ ซึ่ง บางโอกาสได้ใช้รถนาน จะมีความสุขครับ  ;D L:

พี่โห้ เค้าขอดูรูปซับ ทีตีไว้ในหลุมอะไหล่ jazz อ่ะ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
ผมทำงาน ม รังสิต พัก อยู่ในเมืองเอก ที่พักกะที่ มอ ห่างกัน ไม่ถึง 2 กม หรือ  เพลง 1 ยังไม่จบเลย แต่ทำเพราะใจรักเสียงเพลง อันไพเราะ ซึ่ง บางโอกาสได้ใช้รถนาน จะมีความสุขครับ  ;D L:

พี่โห้ เค้าขอดูรูปซับ ทีตีไว้ในหลุมอะไหล่ jazz อ่ะ

รถ jazz คุณโห้ ไม่ได้อยู่ในหลุมยางอะไหล่ครับ
Sub ของคุณโห้อยู่ในตำแหน่ง ใต้เบาะหลัง เป็น sub b2 8นิ้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/20/12 13:10:23 โดย BeST...? »

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ผมทำงาน ม รังสิต พัก อยู่ในเมืองเอก ที่พักกะที่ มอ ห่างกัน ไม่ถึง 2 กม หรือ  เพลง 1 ยังไม่จบเลย แต่ทำเพราะใจรักเสียงเพลง อันไพเราะ ซึ่ง บางโอกาสได้ใช้รถนาน จะมีความสุขครับ  ;D L:

รถ jazz คุณโห้ ไม่ได้อยู่ในหลุมยางอะไหล่ครับ
Sub ของคุณโห้อยู่ในตำแหน่ง ใต้เบาะหลัง เป็น sub b2 8นิ้วครับ

เน้น ผบ ใช้งาน ครับ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

zeed2000

• ซี5

เน้น ผบ ใช้งาน ครับ

ผบ.ก็ใช้งานสะดวกดีนี่พี่................
.........................................
.........................................

ผมเห็นชี้นิ้วสั่งพี่สะดวกดีออก 555

ปล. ผมก้อโดน

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
 L: อะเติร์ก
QC Society MicroPrecision S7