ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ รถใหม่ Jazz ครับ  (อ่าน 89854 ครั้ง)

neo_007

• ซี2
  • **
ขอบคุณคุณกมลและคุณ LE มากนะครับที่ให้ทดลองฟังในรถ
จบเป็นชุดที่ทางร้านจัดไว้จริงๆ เนื่องจากติดใจเสียงแหลมที่คล้าย NHT เหลือแต่ SUB ไม่รู้จะออกมาคล้าย Velodyne หรือเปล่า

คุณ Best หากไม่ลำบากช่วยถ่ายรูปงานระหว่างทำให้ผมดูเป็นระยะด้วยได้ไหมครับ อยากเห็นเบื้องหลังการทำงานของ QC มากกว่าตอนเสร็จอีก  :D
ขอบคุณมากๆครับ

ชอบสายบ้าน ก็เอามาลงรถเลยครับ จะได้หายคาใจ
follow to finish !!!!

Nut_vnv

• ซี4
คุณเบส รถผมรบกวนเรื่อง damp ช่วยดูเต็มที่นะครับ จุดไหนที่อาจต้อง damp เพิ่มได้บอกนะครับ หากงบไม่พอช่วยโทรบอกผมเพื่อพิจารณาอีกที ไม่กลัวหนักรถครับ อยากให้มันนิ่ง เงียบไว้ก่อน

หรือถ้าจะแถมก็ดีครับ 5555+

tong

• ซี5
เงียบแน่นอนครับ 

Nut_vnv

• ซี4
น้าหนึ่งนี่คือท่านที่คุยเรื่องายสีม่วงกับผมในห้องฟังใช่ไหมครับ  ขอบคุณครับที่ช่วยแนะแนวทางสายแต่ละเส้น
ฟังที่คุยแล้ว ผมว่าคุณน้าหนึ่งนี่ชอบเล่นเส้ยสายแน่นอน คงทดลองมาเยอะ :D

ไม่ใช่น้าหนึ่งครับ ผมเอง "น้าตง"

ผมก็ลูกค้าเหมือนกันครับ ลูกค้าที่ร้านก็จะศึกษาเรียนรู้และแบ่งปันข้อมูลกันตลอดครับสนุกและได้สังคมที่ดีครับ

ในร้านมีเพื่อนๆที่เล่นเครื่องบ้านกันหลายคนวางๆแวะมานั่งคุยกันได้ครับ ผมว่าน้าก็เล่นเส้นสายมาพอสมควร  :D

ต้องขอโทษด้วยครับ สับสนไปหน่อย งง ผมจำได้ละ น้าหนึ่ง กับน้าตง  น้าตงคือคนที่เข้ามาแนะเรื่องสายม่วง ส่วนน้าหนึ่งคือคนที่เพิ่งออกจากบริษัทญี่ปุ่น เจอหลายคน จำไม่ได้ 555+

เรื่องสายก็เล่นมาพอควรครับ แต่ผมหยุดไปพักใหญ่ๆ  3-4 ปี แล้วมั้งครับ หลังๆ ไม่ได้ติดตามอีก ตั้งแต่มีผู้ที่นับถือในวงการเครื่องเสียงเสียเวลาอบรมให้ผม 1 วันเต็มในห้องทดสอบ เพื่อให้เล่นเครื่องเสียงให้เป็น  ไม่ให้โดนเครื่องเสียงเล่น  หลังจากนั้นก็แทบไม่ได้ซื้ออะไรเพิ่มอีกเลย จะซื้ออะไรก็จะนึกถึงคำสอนของแกตลอด  ส่วนใหญ่แค่ปรับจูนของที่มีอยู่ ไม่งั้นก็คงเปลี่ยนไม่หยุด ลองไม่หยุด  เสียดายที่ท่านห่างหายไปจากวงการ  อาจจะยุ่งด้วยกิจการที่บ้านหรืออุดมการณ์ทำงานที่แตกต่าง   ผมเสียดายงานเขียนที่ตรงไปตรงมาและเป็นประโยชน์ต่อสังคมนักเล่นเครื่องเสียง ซึ่งบางครั้งอาจขัดประโยชน์คนบางกลุ่ม ผมว่าหลายคนเลิกอ่านนิตยสารเครื่องเสียง...เมื่อแกเลิกเขียนบทความ

นักวิจารบางคนผมว่าบทความมันไม่มีคุณค่าเลย น่าเอาไปพับถุงกล้วยแขกซะ ผมเห็นชื่อก็เลิกอ่านล่ะ รู้แนวเลย เชียร์จริง ของ 10,000 บอกเทียบชุดแสน  เอาเข้าไป จะบ้าตาย ไปหลอกพวกที่เขาไม่รู้เรื่องก็เฮซื้อกันเข้าไป  ผมละเกรียดจริงๆ  แต่ด้วยสังคมปัจจุบันมีแต่ผลประโยชน์แอบแฝง ทำแล้วก็รุ่งเรืองดีนิ

หรือไม่จริง  :-X 

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน (เขียน) จริงๆนะครับ 

ลุงขี้เมา

• ซี5
น้าหนึ่งนี่คือท่านที่คุยเรื่องายสีม่วงกับผมในห้องฟังใช่ไหมครับ  ขอบคุณครับที่ช่วยแนะแนวทางสายแต่ละเส้น
ฟังที่คุยแล้ว ผมว่าคุณน้าหนึ่งนี่ชอบเล่นเส้ยสายแน่นอน คงทดลองมาเยอะ :D

ไม่ใช่น้าหนึ่งครับ ผมเอง "น้าตง"

ผมก็ลูกค้าเหมือนกันครับ ลูกค้าที่ร้านก็จะศึกษาเรียนรู้และแบ่งปันข้อมูลกันตลอดครับสนุกและได้สังคมที่ดีครับ

ในร้านมีเพื่อนๆที่เล่นเครื่องบ้านกันหลายคนวางๆแวะมานั่งคุยกันได้ครับ ผมว่าน้าก็เล่นเส้นสายมาพอสมควร  :D

ต้องขอโทษด้วยครับ สับสนไปหน่อย งง ผมจำได้ละ น้าหนึ่ง กับน้าตง  น้าตงคือคนที่เข้ามาแนะเรื่องสายม่วง ส่วนน้าหนึ่งคือคนที่เพิ่งออกจากบริษัทญี่ปุ่น เจอหลายคน จำไม่ได้ 555+

เรื่องสายก็เล่นมาพอควรครับ แต่ผมหยุดไปพักใหญ่ๆ  3-4 ปี แล้วมั้งครับ หลังๆ ไม่ได้ติดตามอีก ตั้งแต่มีผู้ที่นับถือในวงการเครื่องเสียงเสียเวลาอบรมให้ผม 1 วันเต็มในห้องทดสอบ เพื่อให้เล่นเครื่องเสียงให้เป็น  ไม่ให้โดนเครื่องเสียงเล่น  หลังจากนั้นก็แทบไม่ได้ซื้ออะไรเพิ่มอีกเลย จะซื้ออะไรก็จะนึกถึงคำสอนของแกตลอด  ส่วนใหญ่แค่ปรับจูนของที่มีอยู่ ไม่งั้นก็คงเปลี่ยนไม่หยุด ลองไม่หยุด  เสียดายที่ท่านห่างหายไปจากวงการ  อาจจะยุ่งด้วยกิจการที่บ้านหรืออุดมการณ์ทำงานที่แตกต่าง   ผมเสียดายงานเขียนที่ตรงไปตรงมาและเป็นประโยชน์ต่อสังคมนักเล่นเครื่องเสียง ซึ่งบางครั้งอาจขัดประโยชน์คนบางกลุ่ม ผมว่าหลายคนเลิกอ่านนิตยสารเครื่องเสียง...เมื่อแกเลิกเขียนบทความ

นักวิจารบางคนผมว่าบทความมันไม่มีคุณค่าเลย น่าเอาไปพับถุงกล้วยแขกซะ ผมเห็นชื่อก็เลิกอ่านล่ะ รู้แนวเลย เชียร์จริง ของ 10,000 บอกเทียบชุดแสน  เอาเข้าไป จะบ้าตาย ไปหลอกพวกที่เขาไม่รู้เรื่องก็เฮซื้อกันเข้าไป  ผมละเกรียดจริงๆ  แต่ด้วยสังคมปัจจุบันมีแต่ผลประโยชน์แอบแฝง ทำแล้วก็รุ่งเรืองดีนิ

หรือไม่จริง  :-X 

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน (เขียน) จริงๆนะครับ 

โจ้ คงดีใจไม่น้อยยยยยย  :D :D :D :D

น้าหนึ่ง ^_^

• ซี3
 :-[ น้าเจ้าของกระทู้ ผมน้าหนึ่ง ครับ คนที่ ต่อAmp ให้ฟัง ไง :-\

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ผมค่อนข้างเห็นด้วยกับคุณ  nut_vnv ในเรื่องของคุณโจ้  ( ยุทธพงษ์ ลิ้ม )  โดยส่วนตัวผมค่อนข้างสนิทกับเฮียหั่งจึงมีโอกาสได้พบคุณโจ้อยู่บ้าง

และยังมีโอกาสได้ทดลองฟังเสียงที่บ้านคุณโจ้เหมือนกัน  แนวทางการทำงานของเราก็คล้ายๆกันคือเน้นที่ทดสอบ ทดลองนำความรู้ที่ได้มาแลกเปลี่ยน

ประสพการณ์ซึ่งกันและกัน โดยพยายามให้สมาชิกเขียนรีวิวจากประสพการณ์จริงเพื่อเป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆ

ปัจจุบันสินค้าหลายแบรนด์ใช้วิธีทางการตลาดโดยการโปรโมทในรูปแบบต่างๆ ซึ่งอาจประสพความสำเร็จอย่างรวดเร็วแต่ไม่ใช่แนวทางของ คิวซ๊

เราเชื่อว่าสิ่งที่ดีที่สุดในงบประมาณที่วางไว้  และความพึงพอใจของสมาชิก   เป็นการตลาดที่มั่นคงและยั่งยืนกว่าเหมือนที่ผมชอบพูดเสมอว่า

" พวกเราไม่ใช่แค่ทำงานแต่เราพร้อมสร้างผลงานที่ดีที่สุดเท่าที่เราสามารถทำได้และพร้อมที่จะปรับปรุงและพัฒนาตลอดไป "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/28/12 12:39:39 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ผมค่อนข้างเห็นด้วยกับคุณ  nut_vnv ในเรื่องของคุณโจ้  ( ยุทธพงษ์ ลิ้ม )  โดยส่วนตัวผมค่อนข้างสนิทกับเฮียหั่งจึงมีโอกาสได้พบคุณโจ้อยู่บ้าง

และยังมีโอกาสได้ทดลองฟังเสียงที่บ้านคุณโจ้เหมือนกัน  แนวทางการทำงานของเราก็คล้ายๆกันคือเน้นที่ทดสอบ ทดลองนำความรู้ที่ได้มาแลกเปลี่ยน

ประสพการณ์ซึ่งกันและกัน โดยพยายามให้สมาชิกเขียนรีวิวจากประสพการณ์จริงเพื่อเป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆ

ปัจจุบันสินค้าหลายแบรนด์ใช้วิธีทางการตลาดโดยการโปรโมทในรูปแบบต่างๆ ซึ่งอาจประสพความสำเร็จอย่างรวดเร็วแต่ไม่ใช่แนวทางของ คิวซ๊

เราเชื่อว่าสิ่งที่ดีที่สุดในงบประมาณที่วางไว้  และความพึงพอใจของสมาชิกเป็นการตลาดที่มั่นคงและยั่งยืนกว่าเหมือนที่ผมชอบพูดเสมอว่า

" พวกเราไม่ใช่แค่ทำงานแต่เราพร้อมสร้างผลงานที่ดีที่สุดเท่าที่เราสามารถทำได้และพร้อมที่จะปรับปรุงและพัฒนาตลอดไป "
L: L:

ลุงขี้เมา

• ซี5

tong

• ซี5
เตรียมพบการเปลี่ยนแปลงกันได้เลย  :D.

ปล. โตขึ้นทุกวัน ตัวนะที่โตขึ้น  ;D

TeeLak

• ซี1
  • *

ผมก็กำลังตัดสินใจ เรื่องกลางแหลมอยู่เหมือนกันครับ ระหว่าง morel กับ hex
ถ้าสรุปเลือกได้ตัวไหนรบกวน แจ้งด้วยนะครับ

Hex ครับ จบแล้วครับชุดผม  ส่วนสาย PSI ครับ  ดีนะTchernovยังไม่พ้นเบริน ไม่งั้นอาจงบบานกว่านี้ ผมยังจับสาระของสายไม่ได้ครับ ที่ลองฟังไม่มีตัวไหนพ้นเบรินเลย ฟังแล้วมันยังไม่สุดเสียงยังอั้นๆอยู่ แต่ที่พอจับได้คือแหลมน่าจะละเมียดพอตัว แต่เนื้อเสียงหลังพ้นเบริน์ไม่น่าจะใหญ่เหมือนสาย VDH เดาล้วนๆนะครับ เพิ่งเคยรู้จักสายยี่ห้อนี้ ฟังแปปเดียว 555+ แต่ที่แน่ๆ ผมว่าเอามาทำสายซับฟังเพลงน่าจะดี ไม่เบ่งให้เบสบวม ไม่เน้นหัวโน๊ตมากเกิน สุภาพกระชับพอประมาณ
พอดีด้วยสายและแอปม์ Celestra ก็จูนเสียงได้ใกล้เคียงชุดบ้านผมละ ก็เลยพอใจ จบ (ต้องรีบจบไม่งั้นมีฟังต่อไปเรื่อย ผมไม่ไหววันนี้เพลียมาก มีธุระตั้งแต่เช้า)  

แต่ถ้าคุณ Teelak จะเอาชุดนี้  แอมป์ต้อง Celestra นะ ถ้า ARC (รุ่นอะไรก็ไม่รู้จำไม่ได้ แพงกว่า Celestra) นี่ผมยังคิดไม่ตกว่าจะจูนด้วยสายอะไร มันชัดเจน จะแจ้งซะจนผมฟังนานๆ ปวดหัว แต่ถ้าไปลองฟังแล้วชอบก็ OK

ผมว่าต้องดูแอมป์+Front  ของคุณ TeeLak ด้วย  แล้วเลือกลำโพง และจูนด้วยสายครับ ถ้าบอกว่า front Pioneer + source เพลงเป็น mp3 นี่ไป celestra เลย ผมว่า arc จบเห่แน่ คมแน่นอน  ของผม alphine+mp3 ยังจะไม่ไหวละ

แต่ถ้ายังไม่ Fix แอมป์ ผมแนะนำให้เลือกลำโพงก่อน เพราะลำโพงแต่ละตัวมีจุดเด่นที่เปลี่ยนยาก อย่าง Morel ใส่แอมป์ตัวไหนก็เสียงร้องหนา หนาน้อยหนามาก Hex ใส่แอมป์ตัวไหนก็แหลมเป็นประกายดี ที่เหลือคือรายละเอียดปลีกย่อย

ทั้งนี้แล้วแต่แนวเสียงที่ชอบด้วยนะครับ ผมชอบแต่คุณ TeeLak อาจไม่ชอบ เข้าไปลองฟัง แต่ฟังนานๆ นะ  บางทีฟังตอนแรกสะดุดหูดี แต่ฟังนานๆ...
แต่ถ้าสุดท้ายเลือก morel ผมว่าไป ARC+Ramm น่าจะ Match กว่าครับ  แต่ผมเชื่อว่าจะไม่ได้เอกลักษณ์เสียงแหลมแบบ Hex โดมอลูมินั่มแน่นอน  แต่ก็ได้เสียงกลางที่ Hex ก็ให้ไม่ได้เช่นกัน

ขอบคุณมากครับคุณ nut_vnv ได้ครามรู้กับแนวทางมากเลยครับ ผมเองยังเป็นมือใหม่มากๆครับ
อยากรบกวนคุณ nut_vnv ไม่ทราบว่าระบบใช้อะไรบ้างครับ H/U amp ลำโพงเป็น hex 600a หรือเปล่าครับหรือ ไป hex pro ครับ ซับ ampขับซับ ตัวไหนครับ แล้วไม่ทราบว่าสามารถตอบโจทย์การฟัง mp3 ได้ไหมครับ

ส่วนผมมี amp audison lrx อยู่แล้ว ไม่ทราบว่าจะเหมาะกับลำโพงไหนมากกว่ากัน ที่สามารถ ฟังmp3 ได้ดีครับ ส่วนอุปกรณือื่นๆ คงต้องหาใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

vigo-m

• ซี3

Nut_vnv

• ซี4

ผมก็กำลังตัดสินใจ เรื่องกลางแหลมอยู่เหมือนกันครับ ระหว่าง morel กับ hex
ถ้าสรุปเลือกได้ตัวไหนรบกวน แจ้งด้วยนะครับ

Hex ครับ จบแล้วครับชุดผม  ส่วนสาย PSI ครับ  ดีนะTchernovยังไม่พ้นเบริน ไม่งั้นอาจงบบานกว่านี้ ผมยังจับสาระของสายไม่ได้ครับ ที่ลองฟังไม่มีตัวไหนพ้นเบรินเลย ฟังแล้วมันยังไม่สุดเสียงยังอั้นๆอยู่ แต่ที่พอจับได้คือแหลมน่าจะละเมียดพอตัว แต่เนื้อเสียงหลังพ้นเบริน์ไม่น่าจะใหญ่เหมือนสาย VDH เดาล้วนๆนะครับ เพิ่งเคยรู้จักสายยี่ห้อนี้ ฟังแปปเดียว 555+ แต่ที่แน่ๆ ผมว่าเอามาทำสายซับฟังเพลงน่าจะดี ไม่เบ่งให้เบสบวม ไม่เน้นหัวโน๊ตมากเกิน สุภาพกระชับพอประมาณ
พอดีด้วยสายและแอปม์ Celestra ก็จูนเสียงได้ใกล้เคียงชุดบ้านผมละ ก็เลยพอใจ จบ (ต้องรีบจบไม่งั้นมีฟังต่อไปเรื่อย ผมไม่ไหววันนี้เพลียมาก มีธุระตั้งแต่เช้า)   

แต่ถ้าคุณ Teelak จะเอาชุดนี้  แอมป์ต้อง Celestra นะ ถ้า ARC (รุ่นอะไรก็ไม่รู้จำไม่ได้ แพงกว่า Celestra) นี่ผมยังคิดไม่ตกว่าจะจูนด้วยสายอะไร มันชัดเจน จะแจ้งซะจนผมฟังนานๆ ปวดหัว แต่ถ้าไปลองฟังแล้วชอบก็ OK

ผมว่าต้องดูแอมป์+Front  ของคุณ TeeLak ด้วย  แล้วเลือกลำโพง และจูนด้วยสายครับ ถ้าบอกว่า front Pioneer + source เพลงเป็น mp3 นี่ไป celestra เลย ผมว่า arc จบเห่แน่ คมแน่นอน  ของผม alphine+mp3 ยังจะไม่ไหวละ

แต่ถ้ายังไม่ Fix แอมป์ ผมแนะนำให้เลือกลำโพงก่อน เพราะลำโพงแต่ละตัวมีจุดเด่นที่เปลี่ยนยาก อย่าง Morel ใส่แอมป์ตัวไหนก็เสียงร้องหนา หนาน้อยหนามาก Hex ใส่แอมป์ตัวไหนก็แหลมเป็นประกายดี ที่เหลือคือรายละเอียดปลีกย่อย

ทั้งนี้แล้วแต่แนวเสียงที่ชอบด้วยนะครับ ผมชอบแต่คุณ TeeLak อาจไม่ชอบ เข้าไปลองฟัง แต่ฟังนานๆ นะ  บางทีฟังตอนแรกสะดุดหูดี แต่ฟังนานๆ...
แต่ถ้าสุดท้ายเลือก morel ผมว่าไป ARC+Ramm น่าจะ Match กว่าครับ  แต่ผมเชื่อว่าจะไม่ได้เอกลักษณ์เสียงแหลมแบบ Hex โดมอลูมินั่มแน่นอน  แต่ก็ได้เสียงกลางที่ Hex ก็ให้ไม่ได้เช่นกัน

ขอบคุณมากครับคุณ nut_vnv ได้ครามรู้กับแนวทางมากเลยครับ ผมเองยังเป็นมือใหม่มากๆครับ
อยากรบกวนคุณ nut_vnv ไม่ทราบว่าระบบใช้อะไรบ้างครับ H/U amp ลำโพงเป็น hex 600a หรือเปล่าครับหรือ ไป hex pro ครับ ซับ ampขับซับ ตัวไหนครับ แล้วไม่ทราบว่าสามารถตอบโจทย์การฟัง mp3 ได้ไหมครับ

ส่วนผมมี amp audison lrx อยู่แล้ว ไม่ทราบว่าจะเหมาะกับลำโพงไหนมากกว่ากัน ที่สามารถ ฟังmp3 ได้ดีครับ ส่วนอุปกรณือื่นๆ คงต้องหาใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

ผมคงไม่สามารถตอบได้ครับ ประสบการณ์ไม่มีเลยครับเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์ อีกทั้งรสนิยมคนอธิบายเป็นคำพูดได้ยากนะครับ เช่น คำว่าหวาน หวานแบบไหน นิยามคำว่าหวานแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน แหลมแต่ละคนก็ชอบไม่เหมือนกัน บางคนชอบโดมผ้า บางคนชอบโดมโลหะ บางคนชอบเบสต้น บางคนชอบเบสลึกๆ  บางคนชอบกลางอิ่มหนา บางคนชอบกลางใสโปร่ง ....เป็นต้น พวกนี้เป็นสันดานเบื้องต้นของลำโพงแต่ละตัวเลย   ผมคิดว่าเข้าไปขอเขาลองฟังดูก่อน ฟังนานๆหน่อย จริงๆ ผมแนะนำให้เอาลำโพงเป็นที่ตั้งก่อน แล้วค่อยหาอุปกรณ์ตัวอื่นๆ ตามที่เรียนแต่แรก ผมว่าสำเนียงของลำโพงเปลี่ยนยากสุดนะ ถ้าชอบสำเนียงของลำโพงแบบไหน ค่อยมา match ด้วยอุปกรณ์อื่นจะดีกว่า
ส่วนชุดของผมก็ Alphine 520 + Celestra 475 + Hex ธรรมดาๆ โดมโลหะ + ID10 อันนี้ไม่ได้ลองฟัง เกรงใจร้าน  :-\ กะว่ามีเพื่อให้เสียงอิ่มขึ้น + PSI ผมขี้เกียจจำรายละเอียดรุ่น  ??? ใช้หูฟังเอา ไม่สนใจรุ่นหรือราคา แพงแต่ไม่ถูกใจก็ไม่เอา  ขอเขาลองฟังดู เอาให้เหมือนชุดที่เราจะลงมากที่สุดครับ ลองฟังใกล้ๆ ด้วย เพราะตอนนั่งในรถหูแทบจะจิ้ม Tweeter 

ปกติผมจะซื้อเครื่องเสียงก็ยกชุดผมไปฟัง ร้านไหนไม่ให้ลองก็ไม่ต้องซื้อ
เล่นเครื่องเสียงผมว่าเป็นศิลปะการ Matching อุปกรณ์มากกว่าราคาอุปกรณ์นะ + การ Set Up ให้อยู่ในสภาพอคูสติกที่เหมาะสม + รสนิยมของผู้ฟังเอง
แนะนำได้เท่านี้ละครับ ที่เหลือต้องช่วยตัวเอง (ผมรู้นะว่าช่วยตัวเองเป็น) :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/28/12 23:25:43 โดย nut_vnv »

Nut_vnv

• ซี4
คุณเบส อยู่ไหม ตอบด้วย ยังไม่เห็นภาพการทำงานของรถผมเลย อยากเห็นๆ ช่วย Up รูปให้ดูหน่อยครับ  :( ทิ้งไว้หลายวันเป็นห่วง  ขอให้งานปราณีตๆ นะครับ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ผมค่อนข้างเห็นด้วยกับคุณ  nut_vnv ในเรื่องของคุณโจ้  ( ยุทธพงษ์ ลิ้ม )  โดยส่วนตัวผมค่อนข้างสนิทกับเฮียหั่งจึงมีโอกาสได้พบคุณโจ้อยู่บ้าง

และยังมีโอกาสได้ทดลองฟังเสียงที่บ้านคุณโจ้เหมือนกัน  แนวทางการทำงานของเราก็คล้ายๆกันคือเน้นที่ทดสอบ ทดลองนำความรู้ที่ได้มาแลกเปลี่ยน

เราเชื่อว่าสิ่งที่ดีที่สุดในงบประมาณที่วางไว้  และความพึงพอใจของสมาชิก   เป็นการตลาดที่มั่นคงและยั่งยืนกว่าเหมือนที่ผมชอบพูดเสมอว่า

L: L: L: