ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ รถใหม่ Jazz ครับ  (อ่าน 89836 ครั้ง)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
 L:
การยุโห้ที่ดีที่สุดคือ อย่าไปยุ ให้ข้อมูลอย่างเดียว เด๋วโห้มันกลับไปนอนคิดเอง  ;D
:( :(
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
Stp Bomb + Stp Gold + Stp Splen

Stp Bomb + Stp Gold + Stp Splen

zeed2000

• ซี5
การยุโห้ที่ดีที่สุดคือ อย่าไปยุ ให้ข้อมูลอย่างเดียว เด๋วโห้มันกลับไปนอนคิดเอง  ;D

ขอค้าน ไม่ถูกต้องทั้งหมดครับ

ผมขอเสนอวิธีใหม่ ลากน้าโห้ไปประสบของจริงเลยดีกว่าครับ
หลังจากนั้นไม่ต้องเปลืองน้ำลาย Project มายาวเป็นหางว่าวเลย

ปอลิง เตรียมตัวรับชุดเครื่องเสียงบ้านไปเทสซะหนึ่งดอก  :-[
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

zick_ong

• ซี5
เยี่ยมจริง

มีแจ๊สโหดอีกคันละ

QC societyรับน้องโหดจริงๆครับ ;D
Civic FD
P90rs + pro + ib100
GM M-line 2ways active
Boston G5-10
ARC SE 4100
Celestra FA 2150
Cable : tchernov
Power cable :RAMM + tchernov

Ammeria

• ซี5
ขอถามหน่อยครับพอดีเห็น Boom แต่ข้างหลังมีเหตุผลอะไรปล่าวครับ  ???

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
แผ่นแดมป์ Bomp จะเน้นติดตั้งที่บริเวณที่ต้องการเน้นเป็นพิเศษ เช่น ซุ้มล้อหรือบริเวณใกล้ห้องเครื่องยนต์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/29/12 20:16:16 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Nut_vnv

• ซี4
พรุ่งนี้เสร็จเรียบร้อยใช่ไหมครับ ฝากดูแลทุกชิ้นและทุกส่วนของรถด้วยนะครับ  เพิ่งออกมาดูโลกได้ 1 วันเอง เป็นห่วง :(
งานติดตั้งขอฝีมือเทพสุดแห่ง QC ช่วยดูแลด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบบ  :)

ขอบคุณมากครับ

รูปขั้นตอนการติดตั้งและความคืบหน้าของงาน

รูปขั้นตอนการติดตั้งและความคืบหน้าของงาน

พรุ่งนี้เสร็จเรียบร้อยใช่ไหมครับ ฝากดูแลทุกชิ้นและทุกส่วนของรถด้วยนะครับ  เพิ่งออกมาดูโลกได้ 1 วันเอง เป็นห่วง :(
งานติดตั้งขอฝีมือเทพสุดแห่ง QC ช่วยดูแลด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบบ  :)

ขอบคุณมากครับ

ไม่ต้องเป็นห่วงครับ :D

Nut_vnv

• ซี4
ขอบคุณมากครับที่ Up รูปให้ดูเป็นระยะ  วันศุกร์ต้องพาไปเที่ยวราชบุรี ไม่ได้ไปสาขาบ้านโป่งนะ พาคุณแม่ไปไหว้บรรพบุรุษ
เครื่องเสียงรถไม่รู้จะ Burn ยังไง ขับก็ไม่บ่อย เวลาขับก็ Burn ด้วยแผ่น PAD ไม่ได้ ขับไปจะปวดหัวเอา ฟังแต่เสียงคลื่นวิทยุ  สงสัยนานเลยกว่าจะพ้น Burn  :D

ตัวหน้ากากลำโพงซับนี่มันแข็งแรงพอจะวางของทับไปได้หรือไม่ครับ ปกติเราออกแบบเป็นแบบไหนครับ ถ้าเป็นก้านเหล็กก็น่าจะ ok   ผมจำไม่ได้ละว่าถาดท้ายรถถ้าไม่ได้ใช้เนี่ยยัดใต้เบาะหลังได้เปล่า เวลาใช้ค่อยเอาออกมาวางทับไป  ถ้ายัดไม่ได้เดี๋ยวคิดอีกทีว่าจะเอาไปไว้ที่ไหนดี

พรุ่งนี้อัพรูปอีกเรื่อยๆ นะครับ ขอบคุณมากครับ