ผู้เขียน หัวข้อ: pioneer P80RSII VS Panasonic 9901  (อ่าน 15120 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: pioneer P80RSII VS Panasonic 9901
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01/25/10 11:02:07 »
อบอุ่นแทนเจ้าของกาทู้จิงๆ

ผมไม่แนะนำดีกว่า เพราะคำแนะนำเยอะแล้ว เด๋ว งง...อิอิ

กระทู้นี้ขาดคำ ยุ จากน้าเนสได้งัยครับ.. ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

9eak

• ซี5
  • triamp active
Re: pioneer P80RSII VS Panasonic 9901
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01/27/10 20:11:50 »
ถ้าต้องการจบในงบประมาณที่กำหนด
1. Front Pioneer P 80 RSII
2. Speaker Rainbow slx
3. Bassbox
   แผ่นแดมป์+ เสา A-pilla
   เบ็ดเสร็จ   28,500    บาท
แต่ถ้าเพิ่มงบได้แนะนำ
1. Front  Alpine 100 EUB
2. Speaker  Morel  Tempo
3. Power Arc XXK 4050 V2
4. Sub Image ID 10
   แผ่นแดมป์ + เสา A-pilla
   เบ็ดเสร็จ   35,000   บาท
พอดีได้งบมาเพิ่มนิดหน่อยครับ
กิเลสเลยเพิ่มอีกครับ
เลยอยากจะรบกวนถามน้าๆว่าถ้าผมสนใจชุด

ถ้าเปลี่ยนfront เป็น p80rsII เสียงจะเปลี่ยนไปเยอะมากไหมครับ
หรือว่าเอาไปลงกับสายจะได้เสียงที่ดีกว่าครับ(แต่ไม่รู้จะฟังออกป่าว) ;D
ขอบคุณมากครับ ;)
รถเราเพลงเพราะสุดแล้ว ......แต่อย่าไปฟังรถคนอื่นนะ อิอิ........

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01/27/10 20:17:52 »
เสียงดีกว่าแน่นอนครับ และยังสามารถขยับขยายเป็น Tri-amp ในอนาคตได้อีกด้วย
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01/27/10 21:06:43 »
เสียงดีกว่าแน่นอนครับ และยังสามารถขยับขยายเป็น Tri-amp ในอนาคตได้อีกด้วย

CONFIRM!!
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01/27/10 21:26:26 »
เ่ล่น front ดีๆ ไปก่อนดีกว่าครับ เสียงดีกว่าแน่นอนครับ ครั้งแรกไม่จำเป็นต้องเอาของครบก็ได้นะครับ เลือกของน้อยชิ้นแต่เป็นของดี ดีกว่าได้ของครบแต่คุณภาพด้อยกว่านะครับ
รถผม เพราะแล้ว

aun_sirichai

• ซี4
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01/27/10 23:03:54 »
ถ้าต้องการจบในงบประมาณที่กำหนด
1. Front Pioneer P 80 RSII
2. Speaker Rainbow slx
3. Bassbox
   แผ่นแดมป์+ เสา A-pilla
   เบ็ดเสร็จ   28,500    บาท
แต่ถ้าเพิ่มงบได้แนะนำ
พอดีได้งบมาเพิ่มนิดหน่อยครับ
กิเลสเลยเพิ่มอีกครับ
เลยอยากจะรบกวนถามน้าๆว่าถ้าผมสนใจชุด

ถ้าเปลี่ยนfront เป็น p80rsII เสียงจะเปลี่ยนไปเยอะมากไหมครับ
หรือว่าเอาไปลงกับสายจะได้เสียงที่ดีกว่าครับ(แต่ไม่รู้จะฟังออกป่าว) ;D
ขอบคุณมากครับ ;)

ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้นะครับ   แนะนำอย่างนี้นะครับ
                           1. ผมจะยังไม่เอา Amp ครับ

สิ่งที่ผมทำคือ นำงบที่ได้ทั้งหมดมาทำแค่ 3-4 อย่างครับ
                           1. ใช้ Front ดีๆ  p80rsII น่าจะจบนะครับ
                           2. ใช้ลำโพงดีๆ ครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ผม เลือก Rainbow SAC ครับ
                           3. ใช้สายดีๆ ต่อแบบ Tri Amp หรืออะไรก็ว่าไปครับ อนาคตไม่ต้องเปลี่ยนสายครับ

ถ้าจะ up grade ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลย เพราะของเก่ายังสามารถนำมาใช้ได้หมดทุกชิ้นนะครับ  อย่าลืมนะครับทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล  จะเอาเสียงดีแต่งบจำกัด ยังไงก็ไม่จบครับ
             ถ้าไม่เชื่อถามคุณ Light Boy วันที่ผมเจอคุณ Light Boy คือวันที่น้าเขาเอารถmazda 3 มาทำครับ ผมดูของที่ติดตั้งในรถน้าเขา ไม่ต้องวิเคราะห์เลยครับ ของเก่าที่ติดมา ต้องเปลี่ยนทุกชิ้น อาจจะเหลืออย่างเดียวครับที่สามารถนำไปใช้ได้ ก็คือ ตู้ Sub ครับ

อารมณ์นี้ผมเคยเจอมาแล้วครับ ฟังเครื่องเสียงรถตัวเองมา 8 ปี เปลี่ยนนู้เปลี่ยนนี้ทุกปี หมดเงินเป็นแสนแล้ว ตอนนี้เหลือ Amp Arc 5150 ตัวเดียวที่ยังใช้ได้นอกนั้นผมโล๊ะหมดเลยครับ

ทำเครื่องเสียง เชื่อผมครับใช้ของดี อย่างไงก็ไม่เสียของ สินค้าพวกนี้มันไม่เสียง่ายนะครับ ฯ จ่ายทั้งที ทำแบบผมคุ้มสุด ครับ แต่แล้วแต่นะครับ
           ทุกวันนี้น้า โจโจ้ ยังใช้ระบบ Hight power แต่ใช้ของดีทุกชิ้นเลยนะครับ

สุดท้ายครับ  เงินมันอยู่ในกระเป๋าเรานะครับ ถ้าเราทำการบ้านเยอะ เงินที่เราจ่ายก็คุ้มค่าครับ ขอให้มีความสุขกับการฟังดนตรีครับ                     

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01/27/10 23:08:41 »
               ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้นะครับ   แนะนำอย่างนี้นะครับ

สิ่งที่ผมทำคือ นำงบที่ได้ทั้งหมดมาทำแค่ 3-4 อย่างครับ
                           1. ใช้ Front ดีๆ  p80rsII น่าจะจบนะครับ
                           2. ใช้ลำโพงดีๆ ครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ผม เลือก Rainbow SAC ครับ
                           3. ใช้สายดีๆ ต่อแบบ Tri Amp หรืออะไรก็ว่าไปครับ อนาคตไม่ต้องเปลี่ยนสายครับ

ถ้าจะ up grade ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลย เพราะของเก่ายังสามารถนำมาใช้ได้หมดทุกชิ้นนะครับ  อย่าลืมนะครับทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล  จะเอาเสียงดีแต่งบจำกัด ยังไงก็ไม่จบครับ
             ถ้าไม่เชื่อถามคุณ Light Boy วันที่ผมเจอคุณ Light Boy คือวันที่น้าเขาเอารถmazda 3 มาทำครับ ผมดูของที่ติดตั้งในรถน้าเขา ไม่ต้องวิเคราะห์เลยครับ ของเก่าที่ติดมา ต้องเปลี่ยนทุกชิ้น อาจจะเหลืออย่างเดียวครับที่สามารถนำไปใช้ได้ ก็คือ ตู้ Sub ครับ

อารมณ์นี้ผมเคยเจอมาแล้วครับ ฟังเครื่องเสียงรถตัวเองมา 8 ปี เปลี่ยนนู้เปลี่ยนนี้ทุกปี หมดเงินเป็นแสนแล้ว ตอนนี้เหลือ Amp Arc 5150 ตัวเดียวที่ยังใช้ได้นอกนั้นผมโล๊ะหมดเลยครับ

ทำเครื่องเสียง เชื่อผมครับใช้ของดี อย่างไงก็ไม่เสียของ สินค้าพวกนี้มันไม่เสียง่ายนะครับ ฯ จ่ายทั้งที ทำแบบผมคุ้มสุด ครับ แต่แล้วแต่นะครับ
           ทุกวันนี้น้า โจโจ้ ยังใช้ระบบ Hight power แต่ใช้ของดีทุกชิ้นเลยนะครับ

สุดท้ายครับ  เงินมันอยู่ในกระเป๋าเรานะครับ ถ้าเราทำการบ้านเยอะ เงินที่เราจ่ายก็คุ้มค่าครับ ขอให้มีความสุขกับการฟังดนตรีครับ                     

5555 ถ้าไม่เชื่อ เก็บเงินไว้ที่บ้าน แล้วลองขับรถมาทดลองฟัง พร้อม ฝากกุญแจไว้กับ ชาวแก็งค์ ............ แล้วถามน้าลีลา ว่าดีไหม  ;D ;D ;D

aun_sirichai

• ซี4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01/27/10 23:26:15 »

5555 ถ้าไม่เชื่อ เก็บเงินไว้ที่บ้าน แล้วลองขับรถมาทดลองฟัง พร้อม ฝากกุญแจไว้กับ ชาวแก็งค์ ............ แล้วถามน้าลีลา ว่าดีไหม  ;D ;D ;D

ว่าแต่ลุงขี้เมา อย่าลืมนัดผมนะครับ  Chivas ผมรอน้าอยู่นะครับ เจอกัน 27/02/53 และขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ที่แนะนำ Rainbow SAC ให้ผมครับ

ว่าแต่น้า Light Boy หลังจากเจอกันวันนั้น 27 นี้ เจอกันอีกรอบนะครับ พร้อม ก้วน Chivas ครับ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01/28/10 07:43:57 »
5555 ถ้าไม่เชื่อ เก็บเงินไว้ที่บ้าน แล้วลองขับรถมาทดลองฟัง พร้อม ฝากกุญแจไว้กับ ชาวแก็งค์ ............ แล้วถามน้าลีลา ว่าดีไหม   

ง่ะ ลุงอ่ะ ผมว่าจะลืม ๆ ไปแล้วเชียว ไอ้เรื่องฝากกุญแจเนี่ย .......ขุดขึ้นมาให้เจ็บใจ(แบบยิ้ม ๆ  :D :D ;D ) อีก

แนะนำตามน้า ๆ ข้างบนครับ ลงแต่ละครั้งไม่ต้องครบทุกชิ้น แต่เลือกของที่ดี มีคุณภาพ แล้วค่อย ๆ ทยอยทำไปเรื่อย ๆ  จะได้เหนความเปลี่ยนแปลง  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ