ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคุณหมอทั้งหลายถีงชอบ...........................  (อ่าน 10984 ครั้ง)

Admin

• Administrator
  • ซี5
ทำไมคุณหมอทั้งหลายถีงชอบ...........................แต่เสียงร้องหวานๆ
เริ่มจาก น้าลีลา    Morel elate limited edition  ที่หวานได้ใจสุดๆ
         หมอดำ   Rainbow Profi + Sinfoni   นี่ก็หวานตัวพ่อ
         น้า cerebro น้องสุดท้องตามมาด้วย Morel Dotech
       หรือพยาบาลที่อยู่ข้างๆทุกวันยังหวานไม่พอ ;D ;D :D

kamol

• ซี5
ตั้งคำถามได้ดีมากเลยครับ ช่างอู๊ด   ;D ;D  อาจจะด้วยวิชาชีพ ที่มีความรับผิดชอบสูง บ่อยครั้งเป็นเรื่องชีวิตคน เลยอาจต้องการการผ่อนคลายครับ เลยมาเล่นเครื่องเสียงและเลือกฟังแนวหวาน ๆ

แต่น้าช้าย (น้าลีลา) เลือกฟังเพลงหวาน   มาเลือกทำเครื่องเสียงให้ตัวเองคลายเครียด แต่เพื่อนๆ ข้าง ยิ่งเครียดเข้าไปใหญ่ เพราะว่า ลีลาซ้าย ลีลาขวา  หน้าหลัง มากมาย

บรรยากาศมันหายไป 
ผมยังอยากปั้น SLC 
ผมใช้ 4 preouts ไม่คุ้ม
ผมพอแล้ว
ล่าสุด ผมจะไปเล่นเครื่องบ้าน 

55555  ลุ้นกัน สามร้อย สี่สิบแปดกระทู้ยังไม่ติด  ;D ;D

นี่ลง Morel Hybrid Limited Edition ไปได้เนี่ย เพื่อนๆ หายใจหายคอคล่องหน่อย
เห็นน้าแก "ยิ้ม" ตอนติดครั้งแรก เนี่ย พวกเพื่อน ๆ ก็ดีใจไปด้วย ใช่มั๊ย ท่านประธานหอย

พอดีน้าช้ายยังไม่เข้ามา ผมถือโอกาส ยิงซะก่อน แล้วรีบหนีไปทำงาน ที่อยุธยา  เข้าใจว่าเดี๋ยวคงมีมาตามไล่หลังผมแน่ๆ ไม่รู้ไม่ชี้ ยิงเสร็จไป ก่อนน้า น้าช้าย  ;)

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
อ้าวเฮ้ยย ยังไม่ทันหนี น้าลีลา กำลัง หน้าดำครำ่เครียด อ่านกระทู้ พิมพ์ใหญ่เลย นิ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
แต่รับรอง speed พิมพ์ไม่ทันผมแน่ ไปล่ะหมอ อิอิอิ ผมจา log off แล้วนะ   ไว้เจอกัน

รักนะ จึงหยอกเล่น จุ๊บ จุ๊บ  ;D ;D ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เวรแระ ล่อกันแต่เช้าเลย เปิดคอมมา แทบเป็นลม  ???  เมื่อคืนยังเหนี่ยวกันไม่พอใช่ม้ายยยยยยย...... >:(

ที่ชอบหวาน ๆ เพราะผมเป็นคนไม่โรแมนติกคับ 5555  ;D  คือ พูดหวานไม่เปนอ่ะ  เลยต้องหาความหวานมาเติมให้ตัวเองมั่ง  ;D

ส่วนที่ว่าทำไมลีลา อ้าว.... ก็เป็นเอกลักษณ์ผมอ่ะ คือ ใจมันไปแร้ว แต่ขอยึกยักนิดนึง ประมาณว่า ติดเลยก็หาว่าใจง่ายอ่ะดิ ขอเล่นตัว สะดิ้ง ลีลาหน่อยนึง แห่ะ ๆ  ;D

ลง Morel Hybrid Limited Edition ไปได้เนี่ย เพื่อนๆ หายใจหายคอคล่องหน่อย ----- อันนี้คนแซวก็ละเมอรอบก่อนฉันเพล ไปหน่อยนะครับ มีด้วยเหรอ รุ่นนี้อ่ะ เค้ามีแต่ Elate LE ไม่ก็ HYbrid ovation  น้ากลมนี่ จะกัดยังกัดผิดอีก

ส่วนทำไมคุณหมอชอบหวาน ๆ ก็ตามน้ากลมอ่ะ มันเครียดดดดดดดดดด......... เข้าใจม้ายยยยยยยยย  ;D

ปอลอ ชิงตอบ เกลียดน้ากลมว่ะ  >:( >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/03/10 09:05:06 โดย น้าลีลา... »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
น้าซ้ายเปลี่ยนลำโพงใหม่แล้วเหรอ.. ???

ผมทำงานเป็นกรรมกร และเป็นคนไม่ค่อยหวาน

ฟังเพลงก็เลยไม่ค่อยหวาน...แต่ CD ที่ซื้อมาดันมีแต่เพลงหวาน (เอาไว้กล่อมสาว  :-*)

• ซี5
  • -*-
เปลี่ยนไรล่ะ น้าไลท์ด้วเดิมที่น้าฟังอ่ะ....อิอิ

เอ่อม.....เป้าหมายการซื้อ CD น้า น่ากลัวมากเลย  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
เสร็จ Morel ไปอีกหนึ่งหมอ

ยินดีกับลำโพงหวานๆครับผม :D

ปล.ส่วนน้าลีลา อิอิอิ ขอฟังรถอีกทีครับ วันนั้นหูดี ฟังอะไรก้อดีไปหมด งวดนี้ต้องพกตำแหน่งหน้าที่รับผิดชอบขึ้นไปฟังด้วยแว้ววววว  >:( >:(
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

• ซี5
  • -*-
โห.....ไม่ให้น้าเนสฟังแระ ยิ่งพกตำแหน่งไปฟังด้วย นี่น่ากัวอย่างยิ่ง  :o :o :o

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
เปลี่ยนไรล่ะ น้าไลท์ด้วเดิมที่น้าฟังอ่ะ....อิอิ

เอ่อม.....เป้าหมายการซื้อ CD น้า น่ากลัวมากเลย  ;D

แล้วไปทำอะไร ถึงมีแต่คนชมว่าเสียงดีขึ้น..

ปล.น้าซ้าย ๆ ผมอยากได้เพลงจีนเพราะ ๆ สัก 2-3 ชุดอ่ะครับ เช่น 12 female voice ชุด1-2 หรืออะไรก็ได้แล้วแต่น้าจะสงเคราะห์นะครับ..

ฝากไว้ที่ร้านก็ได้ครับ..เดี๋ยวผมเอาแผ่นเปล่าไปแลก ได้ป่ะครับ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: ทำไมคุณหมอทั้งหลายถีงชอบ...........................
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02/03/10 09:33:53 »

แล้วไปทำอะไร ถึงมีแต่คนชมว่าเสียงดีขึ้น..

ปล.น้าซ้าย ๆ ผมอยากได้เพลงจีนเพราะ ๆ สัก 2-3 ชุดอ่ะครับ เช่น 12 female voice ชุด1-2 หรืออะไรก็ได้แล้วแต่น้าจะสงเคราะห์นะครับ..

ฝากไว้ที่ร้านก็ได้ครับ..เดี๋ยวผมเอาแผ่นเปล่าไปแลก ได้ป่ะครับ

เครื่องเสียงดี ต้องใช้แผ่นแท้ครับน้าไลท์...จะได้อิ่มสุขกับมัน. ;D ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
Re: ทำไมคุณหมอทั้งหลายถีงชอบ...........................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02/03/10 09:37:26 »

เครื่องเสียงดี ต้องใช้แผ่นแท้ครับน้าไลท์...จะได้อิ่มสุขกับมัน. ;D ;D

เอามาลองฟังก่อนครับ..ถ้าชอบจริง ๆ เดี๋ยวค่อยซื้อแผ่นแท้มาเก็บไว้

เผื่อมันไม่ใช่ทางเรา...อย่างน้อยเอามากล่อมสาว ๆ ให้หลับคารถเลย..(อันนี้แอบคิด เสียงดังไปหน่อย  :))

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02/03/10 09:38:40 »
ที่ชอบหวานๆเพราะลำโพงตัวเก่าชิมแล้วมันขมๆครับ  ;D
มันฟังแล้วอารมณ์ดีขึ้นครับ เวลาหงุดหงิด งานยุ่งๆ เครียดมากๆ นี่ฟังเพลงร้องหวานๆนี่หายเลยครับ
ผมลองอยู่นานเหมือนกันครับเมื่อวาน ลองหลายตัว Rainbow:SLX,SAC ,Morel:Dotech,Hybrid ovation ขอบคุณมากๆที่ให้ลองอยู่นานเลยครับ ตอนแรกยังตัดสินใจไม่ได้ ชอบ 2 ตัว Rainbow SAC, Morel Dotech
แต่พอถอดแอมป์มาลองแล้วตัดสินใจได้ทันทีครับ amp ผมไม่ match กับ SAC ครับ
จะรอ SLC ที่ขับง่ายกว่าดีหรือเปล่า? ต้องโทษในห้องลองที่มี Morel dotech อยู่ครับ ลองแล้วมัน match กับแอมป์แล้วก็
ความชอบส่วนตัวผมมากๆ หวานๆใสๆ แต่ไม่บาง ฟังเพลงได้หลากหลาย midbass ดี
ถ้าไม่มี Dotech ผมคงยังไม่ติดครับเพราะ Hybrid ovation ยังไม่โดน

ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02/03/10 09:42:00 »
อ่ะ ๆ ได้ ๆ เด๋วจัดห้ายครับ จาไปฝากที่ร้านให้ หรือน้าไลท์มาร้านวันไหน เด๋วเอาไปให้ครับ ( วันนี้ไม่ได้อ่ะ อยู่เวง ) แต่ไรท์แล้วเสียงไม่ดี อย่าว่านะน้า คอมผมมันต๊ะติ๊งโหน่ง เหมือนเจ้าของง่ะ  ???

ปอลอ ต้องน้าเนสอีกคน นี่เจ้าพ่อเพลงจีนเลยอ่ะ  ผมรู้จักแผ่นดี ๆ เพราะ ๆ ก็เพราะน้าเนสนี่ล่ะ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/03/10 09:43:50 โดย น้าลีลา... »

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02/03/10 09:57:38 »
หวานๆ ชอบๆ (ของหวานนะ) ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว