ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันคิดด้วยครับ พบปัญหาในระบบท่านประธาน  (อ่าน 18806 ครั้ง)

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
ว้าว เพิ่งรู้ว่า velodyne ก็ทำซับไว้ให้ใช้บนรถด้วย จัดไปครับท่านประธาน  :D :D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

win144

• ซี5
ฟังเพลง audiophile ผมยังฟังย่านซับไม่ออกเลยอะ.. อ่อนจิงๆ  หูเรา  :'(
Micro Precision Enthusiast No. 7

kamol

• ซี5
น้องวิน ลองไปคาสิโนดูครับ เวลาเครื่อง สล๊อท มันจ่ายเหรียญ ทีละเยอะๆ น่ะครับ หล่นลงมาที เสียง ซับ ชัดเจนน ฟังออกแน่ๆ  ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
เวลาฟังความถี่ต่ำสำหรับระบบ Audiophile ที่ใช้ในการปรับจูน  อาจค้องใช้ Track ที่มีเดรื่องดนตรีที่เล่นในย่านนั้น
และเราอาจต้องฝีกฟังบ่อยๆ แต่โดยส่วนตัวจะฟังจากเบสกีตาร์หรือพวกดับเบิ้ลเบส ให้ฟังโฟกัส และน้ำหนัก ตลอดจน
น้ำเสียงว่าถูกต้องหรือไม่   
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ฟังเพลง audiophile ผมยังฟังย่านซับไม่ออกเลยอะ.. อ่อนจิงๆ  หูเรา  :'(

ไว้รถเสร็จ ฟังของคันตัวเองบ่อยๆ ฟังทุกวัน เด๋วรู้เองแหละ ไม่ต้องห่วงงงงง

หูอ่อน แต่อย่างอื่นแข็งก้อโอเคแหละ  :D :D

ถ้าหูแข็งแล้วอย่างอื่นอ่อน ก้อเอวังละฉะนี้.....
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

ลุงขี้เมา

• ซี5
อ้างจาก: win144 li2nk=topic=1124.msg11532#msg11532 date=1265221952

ไว้รถเสร็จ ฟังของคันตัวเองบ่อยๆ ฟังทุกวัน เด๋วรู้เองแหละ ไม่ต้องห่วงงงงง

หูอ่อน แต่อย่างอื่นแข็งก้อโอเคแหละ  :D :D

ถ้าหูแข็งแล้วอย่างอื่นอ่อน ก้อเอวังละฉะนี้.....

ช่ายๆ ท่านประธาน พูดถูก....... ท่านประธาน ไม่แข็ง 555  ;D

win144

• ซี5
ขอบคุณครับ ทุกท่านนน อย่างอื่นที่ไม่ใช่หูผม ยังแข็งได้อยู่...  แต่มันใช้ฟังไม่ได้... ;D
Micro Precision Enthusiast No. 7

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D  ห่วงก็แต่ลุง ยิ่งอายุมากอยู่ด้วย
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
^
^
^
ไว - อา - ก้า  ๆ ๆ ๆๆ ๆ ๆ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D  ห่วงก็แต่ลุง ยิ่งอายุมากอยู่ด้วย

ก็ห่วงตัวเองอยู่เหมือนกันครับเฮีย ..... หมอยิ่งเตือนๆ อยู่

งดบ้าง ละเว้นบ้าง ....... เดี๋ยวจะ .......

ช่างนี้ก็ต้องไป พบหมอบ่อยหน่อย ..... หมอนัดให้ไปรับยา ........ ลด ......... นะครับ  ;D ;D ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ขอแสดงความเสียใจกับช่างอู้ดนะครับ

เฮียนพบอกว่า ซับผมไม่ต้องเปลี่ยนอะ.. :D :D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

ลุงขี้เมา

• ซี5
ขอแสดงความเสียใจกับช่างอู้ดนะครับ

เฮียนพบอกว่า ซับผมไม่ต้องเปลี่ยนอะ.. :D :D

ผมเป็นพยานได้ครับ ว่าซับ ยังไม่ต้องเปลี่ยน แต่.................................... ในระบบก็ยังมีปัญหาด้านช่วงล่างอยู่ดี

เพราะฉนั้น กระทู้นี้ ก็ยังไม่สามารถ ปิดตัวลงได้ .................................... คงต้องช่วยกันคิดต่อไป

ปล. เมื่อ วานเปิดดูหอย น้าเนส ทั้ง สามตัวแล้ว .................................. เห็นด้วยเลย หอยตัวกลาง ดู ไม่สมเป็นราคา Super Model เลย
     แนวเสียง รวมๆ ร่วมๆ ซู้ด ยอดดดดดดดด .................................. แต่ ยังมีปัญหาที่ช่วงล่าง

สรุป. เสียงหอยสามตัว ดีมากมาย ถ้าไม่ลงแข่ง ก็ เทพของเทพแล้ว แต่ .................................... ก็ยังมีปัญหาที่ช่วงล่าง คงต้องช่วยกันคิดต่อไป

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
ระบบท่านประธานดีเกินรถที่ใช้อยู่ ต้องเปลี่ยนเป็นคันนี้ครับ. รับรองสุด ๆ