ผู้เขียน หัวข้อ: พบกับ QC CARAUDIO แห่งใหม่ 25 มีนาคม นี้  (อ่าน 33852 ครั้ง)

kamol

• ซี5
Re: พบกับ QC CARAUDIO แห่งใหม่ 25 มีนาคม นี้
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 03/12/10 13:16:03 »
จาเอารถ ไปลง Z1 ที่ร้านใหม่  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: พบกับ QC CARAUDIO แห่งใหม่ 25 มีนาคม นี้
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 03/12/10 13:16:51 »
จาเอารถ ไปลง Z1 ที่ร้านใหม่  :)

อ๊ะๆๆ จิงป่าว :D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 03/12/10 13:17:39 »
ว้าว........ว

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 03/19/10 14:09:15 »
รบกวน น้าผู้รู้ท่านใดก็ได้ ช่วยพิกัดร้านชัดๆ ทีครับ

ณ ตอนนี้ ยังสับสนอยู่เลยว่าร้านอยู่ฝั่งไหน สังเกตอย่างไรว่าถึงแล้ว

ถ้าผมไปร้าน คงลงไปทางเส้น กาญจนาภิเษกครับ (มาจากบางบัวทอง บางใหญ่).
ช่วยด้วยเด้อ  ;D

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 03/19/10 15:29:50 »
รบกวน น้าผู้รู้ท่านใดก็ได้ ช่วยพิกัดร้านชัดๆ ทีครับ

ณ ตอนนี้ ยังสับสนอยู่เลยว่าร้านอยู่ฝั่งไหน สังเกตอย่างไรว่าถึงแล้ว

ถ้าผมไปร้าน คงลงไปทางเส้น กาญจนาภิเษกครับ (มาจากบางบัวทอง บางใหญ่).

ถ้าน้ามาจากทางบางบัวทอง ก็เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรีเหมือนจะมาร้านเก่าอ่ะครับ
ขับตรงไปเรื่อยๆเลยสาย1แล้ว ก็
1. กลับรถมาฝั่งตรงข้าม ที่กลับรถก็น่าจะมีอยู่ 2 ที่คือ
1) ขับชิดซ้ายแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นราชพฤกษ์(มุ่งหน้าพระราม5) ชิดซ้ายไว้
แล้วกลับรถข้างใต้เพื่อมุ่งหน้าไปสาทร พอข้ามฝั่งมาแล้ว
1.1) ก็ชิดซ้ายกลับรถอีกทีเพื่อเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นปิ่นเกล้านครชัยศรีครับ
ปล: ห้ามเลี้ยวขวาขึ้นสะพานข้ามถนนเพื่อไปทางเพชรเกษม-วงเวียนใหญ่ เพราะกลับรถไกล

2) หรือ ขับเลยเส้นที่เลี้ยวเข้าราชพฤกษ์ไป ชิดซ้ายไว้แล้วกลับรถใต้สะพานที่จะมุ่งหน้าไปซังฮี้-ปิ่นเกล้า

หลังจากกลับรถเรียบร้อยแล้ว
2. ตอนนี้รถอยู่บนเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรี ฝั่งที่มุ่งหน้าไปนครปฐม
ขับบนถนนคู่ขนาน(ชิดซ้าย)ตรงไปเรื่อยๆจะเจอไฟแดง(บางทีก็เขียวนะครับ) แล้วก็จะเห็นสะพานกลับรถ
ไม่ต้องขึ้นนะครับ ชิดซ้ายดูป้ายซอยซ้ายมือไว้ครับ ซอย85 ถึงแล้วววววครับ
ปล: แต่ถ้าเห็นสายใต้ใหม่อยู่ฝั่งซ้ายมือแล้วล่ะก็ให้กลับรถแล้วไปดูข้อ1ใหม่อีกครั้งครับ

แต่ถ้าบ้านน้าโจโจ้อยู่ก่อนถึงถนนนครอินทร์ก็ให้เลี้ยวซ้าย ขับตรงมาถึงวงเวียนพระราม5
แล้วเลี้ยวขวาเข้าเส้นราชพฤกษ์มุ่งหน้าไป ปิ่นเกล้า-สาทร ให้ขับข้ามถ.ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี
พอลงสะพานมาแล้วให้ชิดซ้ายกลับรถเหมือนในข้อ1.1)ครับ

น้าๆที่มาจากฝั่งพระนครข้ามสะพานปิ่นเกล้า-พระราม8มาแล้วก็วิ่งบนทางยกระดับได้เลย
พอเลยเซ็นทรัลแล้วชิดซ้ายไว้ลงทางลงอันแรกแล้วดูข้อ2ได้เลยครับ
ปล: ถ้าขับซิ่งเลยอันนี้ไป ก็หาทางลงอันต่อไปแล้วก็หาที่กลับรถและไปดูข้อ1ครับ

น้าๆที่มาจาก สาทร-วงเวียนใหญ่ก็วิ่งเส้นราชพฤกษ์ พอถึงเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรีเลี้ยวซ้ายแล้วดูข้อ2เลยครับ
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 03/19/10 17:02:46 »

ถ้าน้ามาจากทางบางบัวทอง ก็เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรีเหมือนจะมาร้านเก่าอ่ะครับ
ขับตรงไปเรื่อยๆเลยสาย1แล้ว ก็
1. กลับรถมาฝั่งตรงข้าม ที่กลับรถก็น่าจะมีอยู่ 2 ที่คือ
1) ขับชิดซ้ายแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นราชพฤกษ์(มุ่งหน้าพระราม5) ชิดซ้ายไว้
แล้วกลับรถข้างใต้เพื่อมุ่งหน้าไปสาทร พอข้ามฝั่งมาแล้ว
1.1) ก็ชิดซ้ายกลับรถอีกทีเพื่อเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นปิ่นเกล้านครชัยศรีครับ
ปล: ห้ามเลี้ยวขวาขึ้นสะพานข้ามถนนเพื่อไปทางเพชรเกษม-วงเวียนใหญ่ เพราะกลับรถไกล

2) หรือ ขับเลยเส้นที่เลี้ยวเข้าราชพฤกษ์ไป ชิดซ้ายไว้แล้วกลับรถใต้สะพานที่จะมุ่งหน้าไปซังฮี้-ปิ่นเกล้า

หลังจากกลับรถเรียบร้อยแล้ว
2. ตอนนี้รถอยู่บนเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรี ฝั่งที่มุ่งหน้าไปนครปฐม
ขับบนถนนคู่ขนาน(ชิดซ้าย)ตรงไปเรื่อยๆจะเจอไฟแดง(บางทีก็เขียวนะครับ) แล้วก็จะเห็นสะพานกลับรถ
ไม่ต้องขึ้นนะครับ ชิดซ้ายดูป้ายซอยซ้ายมือไว้ครับ ซอย85 ถึงแล้วววววครับ
ปล: แต่ถ้าเห็นสายใต้ใหม่อยู่ฝั่งซ้ายมือแล้วล่ะก็ให้กลับรถแล้วไปดูข้อ1ใหม่อีกครั้งครับ

แต่ถ้าบ้านน้าโจโจ้อยู่ก่อนถึงถนนนครอินทร์ก็ให้เลี้ยวซ้าย ขับตรงมาถึงวงเวียนพระราม5
แล้วเลี้ยวขวาเข้าเส้นราชพฤกษ์มุ่งหน้าไป ปิ่นเกล้า-สาทร ให้ขับข้ามถ.ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี
พอลงสะพานมาแล้วให้ชิดซ้ายกลับรถเหมือนในข้อ1.1)ครับ

น้าๆที่มาจากฝั่งพระนครข้ามสะพานปิ่นเกล้า-พระราม8มาแล้วก็วิ่งบนทางยกระดับได้เลย
พอเลยเซ็นทรัลแล้วชิดซ้ายไว้ลงทางลงอันแรกแล้วดูข้อ2ได้เลยครับ
ปล: ถ้าขับซิ่งเลยอันนี้ไป ก็หาทางลงอันต่อไปแล้วก็หาที่กลับรถและไปดูข้อ1ครับ

น้าๆที่มาจาก สาทร-วงเวียนใหญ่ก็วิ่งเส้นราชพฤกษ์ พอถึงเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรีเลี้ยวซ้ายแล้วดูข้อ2เลยครับ

สุดยอดครับน้า ละเอียดมากๆ อธิบายเป็น flowchart เลย.. ถ้ายังนึกไม่ออก google maps ช่วยคุณด้าาายยย
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 03/19/10 18:17:16 »
ขอบคุณมากๆ ครับ

น่าจะไปได้แล้ว ซอย 85 นี่ จรัญ 85ฯ หรือเปล่าครับ
อิอิ อะล้อเล่ง

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 03/19/10 21:50:11 »
อยู่ปากซ.85 ติดถนน หรือเข้าไปในซอยครับ อาทิตย์หน้าแล้ว เผื่อแว๊บไป :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/20/10 05:24:45 โดย Attarat_99. »
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 03/20/10 01:41:06 »

น่าจะไปได้แล้ว ซอย 85 นี่ จรัญ 85ฯ หรือเปล่าครับ

ม่ายช่ายยยยยคัลบ ..... ร้านหม่ายยยย ย้ายยยยยปายยยย อยู่ปากกกกซอยยยยยยยยยยยย

....................................ลาดพร้าวววววววววววววววววววววววว 85 คร้าบบบบบบบ.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 03/20/10 06:28:32 »

ม่ายช่ายยยยยคัลบ ..... ร้านหม่ายยยย ย้ายยยยยปายยยย อยู่ปากกกกซอยยยยยยยยยยยย

....................................ลาดพร้าวววววววววววววววววววววววว 85 คร้าบบบบบบบ.
ดีเลยครับ ใกล้ผม ;D ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 03/22/10 16:44:08 »
เดี๋ยวตีเลยลุงนี่ น้องหมอด้วย   >:( ใครมาอ่าน แว่บๆ เด๋วเข้าใจผิดกันหมด

ร้าน อยู่ติดถนนครับ แต่ว่า พื้นที่กว้าง อาคาร จะอยู่เข้าไปด้านใน น้าโจโจ้กลับรถมาแล้ว ก่อนถึง พุทธมณฑลสาย 1 จะติดไฟแดง สังเกตเกือกม้ากลับรถ ร้านจะอยู่ซ้ายมือ เลยเกือกม้าไป นิดเดียวจริงๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 03/22/10 21:39:26 »
เพิ่มเติมครับ

สังเกตป้ายซอย บรมราชชนนี 85 ดี ๆ นะครับ เพราะป้ายเล็กไปหน่อย
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 03/30/10 02:11:16 »
ตอนนี้ร้านเรา มีป้ายเป็นของตัวเองแล้วครับ  :D :D :D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 03/30/10 06:36:21 »
เอาป้ายแบบนี้มั๊ยลุง
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 03/30/10 09:12:53 »
เจ่งดีครับ ..... ไอเดียดีมากๆ อีกภาพเลยครับ ..... มีรอยนิ้วห้านิ้ว เหมือนพุ่งมาจากด้านหลังมาหยิบขวดเบียร์ด้วย ...... แต่ผมอยากได้ร้าน ขายนำ้ ขายเบียร์ จริงๆ มากกว่าป้ายนะดิ ..... เฮียช่วยหน่อยนะครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/02/10 13:54:36 โดย ลุงขี้เมา »