ผู้เขียน หัวข้อ: Morel Dotech Ovation  (อ่าน 124514 ครั้ง)

ต้น

• ซี3
Re: Morel Dotech Ovation
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 02/24/10 10:13:50 »
ถ้า E-240  สามารถใส่ลำโพง 6.5 นิ้วได้ ผมก็เชียร์ Morel Dotech Ovation II ครับ ที่ตอบแบบนี้เพราะว่าเห็นรถ เบนซ์บางรุ่นช่องใส่ลำโพงจะเล็กกว่าปกติ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ครับ

หากเปรียบเทียบ กับ DLS แล้ว Morel เสียงปลายแหลมเหนือกว่าครับ  จับกับ amp ดีๆสักตัวหนึ่ง ok เลย
ส่วนเสียงร้องก็ ฟังไพเราะทั้งสองตัวเลยครับ แต่ว่า mid bass เวลาฟังเพลงสนุกๆ Morel Dotech Ovation II ได้เปรียบครับ
ผมเคยใช้ DLS R6A ครับ ถ้าให้เลือกใหม่ ตอนนั้นจะเลือกติด Dotech Ovation II ครับ
งบ 50000 ผมคิดว่า เพียงพอต่อการได้ชุดฟังเพลงดีๆ ชุดนึงเลยครับ ลองโทรคุยกับเฮียนพดูครับ

ขอถามแบบน้องใหม่นะครับ เฮียนพคือใครครับ  ???

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 02/24/10 10:14:42 »
อยู่จังหวัดไหนเผื่อมีเพื่อนๆอยู่จะได้แนะนำให้ครับ

ผมอยู่หาดใหญ่ครับ

วันไหนผ่านมาบางสะพาน ประจวบ มาฟังรถผมได้ครับ..

ผมอยู่แก็งค์สายรุ้ง ที่เริ่มจะเดียวดายแล้ว.. :-[

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 02/24/10 10:15:45 »
เจ้าของร้าน QC นี่แหละครับ  แต่เฮียเป็นเบอร์ 2 นะครับ
เบอร์ 1 ของร้านต้อง ซ้อ กลางครับ  

:) โทร 081 942 8284
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ต้น

• ซี3
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 02/24/10 10:15:51 »
อยู่จังหวัดไหนเผื่อมีเพื่อนๆอยู่จะได้แนะนำให้ครับ

วันไหนผ่านมาบางสะพาน ประจวบ มาฟังรถผมได้ครับ..

ผมอยู่แก็งค์สายรุ้ง ที่เริ่มจะเดียวดายแล้ว.. :-[

1-2 เดือนผมถึงจะขึ้นไปตรวจโกดังที่บางสะพานใหญ่ครับ เอาไว้มีโอกาสจะติดต่อไปนะครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 02/24/10 10:16:57 »
ระหว่าง Morel Dotech Ovation II กับ DLS R6A T25 น้ำเสียงแตกต่างกันมากไหมครับ  
1.ถ้าผมชอบแนวเสียงร้องชัดเจน เสียงแหลมพลิ้วไหว ฟังนานแล้วไม่ล้าหู น่าจะเลือกกับตัวไหนครับ ( จับคู่กับ DVD PIONEER AVH-5150DVD )
2.มีเบสนิ่มๆหน่อยโดยไม่ต้องใส่ซัพ จะได้หรือเปล่าครับ

ปล. ต้องการนำมาเปลี่ยนกับลำโพงชุดเก่าที่ติดรถเบนซ์ E-240  ที่เถ้าแก่ยกมาให้ใช้ แล้วให้งบ 50,000 บาท ในการซ่อมแซมส่วนนี้ครับ ( รถ 10 ปี แล้วครับ )

ขอบคุณครับ

ลำโพง Morel Dotech Ovation II ตอบสนองเบสได้ดีครับ หมอ cerebro ก็ใส่ลำโพงคู่นี้ โดยที่ไม่ติด sub ผมว่าให้เสียงเบสได้ดีระดับนึงเลยครับ
รถผม เพราะแล้ว

ต้น

• ซี3
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 02/24/10 10:17:59 »
เจ้าของร้าน QC นี่แหละครับ  แต่เฮียเป็นเบอร์ 2 นะครับ
เบอร์ 1 ของร้านต้อง ซ้อ กลางครับ  

ขอบคุณมากครับ แล้วไม่ทราบว่ามีเวปไซด์ที่โชว์สินค้าของทางร้านโดยตรงหรือเปล่าครับ อยากเข้าไปดูเรื่อง AMP ด้วยครับ อยากหา 4 ชาแนลมาใช้้ร่วมกับ Morel Dotech Ovation II สักตัวครับ  เห็นมีคนแนะนำ ARC XXD-4080 ครับ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 02/24/10 10:18:31 »

1-2 เดือนผมถึงจะขึ้นไปตรวจโกดังที่บางสะพานใหญ่ครับ เอาไว้มีโอกาสจะติดต่อไปนะครับ

ผมอยู่บางสะพานใหญ่พอดี  วันไหนมาก็ติดต่อได้เลยครับ..

ของผมชุดเล็ก ๆ พอฟังได้.. :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 02/24/10 10:19:30 »

นายกลมผิดแล้ว เฮียนะเป็นเบอร์ 1 ลูกจ้างเบอร์หนึ่ง ส่วนซ้อ นะเป็นเจ้าของร้านถูกแล้ว

ถ้าเฮียไม่เป็นเบอร์ 1 จะมาใช้ซ้อได้ไง " กลางๆ มาดูนี่เร้ว "  Vb Vb  ;D ;D ;D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 02/24/10 10:20:43 »

ขอบคุณมากครับ แล้วไม่ทราบว่ามีเวปไซด์ที่โชว์สินค้าของทางร้านโดยตรงหรือเปล่าครับ อยากเข้าไปดูเรื่อง AMP ด้วยครับ อยากหา 4 ชาแนลมาใช้้ร่วมกับ Morel Dotech Ovation II สักตัวครับ  เห็นมีคนแนะนำ ARC XXD-4080 ครับ

แอมป์ รอสอยของน้า คนนึงในนี้ก็ได้ครับ...มี 2 ตัวแน่ะ..

เห็นในลายเซ็นต์เตรียมปล่อยแล้ว..

ต้น

• ซี3
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 02/24/10 10:21:43 »
ขอเสียมารยาทหน่อยนะครับ ที่เวปนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ เพราะเขามีของให้ดู ได้เห็นราคา เป็นที่ตัดสินใจง่ายหน่อยครับ

http://www.express-audio.com/

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 02/24/10 10:24:04 »
ขอเสียมารยาทหน่อยนะครับ ที่เวปนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ เพราะเขามีของให้ดู ได้เห็นราคา เป็นที่ตัดสินใจง่ายหน่อยครับ

อิอิ ;D...เว๊ปนี้กับ QC เค้าเป็นพันธมิตร กันครับ..

ดูได้ถูกเว๊บจริง ๆ   :D

ต้น

• ซี3
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 02/24/10 10:25:12 »

อิอิ ;D...เว๊ปนี้กับ QC เค้าเป็นพันธมิตร กันครับ..

ดูได้ถูกเว๊บจริง ๆ   :D

ราคาก็คงแตกต่างกันนิดหน่อยใช่ไหมครับ ( ค่าดำเนินการไง )  :o

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 02/24/10 10:25:16 »
เชื่อถือได้แน่นอนครับ สินค้าทุกชิ้นรับประกันจากบริษัท (ของห้าง ราคาไกล้เคียงของหิ้ว) ครับ ถ้าติดตั้งที่ QC มี promotion ส่วนลดครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 02/24/10 10:26:19 »

จุดใต้ตำตอครับ ลองดูนี่ครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=1462.0

รายละเอียดที่มาที่ไป ก็ ตามนั้นครับ แต่ถ้างบประมาณ ระดับนี้ สามารถดำเนินการทีเดียวได้ แนะนำ คุย กับ เจ้าของร้าน หรือ ลูกจ้างเบอร์หนึ่งเลยครับ  ;D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 02/24/10 10:26:25 »
อ้างถึง
ใครอยากได้ Arc XXK ราคาไม่แรง เตรียมตัวไว้ครับ เด๋วจะย้ายค่ายแว้วววววว

ลายเซ็นต์ใครไม่รู้..น้า prayunsak  ลองหาดูนะครับ.. ;D